Bộ ảnh minh họa về cuộc sống “Ngày chưa có Internet”

CuBeCungan
4/9/2023 2:59Phản hồi: 27
Bộ ảnh minh họa về cuộc sống “Ngày chưa có Internet”
Bộ ảnh minh họa mang tên Kitab al-Hayya của tác giả người Iran, tên Ali Mir.
Không qua trường lớp chuyên nghiệp, họa sĩ Ali Mir đã tự mô phỏng các đường nét vẽ theo sự tìm tòi học hỏi, và kinh nghiệm từ chính bản thân mình.
Các tác phẩm của Ali Mir thường mang theo những hoài niệm về thời thơ ấu, khi internet chưa được thịnh hành, và niềm vui của trẻ em chủ yếu đến từ những điều thật bình dị như: Đóng giả các nhân vật nổi tiếng, xây nhà từ gối mền, tụ tập nghe cassette – radio, và có khi là cãi nhau, nô đùa,…
Đơn giản, mộc mạc, nhưng lại sống động những ký ức tuổi thơ của bao thế hệ. Mời bạn xem qua bộ ảnh minh họa về đời sống của họa sĩ Ali Mir.
Qua bộ ảnh này, mình cũng thấy ký ức tuổi thơ của mình ở trong đó.☺️

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nlht
TÍCH CỰC
8 tháng
Facebook, tiktok tiếp tay đẩy nhanh quá trình huỷ hoại nhân loại
@nlht Nói vậy cũng k đúng lắm nhé bác
@nlht mình bất lực khi bấm chặn quá nhiều khi onl fb
@nlht Chưa đầy đủ lắm, còn có Youtube, GameOnline, Zalo....Vì những thứ này 'giúp' con người kết nối với nhau trên thế giới ảo và xa dần thế giới thực.
nlht
TÍCH CỰC
8 tháng
@tuanmaskhp Ah đã từ lâu mình ko có dùng fb, tiktok rồi.
Tuổi thơ của mình ....
Trốn ngủ trưa, treo màn chơi gia đình ...
@Saitohajime3185 Chơi buôn bán kkkk
QaToZz
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Saitohajime3185 Trốn ngủ trưa thì về có sẵn cây roi đang đợi, nhắc còn thấy ê mông
DKez
TÍCH CỰC
7 tháng
@Saitohajime3185 bây giờ mình vẫn bày trò ntn với mấy đứa nhỏ nhà mình, nhưng XH pt nhanh, cs giờ gấp, cảm giác nếu mình ko cân bằng được sẽ ko có nhưng giây phút này
cái gì cũng có 2 mặt, bọn nhỏ giờ đi đâu cũng hỏi pass wifi là gì vậy 😁
@Tú Bán Sách Câu cửa miệng của mấy ẻm rồi kk
@Tú Bán Sách người lớn cũng chẳng khá hơn trẻ con đâu, cũng vậy thôi. Chả qua là người lớn có tiền mua data thôi.
qujl0p21
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Cứ tưởng do internet làm người mệt mỏi. Hoá ra do cái răng số 8. Nhổ đi cái người lúc nào cũng khoẻ khoắn như thời trẻ con. Má nó hành hạ hơn 10 năm nay. Cứ tưởng do iPhone
thagnv
TÍCH CỰC
8 tháng
Lên Internet để nhớ về lúc chưa có Internet.
Cứ như ngày xưa không chừng lại tốt hơn. Những đứa trẻ cứ cắm đầu vào cái điện thoại không sao thoát ra được.
Vẫn chưa có đánh giá nha nha em ey
trongtri27
ĐẠI BÀNG
8 tháng
rồi 20 30 năm nữa sẽ: Hình ảnh của ngày xưa khi chưa có AI, AR
chắc chắn ai cũng có its nhất 1 kỉ niệm giống trên hình
Các activity này giống y chang ở VN hồi 20 năm trước.
Đúng là ký ức thời chưa biết internet là gì...mà cái này thiếu ảnh ngồi ở tiệm PS1 với xbox 360 rồi tiên sinh...!!!
@Lee Chau xbox360 thì tuổi thơ trên mạng chat chít se sua rồi, mấy hình trên là tầm 7x 8x
@xecatang Vậy còn tấm ảnh độn mông huyền thoại bằng trái banh nhựa cắt làm đôi nữa để ăn đòn bị mẹ đánh hổng có đau...!!! 😆😆😆😆😆
DMT'S
TÍCH CỰC
8 tháng
nhà đông vl luốn
Cười vô mặt
QaToZz
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Các bạn ở đây bình loạn thì chắc cũng đã 1-2 đứa nhỉ
Hùi nhỏ mìn hay ở chuồng tắm mưa, mà chắc ko lên hình đc rùi 😊
ntttan
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Cái gì cũng có 2 mặt của nó. Internet phát triển giúp cho cuộc sống của chúng ta trở lên tiện lợi hơn rất nhiều từ công việc đến các vấn đề cơ bản trong cuộc sống hàng ngày. Nhưng khi lạm dụng nó thì sẽ có những hệ quả khó tưởng tưởng. Một điều đáng buồn là thời gian gần đây mình nắm được thông tin số lượng trẻ em phải đi học ở các lớp đặc biệt cao hơn do việc cho trẻ xem điện thoại quá nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019