Các bản firmware mới trên AirTag gần đây có thay đổi gì, mời anh em kiểm tra

Mikeknowsme
20/12/2022 4:17Phản hồi: 17
Các bản firmware mới trên AirTag gần đây có thay đổi gì, mời anh em kiểm tra
Gần đây Apple có cập nhật firmware mới cho AirTag với mã 2.0.36 là mới nhất, đồng thời Apple cũng chia sẻ thông tin về cập nhật sửa lỗi cho AirTag ở các bản firmware mới và cũ như sau:

• Firmware 2.0.36 (mới nhất): Sửa lỗi gia tốc kế không thể kích hoạt gia tốc kế trong một số trường hợp
  • Firmware 2.0.24: -Cập nhật giúp tìm kiếm AirTag không xác định ở gần người dùng được chính xác hơn / -Khi iPhone đang được mở thì sẽ có thông báo về một AirTag đã rời xa chủ sở hữu và ở gần chúng ta, đồng thời AirTag có phát ra âm thanh.
  • Firmware 1.0.301: AirTag sẽ điều chỉnh âm thanh to hơn nếu đang ở gần người dùng (không phải chủ sở hữu) để người đó phát giác dễ hơn.

Để sử dụng AirTag thì thiết bị phải cập nhật iOS 14.5 trở lên.

Firmware sẽ được AirTag tự động cập nhật, để kiểm tra firmware anh em có thể vào Find My - chọn AirTag và bấm vào tên của AirTag đó thì sẽ hiện số firmware.

Theo Apple
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm sao để tự động cập nhật
@hung07trandai thì airtag tự update mà bác, bác check trong find my thông tin tên của airtag, nhấp vào tên có hiện ra firmware bác nha
quên mất minh có Airtag luôn. haha
Rồi kiểm tra bản cập nhật đang ở phiên bản nào, như thế nào ạ mod?
Duy Luân Dễ Thương
@Khoa Phan Nè mình có viết ở cuối bài bác
@Mikeknowsme Của em vẫn 1.0.301 kh biết làm sao mới update lên dc 😂🤣
1.5 năm rồi mà vẫn chưa hết pin, nó đã cảnh báo thay pin nhưng mình cố để xem chịu được bao lâu.
của mình là 2.0.24, mà sao dạo gần đây airtag hay tự kêu ghê. sáng sớm cầm vào chìa khoá là nó kêu lên
Chả thấy nó tự update gì. Vẫn 1.0.291 là sao?!?
Muốn mua cái mà kb dùng lziii
Anh em có xài AirTag nhiều không?
Cập nhập lên sẽ mất biểu tượng pin của itag nhé. và âm thanh cũng ko to hơn là mấy
@cutibietyeu Đúng là mất luôn dung lượng pin của airtag, chắc là lỗi báo pin ảo nên Apple cắt luôn biểu tượng pin luôn.
@mrlonelyhy pin chuẩn apple t dùng dc 11 tháng.hôm nọ hết pin nó ko định vị dc vị trí mặc dù vẫn mang theo trong người. giờ cứ ang áng khoảng 10 tháng thay cho an toàn.
mình check thấy của mình đã lên 2.0.36 mà gần đây phát hiện ko còn hiện dung lượng pin còn lại của Airtag nữa, ko biết có cách nào xem được như trước ko ha.
Có cách nào kiểm tra dung lượng pin của airtag không anh nhỉ
Không biết có gì đổi mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019