Amazfit T-Rex Pro ra mắt: smartwatch trâu bò, độ bền chuẩn quân đội, chống nước 10 ATM, giá 180 USD

Mikeknowsme
24/3/2021 7:12Phản hồi: 113
Amazfit T-Rex Pro ra mắt: smartwatch trâu bò, độ bền chuẩn quân đội, chống nước 10 ATM, giá 180 USD
Huami vừa ra mắt Amazfit T-Rex Pro, chiếc smartwatch mới thiết kế hầm hố để giúp nó bền bỉ hơn khi tiếp xúc với nhiều điều kiện môi trường khắc nghiệt và cả đi bơi, lặn,… Chiếc smartwatch này còn có khả năng chống áp lực nước với độ sâu 100 mét (10 ATM), không nhiều hãng smartwatch hiện này có tính năng này.

Thiết kế & độ bền

Amazfit T-Rex Pro có phần màn hình mặt kính tròn kích thước 1.3 inch (360x360), sử dụng tấm nền AMOLED và hiển thị Always-On. Bao quanh phần case đồng hồ được làm bằng nhựa polycarbonate rất dầy, các nút bấm chức năng bằng kim loại, và phần vòng bao quanh màn hình cũng là kim loại luôn. Như vậy màn hình sẽ nằm lõm phía dưới, giúp giảm tải va đập tiếp xúc với mặt kính.

Amazfit T-Rex Pro có tiêu chuẩn quân đội MIL-STD-810, và tổng thể smartwatch khá nặng - 59g chưa gồm dây đeo. Ngoài ra đồng hồ có khả năng chống được áp suất dưới nước 10 ATM, và dĩ nhiên khi đeo T-Rex Pro thì chẳng phải lo các điều kiện môi trường bụi, nước mưa,…

Dây đeo sillicon của đồng hồ sẽ thích hợp với nhiều bề mặt da tay, không gây dị ứng, ngứa.

Khả năng đo đạc, phần cứng

Amazfit T-Rex Pro đo được oxy trong máu (SpO2), ngoài ra đồng hồ sử dụng cảm biến mới BioTracker 2 PPG để cho khả năng đo các thông số về tim mạch được chính xác hơn, có thêm tính năng kiểm soát giấc ngủ,. Về thể dục, thể thao thì đồng hồ hỗ trợ 100 bài tập khác nhau.

Pin của T-Rex Pro có dung lượng 390 mAh, cho khả năng sử dụng lên đến 18 ngày trong một lần sạc đầy. Hđh của đồng hồ là RTOS tương tự như các sản phẩm của Fitbit, OS này rất cơ bản, phản hồi nhanh, và có đầy đủ các nhu cầu cơ bản cho người dùng như nhận thông báo, cuộc gọi, báo thức,…

Giá bán:

Amazfit T-Rex Pro bán ra 3 màu Meteorite Black (đen), Desert Grey (xám) và Steel Blue (xanh). Mức giá bán tại thị trường Mỹ là 180 USD chưa thuế.

Quảng cáo

113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy con này có bộ nhớ trong không nhỉ. Mình mong nó có thể kết nối được với tai nghe bluetooth và có thể stream nhạc từ spotify!
Híu Mụp
TÍCH CỰC
3 năm
@Duy Nguyễn 2021 nếu chỉ tăng độ bền mà giữ nguyên cấu hình, thì không có bộ nhớ trong nhé. mình đang dùng GTR 2, có bộ nhớ trong, nhưng không có spotify. chất lượng nhạc truyền từ watch qua tai blue cũng chỉ đủ nghe chống điếc khi chạy bộ thôi. chứ chất âm chán lắm. ble mà
Gu của mình đây rồi. Bụi phủi, bền, quăng chọi dục, chống nước các kiểu. Hóng ngày ra mắt chắc làm em này quá 😁👍
cuongcuTKH
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NghiepTranVINA Garmin Instinc cũng là lựa chọn không tồi đâu bác.
@baodng Vậy mà mình lại khoái kiểu này mới chết chứ 😁. Chắc lớn tuổi rồi mắt kém đi nên cứ phải nhìn to cho nó rõ hay sao áh 😁
@cuongcuTKH Thanks bạn 😁
@NghiepTranVINA Hàng đó giá lại khác rồi bác, trừ khi mua cũ còn được giá ưng chút, chứ mới chát lắm. Bác mua thêm cái bao cho nó đeo, nhìn to ngay
phatnt00
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ra là quất luôn 1 cái, pin lâu trâu bò bụi bẩm không ngán là ok nhất
Màu trắng ngầu nhất
@hoangsytai công nhận màu trắng đẹp, mà sợ đeo 1 thời gian nó thành cháo lòng bác nhỉ 😁
@O.R.A.N.G.E Đúng đó. Giống ý em
see022
CAO CẤP
3 năm
Phải mua 1 cái cho nữ dùng.
@see022 Nữ nào tay voi mới dùng cái này bác, 47mm đấy
Cười vô mặt
toshilee
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trời ơi, 180 đô, thật sao? ^^
@toshilee Về Việt nam thì không biết còn mức đó không!!!!
toshilee
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hemilo với lại mức giá đó chưa thuế.Tầm 220 đô là đẹp
@toshilee Được zậy quá ngon!!!!
cuongcuTKH
ĐẠI BÀNG
3 năm
@toshilee Dòng này giá phải chăng mà bác, hiện FPT hoặc TGDĐ đang bán phiên bản T-Rex chưa đến 3 triệu VND.
Khi nào 30 ngày hơn thì mua
id@wn...
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenvietthe Mua về để không đc 30 ngày nha bạn.
Giá ngon. Về VN k biết ntn,
Oánh dấu chờ ngày về Việt Nam
đời đầu là con T-Rex lúc mới ra cũng rầm rộ lắm mà sau này mấu ông mua hàng mới toàn xài tầm 1-2 tuần là bán sạch :v
@hjepsi_culan Con này được cái hầm hố, chứ chức năng sử dụng thì hơi kén người dùng!!!!!
Mình mua bản đầu từ lúc mới ra, mua vì quá kết ngoại hình nó. Tuy nhiên, trước khi mua mình cũng tìm hiểu khá kỹ rồi. Nó chỉ dành cho những ai thích phong cách thể thao, mình mua dùng GPS để chạy bộ khá chính xác và syn tin nhắn cuộc gọi đơn thuần.
Ai hi vọng so sánh chức năng của nó với Apple Watch thì quên đi. Nhắc lại là nó cực kì đơn giản, tập trung vào thể thao, hết. Bởi nhiều ông tìm hiểu ko kỹ mua về thấy chức năng nó nghèo nàn quá nên bán lại
ĐẠI BÀNG
3 năm
@editzrapper So với Garmin thì sao hả bác? 😁
@#21 Tất nhiên là độ chính xác GPS vs Heart rate chỉ same same Aw thôi chứ sao bằng được hàng chuyên dụng thím, nhưng cũng đủ để dùng.
thinhpham_nt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn đẹp phết. Giá về VN ngon có khi xúc
con này pin 18 ngày, ko biết sử dụng thật tế đc bao nhiêu. Chứ đang dùng con GTR 2 pin 14 ngày mà thật tế chỉ đc 5 ngày là cùng, đã tắt màn hình luôn bật.
Cái gì cũng ngon. Có tay mình chưa ngon: nhìn nó hầm hố vậy biết là dân cổ tay nhỏ là thua rồi!
@schtroumf Cùng hội nà, cũng mê mà tay nhỏ nên thôi!!!!!
Phù hợp cho anh em thích kiểu hầm hố, còn lại tính năng thì không có gì nổi bật lắm. T Rex đang bán tại VN giá cũng khá ổn, 2tr hơn thôi
thanhhong7d
ĐẠI BÀNG
3 năm
hóng về tới còn 3tr
Giá này ổn, thiết kế Men lỳ mà lại đẹp nữa chớ ;)
Mình xài bản đầu mà nó to kinh khủng
@NghiepTranVINA Tay bác đeo bản pro của bài này ok đó
@Jet Audio Hóng ra để trên tay xem thế nào 😁
Bác đeo đồng hồ mà cái mặt to hơn tay như thế nhìn dị lắm bác. Con T-rex (pro) này 47.7mm, tay mình 16.5 đeo cũng hơi to rồi nhưng thôi cũng tạm được
@editzrapper Gu khoái to 😁. Casio size 48 đeo vẫn thấy nhỏ. Chắc toàn đeo loại to k nên quen luôn hay sao đó 😆
HHHIEP
TÍCH CỰC
3 năm
Trước mình xài con T-Rex cực kì ấn tượng máy nhẹ, màn hình đẹp, cảm biến nhậy và đặc biệt là nó rất chi là gầu. Còn lại vẫn thua Apple Watch. Lại chờ bản Pro về mua xài thử.
@HHHIEP ko có con nào hơn đc apple watch đâu bác ơi kể cả mấy con đầu bảng của samsung và huawei
@HHHIEP Con này tập trung vào thể thao thôi, còn lại chức năng cực kì nghèo nàn. Nếu muốn kiểu như Apple Watch thì mua mấy con như Mi Watch, Amazfit GTS, Oppo Watch...
TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
Con này ổn không cả nhà?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019