Bỏ 7 đôi New Balance vào máy giặt hỏng hết 5

cuhiep
21/10/2023 15:18Phản hồi: 258
Bỏ 7 đôi New Balance vào máy giặt hỏng hết 5
Mình không nghe lời vợ bỏ 7 đổi giày New Balance 996 và 997 của mình vào máy giặt giặt. Kết quả là đang giặt thì máy báo nghẹt đường nước. Ra kiểm tra thì 5/7 đôi đã hư đế. Lý do là đến của 996 và 997 có vẻ làm bằng vật liệu tự phân huỷ nên mấy đôi mình đi lâu lâu thì tự bung, tự vỡ ra hết… đây có thể xem là bài học đau đớn vì không nghe lời vợ của mình. Anh em đừng làm theo mình nha.

258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Shin Chan
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Toang quá anh, thích dòng này là vậy. Mút đế New Balance đi được một thời gian là nứt bục, còn đế dán nên sẽ bong keo, đặc biệt là mấy đôi ít đi. Em đi vệ sinh họ cũng không nhận vì sẽ làm vỡ hết đế. Lời khuyên là nên khâu đế cho bền. Như mấy đôi của anh, em thấy nếu còn thích thì một vài chỗ thay đế giá 500k
neoquang
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Shin Chan Tôi hay bỏ vào túi vải mỏng. Giặt sạch mà không bị trầy da, trầy đế
tuanh1985
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@neoquang Thank bạn chia sẻ. Mỗi đôi 1 túi là an toàn 😃
@alo113nghe mình đi NB 574 thủng cả mũi da lộn mà đế vẫn chưa hư đó. còn đôi ultraboost cũng bền lắm nhưng đi k chắc chân bằng NB, mình nói êm hơn chắc vì cảm giác lót giày của NB dễ chịu hơn
Chưa ai cho giày vào máy giặt để giặt cả, máy giặt ko sinh ra để giặt giày
Đây người ta gọi là vừa cố chấp, vừa lười, vừa …
Mời anh em điền nốt
@Khánh Meow Giặt thoải mái thôi bác ạ ...nếu biết cách giặt thì sach và đẹp...xong rồi đem wua máy sấy có khung sấy giày nhé....nếu không thì đem phơi ....
không nên giặt chỉ riêng giày mà phải giặt chung với vài tấm thảm lot phòng vệ sinh hay khăn ltắm để tránh ma sát..., thảm hay khăn sẽ làm cho giày sạch hơn nhe....
Cười vô mặt
@Khánh Meow cu hợp xạo xạo để câu view thôi, vk mà biết táng xéo háng kkk
Cười vô mặt
saketv
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Khánh Meow Sai quá sai 😆
@Khánh Meow Không cái gì mà không?
52AF81DA-681E-4E81-AD3A-D44469B03CC2.webp
Không nên ...cố chấp chịu thôi
khoa1203
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Miếng nhựa sau gót NB cũng dễ gãy bung
Tội nghiệp
Hẳn là “7 đổi”
@iCừu 01 Thông cảm đi pạn, bữa hắn nói lỗi ios rồi mà, bỏ qua đi 😌😌😌
Skechers hân hạnh bao Anh giặt máy! Ahihi
@tuantomobile giày thì có loại này loại kia thôi chứ không phải tất cả các đôi của hãng Skechers đều an toàn khi giặt bằng máy đâu 😆))
hoan nghênh chủ tịch tiếp tục series chơi ng* lấy khôn cho ae
Cười vui vẻ
NB thì mình chỉ mua 2 đôi (2 vợ chồng) và sau 3 năm thì thấy chất lượng xuống cấp hẳn, so với Adidas, Skechers...nên không bao giờ mua lại giày của hãng này nữa.
@kekk Mình có đôi NB sài 3 năm nay ko thấy gì
@kekk Mình thì lại thấy mấy đôi adidas nó dởm, được thời gian là phần đế với upper nó tự hủy luôn
mroctober
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@kekk Mình mua 2 đôi NB 574 cho 2 vc, 1 thời gian mình ko đi đến nó là đế nó cũng có dấu hiệu bong rồi. Vì thế mình thấy phải đi luân phiên từng đôi không thì giày hỏng mất & giờ cũng ko có ý định mua lại NB. Chân ái hiện tại đang là HOKA Tecton X2.
nev3rb0tay
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Giầy lởm thì có. Adidas giặt 5 năm nay sạch bóng từ trong ra ngoài chả hỏng đôi nào.
Đủ thể loại đế cứng đế mềm.
@nev3rb0tay khi nào bạn hiểu thế nào là tự phân huỷ thì bạn sẽ biết giày xịn toàn làm vậy 😁
Nico8101
TÍCH CỰC
9 tháng
@nev3rb0tay Xịn đểu không ai đi đánh giá bằng độ bền khi vệ sinh chúng cả. Giả sử xét theo dộ bền như thế bạn thử thả con ai phôn và con nokia cục gạch như 1202 ngày xưa xem con nào hỏng trc..
@nev3rb0tay Giày dép chứ k phải đt mà mặc định là bền, ultraboost vứt máy giặt còn hỏng đây
thedv9119
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@nev3rb0tay Bạn xài bền thế adidas mình xài 2 năm là dục mua đôi mới rồi. Bởi vì nó không hỏng như màu sắc cũng giảm đi. Dục mua đôi mới 😌
@Nico8101 Quả cmt của ông kém hiểu biết và ví dụ thì vô cùng lung tung sai lòi mắt
Em toàn giặt giày bằng máy giặt, Nike Pegasus 36 và 39, 2 đôi Ananas đến giờ vẫn chưa thấy bị gì
@henry_1177 mấy dòng pegasus bỏ máy được à bạn? đang tính vệ sinh đây mà chưa rõ nên toàn chà tay, trước đi das ultraboost thì mình hay quăng máy giặt luôn, qua nike chưa rành nên hỏi cho chắc
@Wildgingers Nhớ bỏ kèm thảm chân, giẻ lau, vớ hoặc gì đó nhiều nhiều vô để giày đỡ bị va đập vào lồng máy giặt nhé bạn. Máy giặt sạch hơn tay mình kakaa
Lười giặt máy thì đi giày skecher ,loại giày phổ biến nhất hãng cho giặt máy ngon lành mà vẫn phải để trong túi lưới.
Cách đây chừng 3 tuần cũng nghịch kèo tương tự với 5 đôi
Hên là chỉ hỏng 1 đôi adidas, bị gãy vụn phần nhựa cố định gót chân & bung keo
Các đôi còn lại NB574, Nike airmax, Nike bóng rổ, converse vẫn ổn. Đặc điểm là mấy đôi này phần nhựa bọc ngoài cố định gót nó nhỏ, mỏng, không lớn như trên đôi das bị hỏng
Nên mình nghĩ nguyên nhân vẫn là do va chạm của các đôi giày trong lúc giặt tác động lên phần nhựa đó, và càng giặt nhiều giày cùng lúc tỷ lệ hỏng sẽ cao hơn
@Đinh Viết Sơn Đúng rồi giặt mỗi lần 1 đôi thôi bác
@patrick835 Giặt nhiều cũng không sao đâu bác, cho mỗi chiếc vào 1 cái túi lưới riêng, khi giặt thì quăng thêm ít giẻ, thảm, hoặc quần áo cũ không dùng đến vào.
taidv1994
ĐẠI BÀNG
9 tháng
giầy cũ quá rồi, thế mà sếp cũng nên bài, chắc sếp cũng phải giặt bằng máy đôi kia vài chục lần rồi chứ ít đâu
GiT
CAO CẤP
9 tháng
@taidv1994 Tới đây có bài anh thợ sửa nước may mắn...
Cười vô mặt
Sao bác không đem đi giặt hấp nhỉ
Đen thôi ạ. Chứ e giặt suốt. Hâh
Thiệt hại nặng nề
Sói Ca!
TÍCH CỰC
9 tháng
Ko giặt đx thì thôi cố chấp 1 cách độc tài ko tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế