Apple: iPad bán ra ngày 3/4, nhận đặt hàng từ 12/3

Didu
5/3/2010 15:49Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có dư tiền vẫn sẽ mua, truy cập web quá thoải mái... thời trang và thương hiệu. Mua để sử dụng chọc tay chơi, lướt web 70%, mục đích khoe 30% ... Khoe là điều bình thường , khi khoe của các bạn cảm giác đã đã phải không? tại sao không khoe? ngại gì chứ ? ^o^
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
khen chê chả biết đâu mà lần
findandkill
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thì chắc sẽ sắm cho mình 1 con iPad 64Gb no 3G...vì cái mạng 3G việt nam xài chẳng được gì....Wifi thì không thiếu rồi....Chứ chẳng lẽ ra ngoài công viên 23-9 ngồi lướt web?. 700$ chấp nhận được...Mới mua 1 cây 3Gs 32G màu trắng cũng hết 750$ rồi...
Giá không quá cao, bản 16Gb giá hợp lý đó chứ. 3G thì ko cần rồi, vì VN đâu có dùng được.
Với loại thiết bị này mình cũng không có nhu cầu dùng bộ nhớ quá lớn. 500$ là mức giá chấp nhận được. Về VN chắc cỡ 600$ ++
Đón chờ em nó về tinh tế để mấy bác trên tay cái xem ! 😁
Một khái niệm rất sai lệch của nhiều người, thập chí là của cả những người được gọi là chuyên gia trong ngành máy tính. Rất đơn giản là họ chưa dùng máy tính Apple mà chỉ nghe ai đó nói hoặc có dùng thì cũng thử thử vài cái.

Rất nhiều người, họ hàng, người quen, anh em trong nhà mờ mình mua máy tính trong nhiều năm qua... và bây giờ mình khuyên họ mua máy tính Apple. Đơn giản là những người mua máy tính Apple sau đó không gọi đt cho mình để than phiền về việc không vào được internet hay virus, hay máy chậm hay.... Mình không định ngồi đây để mở màn cho muộ cuộc cãi nhau về Windows và MAC nhưng việc bạn dẫn lời một chuyên gia máy tính có thể ảnh hưởng đến bạn đọc nên mình buộc phải trình bày cho rõ ràng và đúng hơn.

- Việc mua một chiếc máy đắt hay rẻ khi so sánh về cấu hình thật là khó nói. Trong khi cấu hình gần như nhau nhưng xe Honda SH có giá đến gần 150t, trong khi chiếc SYM Atila giá chỉ khoảng hơn 30t. Dĩ nhiên cả 2 cái đều dùng để đi lại được...

- Còn nếu nói cấu hình cao làm được nhiều việc thì chưa hẳn là đúng, mình là người làm việc thực sự trên máy tính. Mình thấy chuyện ảnh hưởng của cấu hình đến công việc mà máy tính đó làm được chẳng là bao. Những người dùng máy tính cách đây mấy năm họ làm gì có Core i7 mà thiếu gì cái mà bây giờ có mơ bạn cũng không làm được.
Thanks bạn cuhiep vì những góp ý của bạn. Có lẽ tại mình nghĩ đến đâu viết đến đó nên nhiều lúc không diễn đạt được chính xác những gì mình muốn nói. Bạn nói không sai, nhưng chuyên gia máy tính mà mình đã đề cập đến ĐANG SỞ HỮU máy tính Apple, và là người nước ngoài, đang ở nước ngoài, (và mình cũng đang ở nước ngoài). Cần nói rõ như vậy để thấy việc sở hữu máy tính của Apple là chuyện thường chứ không có gì là khó khăn cả. Ý của him muốn nói ở đây là đối với một người bình thường, thực sự cần một chiếc máy tính có thể đáp ứng đầy đủ những nhu cầu, đòi hỏi của họ thì nên chọn một PC. Phần nhiều người nước ngoài rất kỹ lưỡng trong vấn đề tiêu tiền. Họ có thể tiêu rất nhiều tiền vào những gì họ thích, nhưng không phí tiền vào những gì không đáng phí. Vấn để ở đây là nếu chỉ muốn một chiếc máy tính (không cần biết là PC hay MAC) thì họ được khuyên nên mua PC vì rất nhiều lý do: giá rẻ, cấu hình mạnh, và quan trọng là phần mềm phong phú và giá cả phải chăng. Tội tình gì đầu tư vào một MAC (nếu KHÔNG THÍCH) rồi rước luôn vào mình những bất lợi như: giá cao (máy, dịch vụ bảo hành, sửa chữa, softwares...), và không chạy được rất nhiều programs (một ví dụ rất điển hình là AutoCAD không chạy được trên MAC, và chỉ mới đây mới được support trên MAC OSX thông qua Boot Camp - một component của MAC OSX cho phép người dùng chạy Windows trên máy Apple).

Còn vấn đề virus đối với MAC thì chắc phải để thời gian trả lời thôi. Một khi số người sử dụng tăng lên nhiều thì máy tính MAC sẽ trở thành mục tiêu thường xuyên hơn của các đối tượng xấu.

Về vấn đề cấu hình máy: nếu lý luận như bạn cuhiep thì còn ai cần chi những con processor mới mạnh hơn, nhanh hơn, sử dụng ít năng lượng hơn nữa....? Điều mình muốn nói là với số tiền bạn bỏ ra, bạn xứng đáng có được một cấu hình mạnh mẽ hơn, hiện đại hơn... chứ không phải một cấu hình như những máy tính MAC năm này sang năm khác cơ bản hầu như giữ nguyên, chỉ nâng cấp một, hai món rồi gọi tên thành một sản phẩm mới để bán được hàng. Về phần này thì mình không đồng ý với bạn cuhiep.
- Thế cho mình hỏi, khi bạn mua 1 PC o tiệm bestbuy, khi bạn đêm cái laptop pc ra ngoài trược tiệm bestbuy thì giá thành của PC có giảm không? Còn bạn mua 1 cái macbook ở tiệm apple, khi bạn bước ra khỏi tiệm, giá thành của cai macbook có giảm không?
- Bạn có bao giờ dùng dịch vụ của "best buy geek squad" và của "apple genius bar" chưa? Xem cách phụ vụ của 2 ben, xem ben nào làm bạn hài lòng hơn? Củng như bạn nói "Phần nhiều người nước ngoài rất kỹ lưỡng trong vấn đề tiêu tiền. Họ có thể tiêu rất nhiều tiền vào những gì họ thích, nhưng không phí tiền vào những gì không đáng phí. Bạn tới chổ làm bạn hài lòng từ a tớ z, day bạn có thích không?
hoangtan
ĐẠI BÀNG
14 năm
bro bro bro bro "a lot of people get burnt by Apple."
14 T cái 64 GB ko Wifi nghe cũng hấp dẫn phết đấy mua về để nghịch thì cũng có cái sướng của nó nhưng mà ko hiểu đua xe cẩm cái to dùng thế để đua trông hài lắm nhỉ hehe
nemesis96
ĐẠI BÀNG
14 năm
chừng nào jailbreak được rồi em sẽ mua bản 16gb wifi only
còn 3G đợi gen2 rồi tính 😆
ở VN thì mua con 16gb no 3G là được rồi các bác ạ, kit thì đừng mua vội, trước sau gì Tàu nó cũng cho ra mấy cái Kit vừa đẹp vừa tiện mà lại rẻ 😁
thưa 2 bác . chỉ có ở việt nam mới có plan unlimited ( viettel , mobifone đã limited rồi , chỉ còn vina là chưa , vấn đề limited chỉ là thời gian ) chứ mấy nước khác làm gì có chuyện đó . mà mạng Việt Nam có xài micro sim đâu mà sử dụng . bởi vậy ở vn khỏi xài 3G trên ipad . xài wifi dc rồi . còn ra nước ngoài có xài 3G giỏi lắm cũng chỉ để lướt web , nghe nhạc chơi .chứ down HD thì đúng là có bán 10 cái ipad cũng kô đủ tiền trả
3G with ATT only $60/month , được xài 5GB miễn phí . cước vượt mức là 0.05$/MB tính ra 1GB vượt mức khoảng 50$ , ai giàu thì tải HD đi
http://www.wireless.att.com/cell-phone-service/cell-phone-plans/data-connect-plans.jsp
chưa kể , phải ngồi convert video nữa . chứ đâu phải tải về là coi liền đc đâu .
Thôi đừng mua Ipad các bác ạh, nó cũng chỉ như cái Iphone thôi, theo em nghĩ nên chờ vài bữa nữa để máy tính bảng ra nhiều nhiều, giá sẽ giảm và lại được dùng Windows thì sẽ tốt hơn...
Bỏ 16tr ra mua Ipad thì không ổn chút nào, giá cao quá, hichic..
tuan8888
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình làm bản thấp nhất để lướt web.. Giờ đang dùng 3gs nhưng màn hình nhỏ quá, có ipad đỡ phải zoom qua zoom lại và còn instant on như iphone nữa tiện lợi hơn laptop nhiều, lúc cần xem tin tức nhanh chỉ 1 thao tác là vào ngay không cần mở ra khởi động như laptop. Chỉ có 1 điều lăn tăn là không biết có jailbreak được không chứ nhiều apps và truyện hay của iphone mà không cài được thì chán quá
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trong khi chờ jailbreak bạn chỉ cần bỏ ra 20$ mua App (gần được 20 Apps), như vậy vừa sành điệu vừa hay hơn không!
thật ra nếu bạn xài laptop , ban ngày đừng nên shut down máy , chỉ để chế độ sleep đc rồi . tại ban ngày thời gian sử dụng máy thường xuyên .để chế độ này chỉ cần 5s là sử dụng đc rồi , mà tốn pin không bao nhiêu hết . chỉ ban đêm khi đi ngủ hãy shutdown thật sự , 1 số kình nghiệm khi sử dụng laptop
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Laptop quan trọng nhất là độ moving. Xài windows mà cứ sleep rồi vác đi thì vài lần thay luôn cái ổ cứng. Macbook thì được cái đi là gập màn hình lại mất 2s, cơ chế của nó không làm hỏng ổ cứng.
Đồng chí almosfrench nói vở vẩn quá, nếu chuyên gia "trong ngành" ở Mỹ nói thế thì cái "ngành" đấy của nước Mỹ hỏng mất rồi.
Trừ khi ngành đó là ngành "chém gió" 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019