Apple khoá sign iOS 16.6.1, anh em nên cân nhắc khi nâng cấp iOS 17

Anh Tú.
5/10/2023 8:57Phản hồi: 97
Apple khoá sign iOS 16.6.1, anh em nên cân nhắc khi nâng cấp iOS 17
Hiện tại Apple đã khoá sign iOS 16.6.1, anh em nào có ý định nâng cấp lên iOS 17 thì nên cân nhắc đặc biệt là những anh em đang dùng những đời iPhone cũ vì nếu đã lên thì anh em sẽ không thể hạ cấp xuống iOS 16.6.1 được nữa.

Apple phát hành iOS 16.6.1 và một số phần mềm khác

Trong bối cảnh còn 1 vài ngày nữa iOS 17 được phát hành thì Apple vẫn quyết định phát hành thêm 1 bản iOS 16.6.1 nữa. iOS 16.6.1 hiện đã có sẵn và mục đích của bản cập nhật này là sửa một số lỗi bảo mật quan trọng. https://tinhte.
tinhte.vn

Sở dĩ mình nói anh em nên cân nhắc là vì mấy ngày gần đây đâu đó vẫn có những anh em phàn nàn rằng iOS 17 gặp tình trạng tuột pin nhanh, lỗi bàn phím và máy nóng lên rất nhanh, nếu anh em tinhte nào có bị thì có thể xác nhận bên dưới nhé. Thực chất Apple khoá sign là để thúc đẩy người dùng cập nhật phần mềm mới nhất để đảm bảo về mặt bảo mật thôi nên anh em dùng máy đời tầm 2-3 năm đổ lại thì cứ việc lên thôi.

Thêm một thông tin khác là Apple cũng vừa khoá sign iOS 17 và iOS 17.0.1 nhưng mình thấy iOS 17.0.2 hiện tại chạy rất ổn định nên thông tin này anh em tham khảo qua thôi chứ đừng để tâm quá nhiều nhé. Nếu hiện tại anh em đang dùng iPhone X hoặc iPhone 8/Plus thì đã có bản cập nhật iOS 16.7 cho anh em do những thiết bị này không được Apple hỗ trợ nâng cấp lên iOS 17.

Apple phát hành iOS 17.0.3 chính thức fix lỗi nóng máy trên iPhone 15 Pro, mời anh em lên

Sau khi vừa phát hành iOS 17.1 dev beta 2 thì Apple cũng đã lập tức tung ra 17.0.3 chính thức. Hiện tại theo như những thông tin mà Apple cung cấp thì bản cập nhật này sẽ là một bản cập nhật bảo mật và fix một số lỗi nhất định mà từ những feedback…
tinhte.vn

Thực chất mình chưa bao giờ lo ngại khi Apple khoá sign một phiên bản phần mềm nào hết vì đơn giản mình cứ mới nhất là lên, thậm chí là lên những phiên bản dev beta để có thể trải nghiệm những tính năng mới nhất mà nó mang lại, ngược lại nếu anh em nào thật sự căng thẳng với phần mềm điện thoại hoặc dùng điện thoại để làm công việc chính thì nên có cân nhắc khi nâng cấp phần mềm.

Apple phát hành iOS 17 chính thức, một số thay đổi mà anh em cần biết

Vậy là sau khoảng 3 tháng liên tục ra mắt những bản beta thì hiện tại Apple đã chính thức phát hành iOS 17 cho toàn bộ người dùng phổ thông. Thực chất phiên bản iOS 17 này gần như giống hoàn toàn với iOS 17 RC mà gần đây Apple đã phát hành cho…
tinhte.vn

Anh em đang chạy iOS nào?
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

overfuck
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Máy mình iphone 15 cài đặt pin sạc được tối ưu hoá mà sao cứ sạc tới 80% là tự ngắt. Có ai bị lỗi tương tự như v ko ạ?
@overfuck Khi sạc bạn để ý xem nó có báo quá nhiệt không. Nếu có thông báo quá nhiệt thì máy nó chỉ sạc đến 80% thôi.
@overfuck Trong câu hỏi đã có lồng câu trả lời đó.
@overfuck Cái này trên Samsung gọi là bảo vệ pin. Nó có trước rồi khỏi phải khoe. Nên hỏi sakc xong 100% pin thì ok. Nhưng bật tối ưu thì pin mau rứt. Trên iphone 15 pro max của tui bị. Nói hao pin và nóng lên nhiều . Đã lên IOS 17. Hahaha
Xsmax nên ở lại 16.7 thôi, ios 17 cũng chả có tính năng gì mới hữu dụng, nhưng hao pin và giảm hiệu năng thì gần như chắc chắn sẽ xảy ra nên thôi khỏi lên 😁 chả may có lỗi bảo mật nghiêm trọng thì apple cũng vá cho ios 16 thôi
Hên hôm rồi mới lên từ itunes. Máy mát và pin tốt hơn. Ở 16.2 pin dc 1 ngày. Lên 16.6.1 dc gần 1.5 ngày
ip8 dừng ở 16 là đẹp, xài 3 năm nữa cho ẻm chết hẳn 🤣
RoyalKNPB
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@zen1987 Sao lại dừng, cứ lên 17 để trải nghiệm hết những điều tốt đẹp nhất của apple bạn nhé
Yêu quá
@RoyalKNPB Có lên đc nữa đâu, 16.7 là hết rồi 🤣🤣🤣
@RoyalKNPB Tui xài 11, đang dính ở ó13.7 thôi k thích bon chen, có điều 1 số ap éo chịu nâng cấp nêu k lên os, mình cứ kệ để đó mà xài, miễn nó ổn định là dc 😆
@Renewmyname em cũng 11 nhưng đập hôp ra đã 16.5 rồi
Máy mình được phép lên iOS17 nhưng sao vẫn có iOS16.7 AE ifan nhỉ? Vừa rồi đang ở iOS15.7 và vừa mới update lên iOS16.7. Kiểm tra trên ipsw.me thì không thấy bản iOS16.7 này. Sau một tuần ở iOS16.7 thì thấy máy mát, pin vẫn vậy mặt dù cho phép kết nối GPS liên tục để cập nhật thông tin thời tiết và hiệu ứng thiên văn ngày/đêm ở màn hình khoá.
https://photo2.tinhte.vn/data/attachment-files/2023/10/8141790_IMG-1707.png
trutan
TÍCH CỰC
7 tháng
@maidng Iphone 12 hôm trước Tôi cầm máy của người quen, thấy đang chạy OS 16.1, update lên đc 16.9, Có tùy chọn lên 17. Nhưng chỉ dám up lên 16.9 thôi
@trutan 16.9 đâu ra ???
@Việt Phát Xít Tôi không biết, tôi không lên 17, cứ để vậy thôi.
trutan
TÍCH CỰC
7 tháng
@Pon nemo Để coi lại rồi chụp màn hình. Vì là máy của người khác
Hên quá, hôm nghịch dại lên 17 xong mới về 16 đc 2 hôm 😆
Apple nó rất cáo ! Trong thời gian thử nghiệm các bản Beta nó vẫn dính lỗi nhưng vẫn phát hành ở dạng chính thức để hàng tỷ người trải nghiệm không khác gì con chuột bạch cho Apple! Rồi tất cả rắc rối sẽ người dùng gánh chụi 🤣🤣🤣🤣🤣 dã man thật
HẾT GA HẾT SỐ THÔI, CŨNG CHỈ LÀ CÁI ĐIỆN THOẠI THÔI MÀ
Cười vô mặt
@hoanganh2710 Đúng chỉ là cái điện thoại nhưng khi nó kô bình thường, lag, nóng sẽ làm you khùng theo, thậm chí chửi rủa và ném điện thoại. Hiểu!!
Sáng lúc có 17.0.3 lên xem vẫn còn hạ được mà giờ khoá rồi.
@TRUNGKIENVEVO Sao lại hối hận!
@MinhHy Nguyen Có hối hận đâu.
Ip12 vẫn đang 16.7. Nó khoá 16.6.1 thì còn 16.7 ngon hơn mà
@danghung83hn 16.7 không có file ios để phục hồi đâu, nên ios 16 hiện tại đã đứt đường về rồi
@Pisces.Mist Ở bản này thấy ngon rồi. Về làm gì cho nó khó.
@Pisces.Mist kiếm file chùa có nha kk
@nhcuong.bk file chùa nhưng cài vào nó ổn không bác.
@Thi Eat Apple nói chứ ko có đâu bác. chỉ có đổi máy thôi
LocNgo136
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Xs mà còn up tẹt ga. Chơi hết mình cho đã. Nghĩ ngợi chi nhiều
Có update mừng hết lớn.
leeyuong
TÍCH CỰC
7 tháng
Sao ip ko nâng hạ đc như macbook m1 nhỉ
cabk
TÍCH CỰC
7 tháng
team iOS sướng thật mỗi lần có update là rộn ràng cả lên
kiem si
TÍCH CỰC
7 tháng
Mới về 16.6.1 trưa nay, hên thật, 17 pin tụt thảm, về cái lại trâu ngay
@kiem si Mình lên 16.17 đều tụt. Có 15 là ngon mà k về dc nữa
16.6.1 vs 16.7 khác nhau gì ko ae nhỉ
namsla
TÍCH CỰC
7 tháng
@rualg khác ở chỗ là 16.7 ngon hơn 16.6.1 bạn ạ. máy mát mẻ hơn, pin cũng có vẻ ổn hơn xíu k đáng kể mình dùng 14pr
namsla
TÍCH CỰC
7 tháng
14pr sẽ đứng im ở 16.7 cho đến tháng 8 sang năm nếu có nhu cầu thì mua 15prm. kkthif cứ thế mà dùng
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Máy mình 13 pro vẫn lên 16.7 mà nhỉ có thêm tuỳ chọn nâng cấp lên 17.0.3
@aladin.huy Từ 16 lên 16.7 thì đc.. Nhưng từ 17.0.3 thì ko hạ về 16.7 đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119