Apple phát hành iOS 17.0.3 chính thức fix lỗi nóng máy trên iPhone 15 Pro, mời anh em lên

Anh Tú.
4/10/2023 21:37Phản hồi: 131
Apple phát hành iOS 17.0.3 chính thức fix lỗi nóng máy trên iPhone 15 Pro, mời anh em lên
Sau khi vừa phát hành iOS 17.1 dev beta 2 thì Apple cũng đã lập tức tung ra 17.0.3 chính thức. Hiện tại theo như những thông tin mà Apple cung cấp thì bản cập nhật này sẽ là một bản cập nhật bảo mật và fix một số lỗi nhất định mà từ những feedback của người dùng trên phiên bản dev beta trước.

Những tính năng ẩn trên watchOS 10 có thể anh em chưa biết

Hôm trước Apple đã giới thiệu một loạt phần mềm mới cho những thiết bị của họ, mình cũng đã có lên bài về những phần mềm đó, mình sẽ để link bên dưới đây để anh em tiện theo dõi. Trong bài viết này mình sẽ nói về những tính năng trên watchOS 10 mà…
tinhte.vn

Theo một số thông tin mới nhất mà mình biết được thì có một số nhà phát triển có nói rằng bản iOS 17.0.3 chính thức này sẽ chủ yếu tập trung vào sửa lỗi nóng máy trên iPhone 15 Pro và iPhone 15 Pro Max, gần đây Apple cũng đã xác nhận lỗi nóng máy là do ứng dụng Instagram và Asphalt 9 gây ra nhưng thực tế vẫn có nhiều người dùng cho rằng khi họ không dùng 2 ứng dụng này thì vẫn bị nóng. Hiện tại người dùng có thể cập nhật ngay lên iOS 17.0.2 (21A351) đối với những máy cũ bên trong phần cài đặt chung → cập nhật phần mềm. Mình cũng sẽ liệt kê những tính năng chính của iOS 17 và iOS 17.1 dev beta 1 để cho anh em cân nhắc nên lên bản chính thức hay là dev beta.

Những tính năng chính trên iOS 17:

• Tuỳ chỉnh giao diện nhận cuộc gọi
  • Live Voice Mail cho phép người dùng chuyển từ lời nhắn (voice) sang dạng tin nhắn (text) và hiển thị nó trực tiếp theo thời gian thực.
  • Sticker động lấy từ tài nguyên có sẵn: Live Photos, Video
  • Tính năng Check-In giúp anh em theo dõi những thông tin điện thoại của người thân như: phần trăm pin, vị trí, sóng sánh,…
  • Nâng cấp AirDrop với thao tác chạm, NameDrop giúp mọi người add nhau dễ dàng hơn
  • SharePlay cũng được làm mới để hỗ trợ được nhiều ứng dụng hơn
  • Ứng dụng Nhật Ký mới
  • StandBy giúp biến màn hình iPhone thành smart display
  • Bỏ chữ Hey, giờ chỉ cần gọi Siri là ra lệnh được

Những tính năng chính trên iOS 17.1 dev beta:

• Mở rộng hình nền
  • Icon đèn pin trên Dynamic Island
  • Người dùng UK đã có thể xem số dư tài khoản trong ứng dụng Wallet
  • Những nhạc chuông mới biến mất
  • Đã có NameDrop với Apple Watch
  • Cải tiến AirDrops
  • Thêm bài hát yêu thích từ màn hình khoá

Ngoài iOS 17.0.3 chính thức, anh em cũng có thể lựa chọn nâng cấp cho những thiết bị khác

Mình nghĩ anh em xài iPhone 15 Pro và iPhone 15 Pro Max nên lên vì có thể một phần nào đó phiên bản này sẽ giải quyết được những rắc rối mà anh em gặp phải về nhiệt độ trong khoảng thời gian qua. Anh em nào không dùng iPhone 15 Pro thì cũng nên nâng cấp để nâng cao bảo mật và có thêm những tính năng nhỏ kèm theo nhé.

Apple phát hành iOS 17.1 dev beta 2

Hiện tại, Apple đã tiếp tục phát hành bản thử nghiệm thứ hai của iOS 17.1 (dev beta 2) cho nhà phát triển để trải nghiệm trước. Tất nhiên đây chỉ là phiên bản thử nghiệm dành cho anh em nào đã đăng ký dev beta nên khả năng cao là sẽ có nhiều lỗi…
tinhte.vn

Anh em đã lên iOS 17 chưa?

Thử nghiệm nhanh về nhiệt độ của iPhone 15 Pro chạy iOS 17.0.2 và iOS 17.0.3: không khác biệt nhiều

Trong chủ đề bài này mình muốn thử nhanh về nhiệt độ của iPhone 15 Pro mới chạy iOS 17.0.2 và iOS 17.0.3 để xem nó có được tối ưu về nhiệt độ hay là không, bên cạnh đó là so sánh thử với các máy Android đầu bảng khác để xem là nhiệt độ của iPhone…
tinhte.vn
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa có máy về mà đã 2 bản vá lỗi rồi. Ios ngày càng xuống cấp
@ToànTele sử dụng qua Samsung chưa Bạn, xem tốc độ cập nhật nó nhiều cở nào
@Lưu Bất Bình Món gì chả dùng. Nhiều làm gì khi lỗi cả mả
duyvua
TÍCH CỰC
7 tháng
Có vẻ mượt hơn 😁, gõ bàn phím không thấy lag lag nữa
@duyvua Sau buổi sáng cf tôi đính chính là cải thiện nhiều, nhưng giảm từ lag lòi sang lag nhẹ thôi. Ko ổn định như 13pro với 14pro dùng 16.4.1
@lafitte Các bác xài máy nào, chứ 14pm lâu lâu phím hơi lác nhẹ ý
@Tiger Dandy Em có cả 14 và 15, nhưng 14 em giữ ở 16.4.1 rồi, tình hình lên máy cũ bất ổn lắm.
15 thì dính 17.0.2 lag lòi, đang gõ có vẻ đỡ lag nhiều rồi đấy
Đã lên và chưa thấy gì ngoài việc bàn phím gõ có vẻ ngon hơn chút
RoyalKNPB
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@hiệp sĩ kanzaki Đúng ròi, iphone 15prm + ios17 thì làm j có lỗi được, sài rất đãááá, apple ra mấy bản vá lỗi liên tiếp đúng là thừa
Khôn như mày :D
Có bị bóp hiệu năng không nhỉ
chaukylong
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@trivietvalues Hehe, thôi tạm thời ở 17.0.2 vậy bác ạ 😁
@chaukylong Mấy cái thông số này kg chính xác đâu bác ơi nó thay đổi liên tục
@Quy Le Anh (17.0.3) đây nè bác
chaukylong
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@trivietvalues ảo thế nhở, thế e lên luôn chứ ngại gì vết bẩn =))
anhianh
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Sao các bác hay bị lỗi ở bàn phím nhỉ? Mình thấy bình thường mà
@Thiên_Minh411 Đã từng bật và thấy nó dự đoán không đúng và cũng không như ý nên tự gõ vẫn là hay nhất.
@TRUNGKIENVEVO Dùng labankey dự đoán hay lắm, dùng bàn phím mặc định apple chỉ muốn đập máy
@Raziel Ko bật cũng bị nhé, kiểu gõ như phím ko nhận, xong 0.5-1s sau hiện ra một loạt 3-4 chữ
@lafitte Tình trạng này mình gặp hoài nè =)) bấm nó khôg hiện lên gì 1 lúc sau chạy 1 loạt chữ. Nhiều lúc bấm như chưa bấm nữa cơ, mà cũng 1 phần tay mình ra mồ hôi nhiều 😔
thddakmil
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Éo biết bị cái nồi gì mà để qua đêm tụt 3% pin
Kevin Jon
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@thddakmil tắt hiện % đi cho cuộc sống nhẹ nhàn hơn =)))
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@thddakmil Chế độ chờ nó vẫn hao pin mà bạn. Muốn 100% suốt từ ngày này qua ngày khác á
@aladin.huy 🤣🤣🤣
@thddakmil Lanh trí: Bác tắt luôn nguồn thì chắc chắn để qua đêm ko sụt tý nào pin.
port2life
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Có khi nào máy mình sau khi update bị nóng ko ta? Bữa giờ thấy đang bình thường!
@port2life Mình cũng bình thường nhưng vẫn lên cho nóng 😃 xưa nay có là lên, chưa bao h né bản nào😃
Lên rồi check thử hiệu năng xem có bóp như lời anti đồn như đúng rồi k. Mà nếu có bóp thì chỉ cần ghi A17 Pro, made for iphone là mọi chuyện ổn áp thôi😃
port2life
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@MoonBreathing Giờ ios thêm option điều chỉnh hiệu năng nữa là khỏi ý kiến, thích mát thì giảm, thích mạnh & nóng thì để nguyên 😁
lỗi ko thực hiện đc cuộc gọi đã fix đc chưa thế hả các bác ?
thddakmil
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@응웬반캉 Nguyễn Khang Đang cắt sóng 2g 3g. Chọn gọi volte 4g xem được không
@thddakmil bật r bạn ơi cả bật và tắt đi r khởi động lại máy r vẫn ko đc nên thôi chào ios17 ở lại 16 cho lành gọi be be luôn bạn
@응웬반캉 Nguyễn Khang thằng bạn mình dùng 11 cũng hay bị, nó kêu mỗi lần active esim là bị còn không thì bt. Chắc ý Apple là lên đời đi. 😆
@Doan Phu Hoa thôi kệ bác ạ . Thôi đợi 18 ra thì lên luôn thể e đang ẩn mình với 16.7 gọi điện thoại be be
LocNgo136
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Để qua 1 đêm hình như tuột 5 tới 6% pin.
Mình ko có Iphone 15
Xài camera chút mà nóng hơn 14pm nhiều, lên xem thế nào
Có là lên , lỗi cũng lên, nóng cũng lên kkkk
Kidszone
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Ủa vá lỗi nóng trên iphone 15 pro. Còn mấy dòng iphone khác là để bóp hiệu năng hả 😂
@Kidszone Giảm 10% k lạnh sao đc 😆
TNTANH
ĐẠI BÀNG
7 tháng
15 Pro Max xài từ 29/9 tới giờ ko thấy nóng. Up luôn lên 17.0.3 giờ thấy máy lạnh tanh.
Lỡ lên 17 bị lag bàn phím, lên tới 17.0.2 chưa ăn thua, thôi lên luôn 17.0.3 xem khắc phục ổn chưa?
Fix lỗi nói cho mồm chứ nói thẳng cmnr là giảm xung nhịp thôi 😬
Bản này nó kêu mình là sửa lỗi nóng Pin 🤣🤣🤣🤣 chả lẽ iPhone 11 cũng dính lỗi nóng Pin như iPhone 15 hả 🙏
@Emranhieulam1990 Nó nói sao nghe vậy đi. Nó đã dằn mặt anh em rồi. Xài cáp không chính hãng nhất là của Samsung sẽ gây hỏng máy và cháy nổ pin. Liệu hồn mà xài. Nếu sau này "khớp" ba rem là lỗi của KH nha. Khôn thấy mẹ luôn. Hahaha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019