B&N Nook Simple Touch ra mắt phiên bản có đèn màn hình GlowLight

vuhai6
12/4/2012 23:17Phản hồi: 54
B&N Nook Simple Touch ra mắt phiên bản có đèn màn hình GlowLight
Nook Simple Touch with GlowLight, một cái tên khá dài và xin phép không dịch ra vì đây là tên chính thức của một thiết bị mới mà Barnes & Noble vừa ra mắt. Thực ra cũng không hẳn là mới vì đây cũng chính là chiếc Nook Simple Touch đã được giới thiệu hồi năm ngoái, phiên bản mới hôm nay có thêm lớp đèn chiếu Glowlight giúp bạn có thể đọc sách trong bóng tối thật dễ dàng. Hơn 50% khách hàng khi được hỏi thì đều cho biết họ sẽ đọc nhiều hơn với một chiếc ebook reader eink mà có đèn màn hình, thực tế thì Amazon cũng được đồn đoán là đang phát triển một phiên bản Kindle có tính năng tương tự.

GlowLight Nook (gọi tắt) có thông số kỹ thuật không thay đổi so với Nook Simple Touch. Bạn cũng có một chiếc máy đọc sách điện tử với màn hình cảm ứng kích thước 6-inch cộng nghệ Pearl Eink, cùng kích thước và nhẹ hơn một chút (197g so với 212g trước đây). Và tất nhiên GlowLight - công nghệ mà B&N đang chờ cấp bằng sáng chế bao gồm 1 dải đèn LED ở cạnh trên của màn hình, kết hợp với tấm bảo vệ chống chói thì ánh sáng được lan truyền rất đều trên toàn bộ bề mặt màn hình. Rất có thể còn có những thủ thuật khác ở hai cạnh bên và cảnh dưới, tuy nhiên B & N không cho biết thêm chi tiết.

Thực tế sử dụng cho thấy GlowLight hoạt động khá tốt. Bạn có thể dãy đèn LED trên đầu, tuy nhiên ánh sáng phủ rất đều toàn bộ màn hình. Tấm phủ chống chói giúp cho ánh sáng không phát ra xung quanh, vừa đủ để bạn đọc sách và không làm phiền đến người bên cạnh. Giữ phím 'n' trong 2 giây để tắt mở GlowLight, ngoài ra bạn còn có thể tăng giảm độ sáng bằng cách truy cập vào menu chính.

Tất nhiên, việc trang bị đèn chiếu sáng cũng sẽ làm cho thời gian sử dụng của máy giảm đi. Như theo lý thuyết thì thời gian dùng chỉ còn 1 tháng thay vì 2 tháng như phiên bản cũ (tiêu chuẩn mỗi ngày đọc 30 phút). Thực tế thì thời gian sử dụng pin ảnh hưởng rất nhiều từ thói quen sử dụng của người dùng, vì thế không có một con số chính xác nào cả.

Nook Simple Touch with GlowLight sẽ được bán vào đầu tháng 5 tới đây với giá 139$, hôm nay bắt đầu cho đặt hàng. Simple Touch phiên bản cũ không có đèn vẫn tiếp tục được bán với giá 99$, xem như là một lựa chọn rẻ hơn. Như đã nói ở trên, GlowLight Nook đã được trang bị một lớp chống chói trên màn hình (thường nếu bạn mua riêng cái này cho Simple Touch cũ thì nó có giá 20$), và với việc bạn có thể tiết kiệm tiền mua đèn chiếu ngoài thì mức giá 139$ cũng không phải quá cao.

Nguồn: The Verge
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiện lợi,giá rẻ nhưng nếu có 1ít tiền thì nên đầu tư e kindle
Đẹp quá, nhưng thích ipad 7" hơn. Bởi vậy nên chờ đợi..... ^^
Nhìn đã mắt thiệt
co thêm sự lựa chọn galaxy 2 7ich nữa, có vẻ nó đang ngon nhất 😁
màn hình thì ok,còn kiểu dáng thì không thích cho lắm
dành cho ng thích đọc sách! mình thì thêm chút tiền mua con tablet lun!
JackyDat
TÍCH CỰC
12 năm
Đang ghiền mấy em như thế này vì mình ghiền đọc kiếm hiệp prc mà không biết có nên chi tiền mua không nữa vì đà nẵng không có hàng cũ mà mình quen mua hàng cũ mới đau chứ, thôi đành đọc bằng 8707 cùi bắp vậy.
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
cao hơn chút thì ipad, thấp hơn chút thì kindle 😁 con này oánh vào đâu nhỉ 😃
@pirates30 cao hơn "nhiều" chút đó ạ, vãi, mấy cái ebook reader rẻ tiền mà đi so với tablet cao cấp
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Quá tốt rồi! Giờ đây con Nook sẽ trở nên thịnh hành hơn nữa ở VN!
Mình thích nhất đọc sách, duyệt web. Có điều kiện xúc mua con này về đọc convert Prc vậy.
crazyman_dn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở Đà nẵng ai bán máy đọc sách không vậy
crabs
CAO CẤP
12 năm
Về VN tầm 3tr là xúc
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
@crabs Nook Touch bình thường là 3tr9 rồi bác ơi!
@crabs Nook simple touch đã 3tr2 rồi bác
funvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hunsao bây giờ mua trên ebay.vn + ebay đang khuyến mãi thì bạn có thể mua với giá khoảng 1,7 triệu. giá đó là giá đến tay bạn đó nha
@funvn mua thế nào bác ơi
mà mình thấy cái này có khuyến mãi đâu
funvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cocodongdo Đây nè bạn: http://chodientu.vn/promotion/eBay-khuyen-mai-300k/
bạn vào ebay.vn search Nook touch Ref
NHN
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất tiện lợi, đừng so sánh những e chuyên đọc sách này với ipad hay kindle gì đó. Những ai ko thích đọc sách sẽ ko thể thấy được sự tiện lợi của thiết bị này.
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
có nhiều bác bị nhầm nook color, nook tablet và nook touch với nhau, haizzzzz`😔
Mrt3ddy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trontu20 có nhiều đứa ngu thích tỏ ra nguy hiểm mà bạn...
linhgenius
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bổ sung với bác thớt là nếu không xài glow light thì pé nook mới chiến được trên 2 tháng. Nghĩa là ưu việt hơn thế hệ cũ
KaitoRecca
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhiều bác cứ thích so đo tablet vs e-reader trong khi 2 cái khác nhau về mục đích & cách sử dụng lắm lắm
Em này đúng là hết xẩy, muốn đọc sách mà phải sắm thêm cái đèn pin thì quả là bất tiện, có em này rồi thì sự bất tiện đó sẽ biến mất!
Dad-uaD
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng là đầu tư thêm xíu thì mình sẽ có được cái Kindle 2, tiện lợi hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019