Bản vẽ mới tiết lộ về thiết kế của Nikon Z9 và Nikon Z5

blueJune
19/8/2019 16:51Phản hồi: 45
Bản vẽ mới tiết lộ về thiết kế  của Nikon Z9 và Nikon Z5
Hai bản vẽ mới của Nikon Z đăng trên trang MirrorlessRumors cho ta thấy sẽ có gì mới từ Nikon trong thời gian tới:
"Nikon Z9 có thể có báng cầm tích hợp để tản nhiệt tốt hơn khi quay video chất lượng chuyên nghiệp và tốc độ khung hình nhanh hơn. Đây là yếu tố cạnh tranh với Sony A9.
Nikon Z5 với cảm biến APS-C và không có EVF có thể là điểm cạnh tranh với Sony A6700."

Như vậy, đến lúc này, Nikon sẽ ra mắt hai phiên bản vừa Fullframe và cả bản Crop. Người dùng sẽ có nhiều lựa chọn hơn, nhất là những người thích hoặc quen dùng máy nhãn hiệu Nikon.

MR4b.jpg NikonZ5.jpg

Nguồn: MirrorlessRumors
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giangcj
TÍCH CỰC
5 năm
Z5 không có EVF thì cạnh tranh sao nổi dòng A6k của Sony chớ, ống kính riêng còn chưa có cái nào.
phamtuan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@giangcj ko suy nghĩ à, Z5 dùng chung ống dòng Z nhé bố, chưa kể FTZ
@giangcj Mình nghĩ EVF sẽ bán riêng, phía trên có Hot shoe cắm kìa
giangcj
TÍCH CỰC
5 năm
@phamtuan Máy làm ra với mục đích "rẻ", ống kính dùng chung thì rẻ cái nỗi gì. FTZ thì nói làm gì, vậy dùng luôn DSLR không hơn à.
@giangcj bình tĩnh bác, rồi Ni & hãng thứ 3 sẽ ra mắt ống Z tầm trung thôi.
giangcj
TÍCH CỰC
5 năm
@Đặng Trung Hòa Ý mình là Nikon hơi vội khi ra crop thôi, giờ thu nhỏ cái cảm biến có giảm giá được bao nhiêu đâu, không như thời đầu DSLR. Cá nhân mình vẫn hi vọng Nikon ra dòng Z6, Z7 đời 2 với một số cái tiến quan trọng như 2 khe thẻ, lấy nét tốt hơn,...
Nhìn quả báng tay cầm to ghê,ko biết ra sp thực có đẹp hơn ko,h nhìn trông ko đẹp lắm
shensai_1
TÍCH CỰC
5 năm
Việc làm ngàm to cũng bất lợi phết nhỉ, đưa sang máy crop cứ thấy thế nào ấy, k làm ngọn máy đc =))
Hơn nữa chi phí lens chắc cũng cao
kan299
ĐẠI BÀNG
5 năm
Body nikon về sau chỉ thích mỗi nikon Df 😃
@kan299 Chuẩn, Nikon mà ra Mirrorless dáng Df nữa thì phê
Sony A6k vẫn đang bá đạo trong nhiều phân khúc máy ảnh crop
@Thắng Coi Dài Tới Gú Phải nói a6k đủ dùng cho gia đình và tập chơi giá máy mới hay cũ vẫn quá tốt
Ông kính nhiều nhiều. Bán hài thận với vài lít máu chưa mưa hết 😆
@duongtuananh9xx Máy sony bền bỉ với trâu bò, người làm nghề nghiệp dư vẫn đủ xài trong nhiều năm tới
@Thắng Coi Dài Tới Gú Tầm 1 năm nữa là hết xài nổi r bác ơi. H phải là a6300 cơ
@cutruong789 Ý của mình là cả series A6000 của sony
@cutruong789 Mắc gì hết xài nổi? Mấy máy cả mười mấy năm trước người ta còn chụp ầm ầm kìa 😔)
nsontung
ĐẠI BÀNG
5 năm
ra body APS-C thì phải ra thêm ống kính cho APS-C chứ ống S mắc vậy mua sao nổi
Ko có evf và cạnh tranh a6700 😆)) ko biết ăn lại 6300 ko nữa
Hải Trà
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tiền tiền tiền
Cứ tưởng trùm cuối của Nikon để cạnh tranh với A9 của Sony tên là Z1000 chứ 😁
@nh0ktam01 Lúc đó khéo Nikon hợp tác với Kawasaki làm TVC đó bác ạ :D
Vẫn thèm muốn em Sony A7III
Z6 & Z7 có rồi sao Z5 còn trên bản vẽ ?
Mina13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TsanHoang Tay nhanh hơn não là có thật, ai mà chẳng biết Z6,Z7 có lâu rồi, bài viết đang nói bản vẽ của Z9 và Z5 cha nội
@TsanHoang ko bik nói j vs cmt của bác luôn :|
longhons
TÍCH CỰC
5 năm
@TsanHoang Số chả liên quan gì ra trước hay ra sao, thằng Sony ra con A6000 mọc mốc luôn rồi mới ra 5000 5100 đó thôi = ))
Vậy là Z5 phải mua riêng cái EVF hoặc OVF ah? Lens thì dùng ngàm chuyển r tận dụng lens ngàm F nên cũng ko phải lăn tăn
@Huân_ABC7913 Thật sự xài ngàm chuyển vẫn có vấn đề bác ah, đã từng xài 70-200 vr2 với 14-24 trên FTZ thì bị góc tối rất nặng
@mrTimbaland Mình chưa có cơ hội dùng thử Z6/Z7 nên ko bik điều này. Cám ơn bác đã chia sẻ
@Huân_ABC7913 Mình đang xài Z6, nếu đủ tiền để mua full bộ lens ngàm Z thì thật sự bá đạo bác ạ
Đã chót dại với So nên không thể ngoại tình với Ni. Mong em sexy hơn nữa😁
Không có EVF thì có mà đi cạnh tranh với A5100 chứ A6700 cái gì 😕

Mình xài Nikon nhưng vẫn chưa thể ưng được mấy con dòng Dét này 😁
@Penguin Pingu Mình thấy Z fullframe thì ngon chứ crop coi bộ hơi tào lao ...
HV889
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng Z6, Z7. Thấy quá dư để làm dịch vụ rồi, đang cố gom lúa làm thêm em Z6 nữa, hehe
Không có EVF thì đi cạnh tranh với 5100 đời Tống chứ 6700 gì trời ... Máy crop mà ngàm này là to chà bá lửa luôn 😁
HV889
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lizzie Kute ngàm bé cũng chê, ngàm to cũng chê biết sao cho vừa lòng, nếu làm ngàm khác lại phải ra 1 hệ lens riêng àh
@HV889 Tôi chưa bao giờ chê ngàm bé hết bác ạ. Từ thời dùng máy film ngàm M tôi đã biết là nếu như ngàm to dẫn đến máy sẽ to và nặng, rất bất tiện mà không cần thiết với nhu cầu nên mặc dù dư tiền nhưng vẫn sắm a7r2 và bộ lens vừa đủ chứ không sắm canon R hay Z6
Mà Canon cũng làm hệ ngàm EF-M riêng cho APS mà. Pana S1 cũng dùng ngàm khác với GH. Nikon cũng dùng ngàm FT1 cho 4/3 mỗi tội dòng 1 này ế thảm hại chứ không đc như crop của hãng khác.
oxechip
TÍCH CỰC
5 năm
em bổ sung thêm canon m50 , không biết có liên quan không , thấy giá cũng ổn.
ElbiTran
ĐẠI BÀNG
5 năm
2 tay 2 con d810 đủ cày 10 năm nữa nên ko hào hứng vs mrl của ni lắm 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019