[BUILD 2015] Uber sẽ tích hợp vào Outlook, nhắc bạn gọi xe cho một sự kiện trong lịch

bk9sw
3/5/2015 5:44Phản hồi: 23
[BUILD 2015] Uber sẽ tích hợp vào Outlook, nhắc bạn gọi xe cho một sự kiện trong lịch

Bên cạnh việc hỗ trợ tính năng gọi xe qua Cortana, Uber đã vừa công bố sẽ tích hợp dịch vụ của mình vào Outlook thông qua một add-in giúp bạn thiết lập nhắc nhở gọi xe Uber cho một sự kiện trong lịch.

Theo mô tả của Uber trên trang blog chính thức, khi đã đến thời điểm bạn cần rời đi để thực hiện/tham dự sự kiện tiếp theo (chẳng hạn như đã nhậu xong tăng 2 giờ chuyển sang tăng 3), Uber sẽ gởi cho bạn một thông báo. Vuốt thông báo này để mở ứng dụng Uber với điểm đến đã được thiết lập sẵn và bạn chỉ việc xác nhận gọi xe.

Trong video dưới đây, chúng ta có thể thấy add-in của Uber xuất hiện ngay bên cạnh phần thiết lập sự kiện trên Outlook và bạn chỉ mất vài thao tác để đặt thời gian nhắc nhở. Thông báo sẽ được gởi ngay đến điện thoại để bạn mở ứng dụng Uber và gọi xe (trong video là từ Outlook phiên bản web đến iOS).

Về phần tích hợp với Cortana để gọi xe thì bạn có thể xem lại bài này:
Theo: Uber Blog
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyệt vời, mọi thứ đang ngày càng thông minh hơn :rolleyes:
MS giờ có vẻ năng động hơn nhỉ 😃 rất hi vọng MS sẽ đạt nhiều thành công năm nay
hôm trước nói plugin 3rd của outlook kô đáng giá, xem ra phải coi lại rùi, cái nầy hay 😁 :D
pokakhoaitay
ĐẠI BÀNG
9 năm
1 công ty sáng tạo không ngừng ngỉ, điều này đã được minh chứng hàng chục năm qua kể từ khi MS thành lập. Thế cho nên, k có bất kỳ lý do gì để mọi người "không thích" 1 công ty như MS.

Gét vì bán Windows giá cao VÀ K FREE? no comment 😁
hhd357
TÍCH CỰC
9 năm
@pokakhoaitay nhưng nó free cho sinh viên, và nếu bạn đã đi làm thì bạn biết giá trị nó lớn hơn nhiều lần số tiền bạn bỏ ra.
fako*
TÍCH CỰC
9 năm
Mình cũng muốn thử 😁
Em ko biết cái uber này hoạt động có tốt ko.
Bác nào xài rồi cho ý kiến phát.
Ví dụ như mún đặt xe, tài xế nó thích thì đến, ko thích thì có tài xế khác ko.
Có hay bị đặt xe mà chẳng ai đến rước ko.
Chứ có sự kiện, công việc quan trọng, mà xài mấy cái này mắt giựt, gọi hẳn taxi cho an tâm
@s3095453 Nếu có POS thì Uber sẽ thành 1 hãng taxi truyền thống rồi
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
9 năm
@cuong44 xl vì bao đồng tý:
người ta nói chuyện đàng hoàng chứ láo lếu gì?
vị trí của người thứ 3 thì mình thấy bạn mơí là người gây hấn...
còn cái câu "mà xài mấy cái này mắt giựt, gọi hẳn taxi cho an tâm" này của bạn nghĩa là gì? cái chữ "mắt giựt" này là từ mới à?
Công nghệ giúp con người lười thêm
Uber xài rất là tốt nhé. Mình đăng ký rồi nhập mã khuyến mại 65bcf là được 100.000 đ miễn phí luôn, tha hồ đi thử
Uber vẫn chủ yếu các thành phố lớn, về các tỉnh lẻ sao trụ đc với tụi taxi 😁
khongtenth
TÍCH CỰC
9 năm
Tiêc là chỗ mình chưa có 😔

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Mình đã gặp trường hợp Uber ko đón rồi, chắc tại nhà ở vùng ven

Uber cho khách đánh giá tài xế, nhưng ngược lại cũng cho tài đánh giá ngược lại khách. Khi thấy bạn gọi, các tài có thể thấy ngay bạn đc bao nhiu sao, nếu đã từng đi Uber rồi và đã đc đánh giá =))))
hieutrinh85
ĐẠI BÀNG
9 năm
^^ Nhưng theo tớ biết, 1 tài khoản Uber chỉ đc cài trên 1 thiết bị?
Vậy nhỡ lúc ấy, tớ vừa có Di động, vừa có Surface pro?

???
Tuy nhiên, dạo này, thấy MS chuyển mình ghê gớm quá....
Dạo này MS như kiểu có thiên tài mới hay sao ấy
kevotinh4
ĐẠI BÀNG
9 năm
Window không free nhưng người dùng cá nhân ở vn có mấy người bỏ tiền ra mua chứ, license doanh nghiệp thoi. cái hay của ms là doanh nghiệp muốn full package thì phải đầu tư rất cao, nhưng mà mình thấy doanh nghiệp nào có tiền cũng muốn dc đầu tư cả. Vì lợi ích của hệ sinh thái MS cực tốt cho doanh nghiệp.
ủng hộ uber.mới bắt chuyến đh giao thông về cầu diễn mất có 36k. tài xế nhiệt tình lịch sự ko như taxi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019