Bộ nguồn phát triển game Unity sẽ được tối ưu hóa cho các máy sử dụng chip Qualcomm Snapdragon

Duy Luân
26/3/2013 23:12Phản hồi: 30
Bộ nguồn phát triển game Unity sẽ được tối ưu hóa cho các máy sử dụng chip Qualcomm Snapdragon
Unity Technologies vừa cho biết họ sẽ hợp tác với Qualcomm để tối ưu hóa bộ nguồn phát triển game đa nền tảng Unity cho các thiết bị sử dụng chip Snapdragon. Việc hai hãng bắt tay nhau sẽ giúp tăng hiệu năng của các tựa game Unity khi hoạt động trên CPUGPU Qualcomm, đồng thời mang đến cho người dùng "trải nghiệm game linh động với hình ảnh cao cấp". Cũng theo thỏa thuận giữa hai bên, Unity sẽ đưa ra những cải tiến nhằm tối ưu game cho một vài mẫu thiết bị di động cụ thể được tích hợp chip Snapdragon, không phải áp dụng cho diện rộng. Công ty cho biết "người dùng Snapdragon có thể kì vọng các game mới dựa trên Unity sẽ xuất hiện ngay trong năm nay".

Tính đến thời điểm hiệu tại, vi xử lí Snapdragon với GPU Adreno đã được tích hợp trên hơn 770 sản phẩm thương mại hóa. Ngoài ra, 450 mẫu thiết kế khác cũng đang trong quá trình phát triển và chuẩn bị được tung ra thị trường. Bộ nguồn Unity được cải tiến hứa hẹn giúp 1,5 triệu lập trình viên trong cộng đồng Unity tạo ra những trò chơi tốt hơn, đẹp hơn và hay hơn dành cho "các thiết bị AndroidWindows" sử dụng chip Qualcomm.

Mới đây Unity cũng đã hợp tác với Sony để giúp bộ nguồn của mình tương thích với nhiều thế hệ PlayStation.

Nguồn: Engadget
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tjk1234
ĐẠI BÀNG
11 năm
s4plus andreno 225 ko biết đc ko 😔
Mình thích Unreal hơn. Vì hiệu ứng trong game nhìn sinh động và đa giác hỗ trợ nhiều nên các model nhìn mềm mại hơn.
Như trò horn hay wildblood hiệu ứng đẹp mắt, và nhình như việc unity liên kết với qualcomm adreno là đáp trả cho nvidia hình như các game xài Unreal khá nhiều.
Lập một lần, chơi tuốt đi
Vậy thì thiệt thòi cho những máy ko có chip qualcomm hả o_O chơi xấu ghê -.-"
đúng, tối ưu hoái 1 thằng thôi
dtrn76
ĐẠI BÀNG
11 năm
Good mình dùng note 1 hàn xài chip snap
vậy là em lumia 520 có game ngon chơi rồi.
@chickenbg vấn đề ở đây là bác phải chi money ra để mua còn bên android thì sẽ là free vì có nhìu ae vào hỗ trợ cho nó free
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
@phucduong2011 vậy bác phải ns rõ ra chứ...thế kia ai chẳng hiểu là wp ko có game khủng :v
@chickenbg thì nói ra rồi đó bác thì game khủng đã được đưa lên rồi nhưng phải chi tiền e sài con 620 cũng mong đợi nhiều lắm nhưng lúc ra thì bảo ram tối thiểu 1g nên e bán 620 rồi
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
@phucduong2011 it nữa sẽ có mà bác keke
Sap có game xịn trên Xperia rồi, Sony + Unity + Qualcomm = Xperia PlayStation...!😁
Cá nhân mình thích đồ họa và lối chơi của Unity hơn Unreal,game cảm giác data nhỏ nhưng lại đẹp vượt hơn
buồn nhỉ e dự định mua con lumia 520 xài mà ko có game chơi thì thiệt thòi rùi
kid3110
ĐẠI BÀNG
11 năm
phải công nhận 1 điều là game dùng công nghệ Unity dung lượng ít hơn nhiều so với game Unreal, tuy Unreal cho đồ họa nhỉnh hơn thật, nhưng với mình đồ họa cỡ Unity là đáp ứng đc rùi !
tin này thông báo từ 1,5 năm trước rồi mn ạ, hồi đấy cũng háo hức lắm nhưng cuối cùng có thấy đâu, qualcom chém ghê quá
mình nghĩ cái dự án này trc mắt sẽ trên android trc đã,wp thì phải 1 thời gian nữa mới bắt đầu có kho game hay đc,công bằng mà nói muốn chơi game hay nhất vẫn là trên ios,đang cố chờ cái ip giá rẻ nó có ra ko😃
tối ưu thì cũng có mức. trông chờ vào phần cứng vẫn tốt hơn
K Bt lumia 720 thì sao? Đang chờ e nó.
Cứ game hay mượt mà là sướng thôi :rolleyes:
anloxia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ủng hộ hai bác qualcomn và unity hai tai hai chân luôn,theo em thấy thì unity engine đồ họa cũng đẹp và cấu hình để chơi game do unity engine làm ra cũng nhẹ hơn cấc game dc làm trên unreal engine 3,như con lg l3 của em adreno 200,800mhz armv7 ram có 384mb mà cũng chiến tuốt mmaays game khủng của glu năm 2012,shadow gun hay dead triggle,hay gần đây nhất là game khủng bladeslinger máy em ko ngại trò nào,chỉ nhại mấy cái dùng unreal engine 3 của bác gameloft thôi à 😁,nói chung là unity cũng đẹp và cấu hình tầm trung cũng chơi dc những game làm ra trên engine này,thế nên sẽ ủng hộ hết mình hai bác nsyf hợp tác với nhau keke :D
Thế LTE2 nhà mình sướng rồi 😁
e adreno 320 của mình có dịp tung hoành r 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019