Anh em chơi Pokemon Go đừng tạo địa điểm giả và nhà riêng trên Google Maps

Duy Luân
10/8/2016 23:46Phản hồi: 233
Anh em chơi Pokemon Go đừng tạo địa điểm giả và nhà riêng trên Google Maps
Trong ít hôm rồi có nhiều người đã chỉnh sửa sai thông tin hoặc di chuyển sai địa điểm các địa danh trên Google Maps với ý muốn tạo thêm PokeStop trong game Pokemon Go. Nếu anh em có chơi game này thì đừng làm những hành động như trên vì nó khiến các bạn trong team Google Map Maker phải chỉnh sửa lại mất thời gian, lại có khả năng bỏ lọt những thông tin đã bị chỉnh sai, tệ hơn thì Google Maps có thể sẽ trở thành một bãi rác địa điểm ở những nơi mà Google không thể kiểm duyệt hết. Hãy chơi game một cách lành mạnh nhé!

233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iSoft
TÍCH CỰC
8 năm
khôn ranh, khôn lỏi nó khác khôn ngoan chỗ này nè
nhatdungne
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iSoft Mình thì mình gọi bọn này là lũ mất dạy. Vì có dạy thì không làm việc như này
huykho
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iSoft Tui nghĩ dùng từ CHƠI ĐIẾM đúng hơn.
HUAHIEUPHONG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iSoft nó gọi là khốn, khốn ở đây là khốn nạn
@iSoft khôn khôn ccc nhé
qtgalaxy
TÍCH CỰC
8 năm
cái "con" trên màn hình bài này hơi bị hiếm nhể, mình chưa gặp dù PC 10 @@
KenKuroppy
TÍCH CỰC
8 năm
@qtgalaxy mình bắt đc 1 con rồi đây. đúng là hiếm.
@levantam2508 Congvien lê thị riêng cũng có 1con
@qtgalaxy Con này yếu với không hiếm đâu, bắt để đủ bộ sưu tập ah`. Không có evolve được. Ra trung tâm thành phố chỗ nào nhiều lure sẽ gặp.
@qtgalaxy Từ lúc chơi mình bắt đc mỗi 1 con
NGu ko tả được, game là game, còn dữ liệu bản đồ phục vụ biết bao nhiêu người. haizz
zozozo123
ĐẠI BÀNG
8 năm
bọn này đúng là vô học. Bao nhiêu hậu quả có thể sảy ra nếu sửa bản đồ như thế
@zozozo123 bọn này nó không vô học đâu. Nó chỉ vô ý thức thôi, luôn sống theo phương châm "Tất vả vì con em chúng ta, kệ cha con em chúng nó".
asimo7777
TÍCH CỰC
8 năm
Mong ý thức mọi game thủ sẽ tốt hơn.
Mấy thằng gà mới hack pokemon kiểu đó. Chứ mấy ông kia hack thì đâu có lôi cái công viên về nhà như mấy thằng này. Đúng bọn gà, chơi game cũng ngu.
Đó là lý do tại sao mình xóa app game này ngay khi biết tin có thể mad điểm lên ggmap
@nuhuta Vãi cả "Đại học Pokemon" 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
bernerasu
TÍCH CỰC
8 năm
@nuhuta Thấy thằng nào lập địa điểm giả tập trung spam nó là nó chết ngay chứ gì
SlowlyTurtle
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bernerasu là sao 😁 report nó hay làm gì nó bây giờ? nếu Report thì sao report dc hết tụi nó, rất đông và nguy hiểm
Alibaba2906
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đừng chơi game này, hại nhiều hơn lợi
@Alibaba2906 Chính xác, khẳng định luôn là không chơi cái này, thật luôn 😆))
@dangkhoa_2808 Hại hay lợi là do cách chúng ta sử dụng chứ bản chất game nó ko gây ra những phiền toái này.
huydinh83
TÍCH CỰC
8 năm
@Alibaba2906 Bản thân 1 trò chơi hay bất cứ thứ gì đều có nhiều mặt, lợi hay hại đều do người sử dụng quyết định. Chắc bạn chưa thấy 1 đứa trẻ tự kỷ 10 năm ở trong nhà nay hớn hở đòi dẫn đi công viên bắt pokemon. Chắc bạn cũng chưa thấy những gia đình bận rộn mấy cũng dành vài giờ buổi tối dắt con đi dạo, tíu tít khoe nhau những con pokemon vừa bắt được.
Đừng phát xét khi chưa nhìn hết được vấn đề
Lololil
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rặt 1 lũ bần nông
@yankazaz Ahahahahahaha =)) Thanh niên cay cú vì tổ tiên bị lăng mạ =))
yankazaz
ĐẠI BÀNG
8 năm
@HungNguyen8989 Mày nói đúng rồi đấy. Tao phải like những thằng khôg biết nhục khi tổ tiên bị lăng mạ ;)
@yankazaz Chúc mừng bần nông nhé =)). Éo có gì phải nhục. Bần nông dùng cho mấy người kém hiểu biết, tao không bị vậy nên chả quan tâm. Tổ tiên tao là phát xít thì có bị chửi tao cũng hãnh diện. Đơn giản vì nó éo tốt đẹp gì. Bần nông tiếp tục gãi ngứa đi nhé ;)
@yankazaz Tổ tiên ngừoi Việt Nam mình toàn làm nông. Ai bảo ko làm nông thì chắc chỉ có làm đuỹ thôi 😆))))
Sauron
TÍCH CỰC
8 năm
hy vọng đám trẻ trâu suốt ngày chỉ biết cắm mặt vào điện thoại, chả quan tâm đến xã hội đọc được bài này
@Sauron tụi nó đã cắm mặt vào điện thoại rồi còn thời gian đâu mà đọc bài này, mà chắc chắn phần lớn tụi đó không phải là thành viên tinhte
tụi đó chỉ có biết fb, zalo, instagram, kenh14, zing...này nọ thôi
@Sauron Đọc được thì sao bác ơi, bọn nó ko quan tâm đâu, chỉ quan tâm cái chuồng Pokemon của chúng thôi.
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
8 năm
Đến ông sếp mình điện thoại giờ thỉnh thoảng lại có thông báo, nản.
được cái giờ ra đường gặp mấy ông mặt ngơ ngơ, tay huơ huơ, chân đá ống bơ, người ta không gọi là bị điên nữa rồi, xã hội tự nhiên hết bệnh điên.
@Mr_HongHot Nghe như kiểu tập đoàn Walking Dead dạo chơi trên phố nhỉ 😁
chơi game này tốn thời gian ra, bắt mấy con quèn quèn thì được, mấy con hiếm tìm lòi mắt ra.
Con rồng xanh thì kiếm ko thấy ( cực hiếm lun), muốn có thì phải tiến hoá từ cá chép, phải bắt đúng 100 con cá chép mới có con rồng.
@minhchinhlmc nhìn vào biết t bắt đuợc bao nhiêu con không?
nguy hiểm ...
@minhchinhlmc m thấy t có bao nhiêu con rông xanh chưa,mà trả lời ngu vl ra. ai nguy hiểm đây.
khi m bắt con cá chép m chỉ có 3 kẹo, chuyển con cá chép đó thêm đuợc 1 kẹo, vậy có phải bắt 100 con cá chép mới có 400 kẹo ??, m chỉ t chỗ nào ở vn 2 tiếng đông hồ kiếm đuợc 100 con
n3.9592
TÍCH CỰC
8 năm
Gần chỗ mình có 3 cái pokestop . trong đó có 2 cái ảo 1 cái thì nằm khá xa -- có nên report k nhỉ 😔
thanhthai306
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cũng mới chơi trò này và thấy có phần mềm này khá hay, nhưng nó chỉ dùng được trên PC.
Nó hiển thị bản đồ pokemon ở việt nam và thế giới luôn 😃

https://thanhthai.org/pokemon-go-map-ban-do-pokemon-pokestop-gym-o-viet-nam.html
Mindzi
TÍCH CỰC
8 năm
Đã cài game và xóa sau đúng 01 ngày để nó trong máy !
Đọc báo vẫn ko hiểu sao lại có chuyện vợ chở chồng đi kiếm Poke, nhóm nhóm tập trung đi bắt, riêng bản thân thấy 02 bạn nhỏ hơn 8h đêm chạy cắt ngang qua ngã tư tay cầm phone, mắt ko rời màn hình nhìn như đi bắt Poke 😁
Haizzz
Quang Vct
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mindzi Em xóa ngay sau 15' tải về...thấy chả hay .....nhàm
Ai biết sửa lỗi "failed to detection location" trên Iphone không. Bật GPS rồi mà vẫn bị
avnsmith
ĐẠI BÀNG
8 năm
@th4nhc0ng68 cai dat gps - ưu tiên cao -tốn pin
Vừa đọc được bài về vấn đề tạo Pokestop gây ảnh hưởng đến các địa điểm trên Google Map, ko nghĩ vấn đề này lại ảnh hưởng nghiêm trọng đến vậy :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019