Apple chuẩn bị ra mắt MacBook Air mới và HĐH Lion ngày 14 tới?

Didu
9/7/2011 8:34Phản hồi: 66
Apple chuẩn bị ra mắt MacBook Air mới và HĐH Lion ngày 14 tới?

Một số nguồn tin thân cận nói với 9to5Mac gần đây rằng Apple đang chuẩn bị cho sự kiện ra mắt chiếc MTXT siêu di động MacBook Air thế hệ mới và HĐH Mac OS Lion (10.7). Nguồn tin cho biết Apple sẽ có một buổi hướng dẫn nhân viên về sản phẩm mới, trang trí lại các cửa hàng bán lẻ trong suốt đêm ngày 13 tháng 7 để chuẩn bị cho màn ra mắt một ngày sau đó.

Những tin đồn trước đây cho rằng Apple sẽ chính thức phát hành Lion vào ngày 14 tháng 7 tới, nhiều khả năng còn có cả MacBook Air với kết nối Thunderbolt và cấu hình nâng cấp. Cùng với đó, tình trạng thiếu hàng của các sản phẩm như MacBook trắng, Mac Mini cũng khiến người ta suy luận chúng sắp được nâng cấp. Nếu không phải ngày 14 thì cũng sẽ sớm thôi. Tuy nhiên, được mong chờ nhất vẫn là Lion và MacBook Air.

Nguồn: 9to5Mac
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tin sốt dẻo đây....
gravedigger
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bài viết của bạn DIDU luôn siêu ngắn.
Thông cảm dùm đi, bác này cũng toàn lấy thông tin từ mấy web nước ngoài, dịch ra chút xíu, xong rồi đưa bài viết lên. Trong mấy bác tinh tế, em thấy những bài viết của bác này thiếu chiều sâu, chẳng có chút phân tích nào là của mình cả. Dạng như sao y bản chính, không có chút đầu tư cho bài viết thì lấy đâu hay được. Đọc cảm thấy rất nhàm chán.
power1
TÍCH CỰC
13 năm
Tin kiểu mỳ ăn liền mà bác, chỉ dạng vắn tắt thông báo thôi. Tin này có bôi cũng chả ra thêm gì 😃_
matmeo007
ĐẠI BÀNG
13 năm
đánh dấu để tiếp tục theo dõi tin hot này
mrkissn
TÍCH CỰC
13 năm
chỉ chờ mỗi cái lion thôi. xài ipad 2 rồi ko hứng thú với con mb air cho lắm
đang mong chờ LION để update đây.hiện tại đang xài bản GM thấ cũng hoàn thiện rồi
C0ld8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm qua tìm xuốt, cả hn cháy hàng macbook air 13" ra là sắp nâng cấp 😃
Không ham hố lắm, chờ mỗi Windows 8 ra để mua lấy cái máy tính bảng thôi!
tuthan304
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dòng sau này của Macbook Air Chắc là mạnh đây
chắc cũng không mạng nổi đâu bác ơi,chỉ trang bị thêm công nghệ cho nó thôi.dòng này là nhanh gon lẹ mà😁
hic mong đợi Lion bản chính thức quá, bản dev còn lỗi quá, nhiều ứng dụng chạy ko dc hoặc bị crash hic hic
Rất tò mò về em màu đen mới này😁
power1
TÍCH CỰC
13 năm
Ước mơ của em là đây 😁 3 hôm nay cứ lọ mọ đọc báo về Macbook air của mấy trang nước ngoài thấy sohoa và tinhte đăng tin y hệt :D
Chưa có nhu cầu đổi máy 😔
Không biết thế hệ tiếp sẽ chơi gì đây
Có thể là Core i5 - i7 sandy chăng =;
Sản phẩm của Apple chỉ còn laptop là chưa sờ đến bao giờ. Hi vọng sớm được trải nghiệm.

Store đẹp quá 😃 😃 😃 😃
cửa hàng apple đẹp thật. mac chủ yếu dân đồ họa xài nhiều.
Kinh Thế
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình không nghĩ thế, là người dùng táo, mình thú nhận chỉ dành cho việc khoe mẽ và tò mò là chính
Rất đồng ý với bạn. Like mạnh.
Kinh Thế
ĐẠI BÀNG
13 năm
chờ Macair đen...
Mình dùng macbook pro 2011, liệu lúc vào update có được bản này không hay lại phải cài lại hệ điều hành
bebe2009
TÍCH CỰC
13 năm
🤓 update mất tiền mà bác, chỉ có mua mới mới có pre-installed thui 😁
Nhưng mình mua máy của nó mà nhỉ, hay là apple bán phần cứng riêng, phần mềm riêng.
bebe2009
TÍCH CỰC
13 năm
h bác mua máy mới của nó thì có cài sẵn, còn muốn update thì phải mua qua App Store của nó 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019