Cá nhân hoá đồ công nghệ: vừa vui vẻ, vừa mang lại cơ hội và mối quan hệ mới

31/5/2023 10:30Phản hồi: 44
Cá nhân hoá đồ công nghệ: vừa vui vẻ, vừa mang lại cơ hội và mối quan hệ mới

Mình có thói quen khắc hoặc dán tên/logo cá nhân lên những đồ dùng hằng ngày, đặc biệt là các món công nghệ. Không chỉ tạo sự khác biệt và vui vẻ, những món này sau đó giúp mình kết nối với nhiều anh em mới và mở ra nhiều câu chuyện mới.

Mình dùng Google Keep để vẽ logo cá nhân

Ban đầu mình cài Google Keep lên điện thoại để ghi chú, ấy mà lần nọ nghịch phần bút vẽ thấy vui quá, từ đó mình xài cái app này để vẽ vời luôn.

Một bức mình vẽ trên iPhone với Google Keep

Những món đồ cá nhân hoá của mình

1. Ly giữ nhiệt

Đây là Ly YETI Rambler 14oz Mug mình mua ở libi.vn, mình gửi hình vẽ qua để họ khắc lên lúc mua luôn, đường nét của logo là màu của lớp nhôm bên trong, thành phẩm rất đẹp. Ly là món dùng hằng ngày nên việc custom lại bằng hình tự vẽ giúp tăng trải nghiệm sử dụng lên nhiều lần.

2. Pin dự phòng

Món thứ hai là cục pin Shargeek Storm 2, mình thường mang theo balo để sạc laptop khi ra ngoài làm việc, dung lượng 26000mAh giúp sạc đầy Macbook Pro 14inch thêm 1 lần nên chiến deadline sướng lắm.

Cục này mình mua chính hãng shargeek.vn, họ có dịch vụ cá nhân lại vỏ nhôm và khắc luôn nên mình gửi renew sau 3 tháng xài, cái nắp của mình bị móp vì bất cẩn làm rơi nên thôi tiện thay luôn.

Quảng cáo

Mình dùng thêm màn hình di động khi làm việc ở ngoài nên có cục pin này tiện lắm, không phải vất vả tìm ổ điện nữa. Sau khi custom lại thì dùng thích hơn vì nó trở thành một phiên bản độc nhất cho mình (điểm trừ là không bán lại được nữa haha)

3. iPhone 13 Pro Max

Thường mọi người hay đổi điện thoại cho mới hoặc mua ốp gắn vào, mình thì chọn dán da mặt lưng cho iPhone 13 Pro Max, khacten.com có dịch vụ khắc và ghép logo luôn, mình muốn phần trái tim trên logo nổi bật nên nhờ họ ghép miếng da màu đỏ dô, còn phần chữ thì khắc laser.

Mới đây có đọc bài của Rubi Lee khá vui vẻ: https://tinhte.vn/thread/dien-thoai-khong-xai-op-lung-chinh-la-bieu-tuong-moi-nhat-cua-nguoi-giau.3674999

Điện thoại không xài ốp lưng chính là biểu tượng mới nhất của người giàu

Chúng ta thường liên tưởng khái niệm giàu có với những bộ trang phục độc quyền, có đường cắt may đẹp, tỉ mỉ đến từng chi tiết có giá hơn vài ngàn đô. Thế nhưng có một xu hướng ít người để ý của người giàu mà ai cũng có thể áp dụng…
tinhte.vn

Trải nghiệm sử dụng thân thiện hơn rất nhiều so với mặt lưng zin của iPhone (da kề da mà), logo cá nhân hoá biến chiếc iPhone thành sản phẩm của riêng mình, nhắc nhở mình cố gắng hơn với công việc mỗi khi cầm điện thoại lên 😁

4. Micro không dây

Quảng cáo

Mình dán da con Rode Wireless Go này ở khacten cũng 3 năm rồi, đến nay vẫn rất bền. Đây là món xuất hiện trong các video trên tay và chia sẻ của mình ở Youtube, thay vì chỉ đóng vai trò là microphone thì nó trở thành cái huy hiệu luôn, vui vẻ hơn.

Video mình chia sẻ về Wifi Mesh:

Nhiều hãng công nghệ cũng bắt đầu cung cấp tính năng cá nhân hoá cho sản phẩm, trên hình là chiếc Microphone không dây Saramonic BlinkMe có thể thay đổi hình đại diện bằng App điện thoại.

Câu chuyện vui vẻ từ đồ cá nhân hoá

Trong một lần ra quán cafe làm việc, có một bạn nữ ngồi đối diện bàn và thấy logo mình dán trên điện thoại, bạn nói cũng quan tâm đến tiếng Anh nên mình trao đổi thêm về những dự án đang làm. Chỉ tình cờ gặp và khởi đầu trò chuyện từ chiếc logo dán da trên điện thoại, sau đó mình đã có một công việc mới và bạn nữ kể trên là một trong những sếp hiện tại của mình.

Mọi người có thích cá nhân hoá đồ công nghệ không, chia sẻ hình ảnh dưới comment nhé ^^
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MyNami
TÍCH CỰC
một năm
Đẹp quá mod
"vừa mang lại cơ hội và mối quan hệ mới"
Khiên cưỡng vãi!!!!
Haha
holale
TÍCH CỰC
9 tháng
@sarsilove Quan hệ sâu và rộng
Cứ có mac là có mặt cái bàn phím rời bực bội ghê. Bàn phím mac nó lởm quá hay sao vậy
@Dragao_ct92 Không hẳn là do nó lởm. Do bàn phím cơ rời dùng sướng hơn thôi.
@jay.ng33 Ô kia đang nói đểu thôi 😆 bot của tinhte chuyên khịa Apple để tăng tương tác đó… bạn giải thích làm gì kk
@Dragao_ct92 Trend phím cơ đó bạn, chứ phím cơ gõ sướng thì cũng hên xui, có khi Membrane vẫn ngon hơn nhiều lần. Tùy gu mỗi người thôi kkk, nhưng đa số gõ phím cơ là theo trend chứng tỏ ta có xài phím cơ thôi chứ người thực sử dụng có lợi ích và thấy thích thú thì ít. Mình đã từ cơ gõ Real Force các kiểu xong qua Logitech MX Keys gõ vừa êm vừa nhanh, cần quái gì ba cái cơ cồng kềnh hoa lá hẹ.
Da kề da. Haha
nói về cá nhân hóa thi hãy nhìn vào tấm gương của lão 1981 để suy ngẫm & có câu trả lời

| sent from ... mà thôi |
@cúm H5N1 Nghĩ đến ớn lạnh!
SawCon
ĐẠI BÀNG
một năm
@cúm H5N1 Cứ sợ người ta không biết mình dùng điện thoại gì hay sao ý
.acu.
TÍCH CỰC
một năm
@cúm H5N1 mai ổng lục lại, viết 1 bài gom hết hình trước giờ, kéo chuột cả cây số không hết giờ ^^!
@.acu. 1981 là kẻ thù của con lăn chuột
Cười vô mặt
Quan hệ mới là quan hệ rộng
Ngon
aBons013
ĐẠI BÀNG
một năm
Hay
thầy qc quá
Thầy giáo ơi, cho em xin cái mã giá đỡ màn hình di động của thầy với nhé
Thấy mấy chổ in decal lên PET trong 25K 1 tờ 20x28, về cắt dán thoải mái
xưa cũng ham hố khắc tên lung tung, giờ lớn mới thấy càng tối giản, ít chi tiết thì mới càng đẹp, tinh tế
dungpvbk
ĐẠI BÀNG
một năm
Bác vẽ đẹp quá :v , dùng cũng toàn hàng ngon :v
nhờ mode cho xin thông tin về cái giá để màn hình di động với, mình có cái màn hình di động đang tìm cái giá để kiểu mà chưa thấy, nhờ bác cho xin thông tin tham khảo, thanks
@dangki abcd Bác tìm cái giá có nam châm sẽ chắc chắn hơn ạ, anh Nam Air có lên một bài, để em tìm lại cho.
Mình cá nhân hóa một vài thứ. Mục đích chính để đi đòi lại cho hợp lý (dấu hiệu của mình trên đó cấm ai cãi, nhận vơ; kể cả sếp nữ có cầm nhầm mình cũng giật lại). Phần nữa để tránh thất lạc, ai thấy thì họ đưa lại.
Nhiều lúc mình cũng cầm nhầm đồ của ai đoa nhưng lại không biết ai đó là ai, giá như có dấu ấn cá nhân của họ ở trên món đồ đó thì mình trả lại thuận tiện hơn.
kê laptop ống nước kia bác kiếm ở đâu ra đó
@Việt Phát Xít Dạ em tự làm ạ ^^
Mình lại ấn tướng cái kệ kê Macbook của thầy 😆))
Thích mỗi bộ sạc dự phòng. Quá đẹp luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019