Cách check phần trăm chai pin trực tiếp trên iPad không cần cắm laptop

Anh Tú.
24/1/2024 15:21Phản hồi: 67
Cách check phần trăm chai pin trực tiếp trên iPad không cần cắm laptop
Có rất nhiều anh em thắc mắc rằng là tại sao trên iPhoneMacbook đều check được % pin nhưng trên iPad thì không, đó cũng là thắc mắc của mình. Trong bài viết này mình sẽ chia sẻ cho nên cách check phần trăm pin của iPad.

Làm việc bằng iPad, thay laptop được chưa?

Quả thật trong một vài năm trở lại đây mình đã thấy nhiều người hơn sử dụng iPad để phục vụ cho công việc, thậm chí là công việc chính của họ. Mình cũng là một người khá thường xuyên sử dụng iPad để làm việc, một phần do tính chất công việc…
tinhte.vn

Thực tế iPad có thể check được % nhưng Apple lựa chọn cách ẩn nó bên sau trong cài đặt, lý do cụ thể thì vẫn chưa thể xác thực. Nhưng có một số người cho rằng Apple làm vậy là vì một số bất cập trong việc bảo hành pin iPad của họ.

Cách kiểm tra dung lượng pin trên iPad

• Đầu tiên, anh em vào Cài Đặt
  • Tìm tới dòng Quyền Riêng Tư và bảo mật
  • Chọn Phân tích vài cải tiến
  • Lúc này nó sẽ đẩy ra một đống dữ liệu nền của máy, anh em chọn dòng đầu tiên

• Kéo xuống hết và copy đoạn cuối cùng
  • Paste ra một ứng dụng ghi chú nào đó anh em hay dùng
  • Sử dụng công cụ search trong ứng dụng đó để search cụm “capacitypercent”
  • Lúc này nó sẽ track tới dòng có cụm "capacitypercent"
  • Số kế cụm này chính là số dung lượng pin còn lại của anh em, như hình dưới đây thì máy mình còn 86% pin.

*Ngoài ra, có một cách khác là sử dụng Shortcut này: https://www.icloud.com/shortcuts/919f0727987843098761b7a506eefbf2
Shortcuts
icloud.com

Làm y hệt các bước đầu, nhưng tới phần dữ liệu anh em chọn biểu tượng share và chọn shortcut này, nó sẽ tự check và trả kết quả dung lượng pin cho anh em. Mình thấy cách này, lúc chạy được lúc thì không nên mình dùng cách copy paste cho nhanh. Ngoài ra, anh em có thể cắm máy tính và check dung lượng pin iPad bằng những phần mềm bên thứ 3, cái đó mình sẽ giới thiệu anh em trong một bài viết khác.

Vừa rồi là cách check pin trực tiếp trên iPad, nếu anh em có cách nào hay hơn có thể comment bên dưới để chia sẻ thêm với mình và những anh em khác nhé. Mình nghĩ anh em chỉ nên check trong trường hợp anh em cảm thấy iPad anh em tuột pin quá nhanh thôi chứ bình thường thì cứ tập trung xài thôi đừng để ý những thông số này làm gì.

Nối iPad vào màn hình 4K, 6K làm việc như đúng rồi

Khi Apple mở tính năng cho phép iPad nối ra màn hình ngoài mà màn hình ngoài hiển thị độc lập với màn hình iPad cũng là lúc mình bắt đầu thử xem liệu mình hay người dùng bình thường có thể dùng máy tính làm việc nhiều hơn khi nối ra màn hình lớn…
tinhte.vn

Mời anh em khoe phần % còn lại của mình 😁
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dihluan
ĐẠI BÀNG
6 tháng
không biết cách này đúng không, ipad pro 2018 của mình 5 năm sử dụng còn 87% pin
kytero
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Dihluan Hợp lý đó bạn, của mình cũng bản 2018 nhưng mình mua 2020 thì giờ check cũng còn 91%. Pin ipad dùng khá hiệu quả.
@kytero khá gì lõi pin to tản nhiệt tốt hơn nên bền ko riêng gì ipad tất cả các loại pin acquy càng to thì càng bền
kytero
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@supervisor 03m Mình hiểu lý thuyết mà bạn giải thích. Mình nói vậy vì mình trả lời bạn dihluan và mình nhận xét vì cũng đang dùng cái galaxy tab s7 đồng thời thôi.
@Dihluan Ipad pro M1 mua về cày game 1 năm 4 tháng còn 88% . Xài nhiều sẽ chai nhiều thôi
Check pin iPhone thấy tụt đã căng thẳng rồi, check tiếp iPad cũng tụt nữa chắc stress luôn quá !
tpe189
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Thiên biến vạn hoá Chưa đủ uy tín để apple hợp tác đó bạn
tpe189
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Thiên biến vạn hoá Nhưng ở HN hay SG cũng có nhiều cửa hàng sửa chữa đc Apple uỷ quyền thay linh kiện chính hãng rồi đó
@Thiên biến vạn hoá Ai cũng thay pin sao bán máy mới đc ? Phải khó dễ đám ng dùng để còn bán máy mới 😁
@Thiên biến vạn hoá cellphones có chuỗi sửa chữa cho apple đó
cắm 3utool cho nhanh 😆
@allstreet xử lý on device luôn thì nhanh hơn chứ 😁
Thấy sạc mau đầy xài mau hết ...pin trên 2 năm nên thay mới nếu mau hết
Dihluan
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Bão Sài Gòn thay pin ngoài thì đủ thứ chuyện . chả yên tâm chút nào bác ơi
@Dihluan Thì ra hãng thay tính phí đc mà.
BrioPc
TÍCH CỰC
6 tháng
@Dihluan Chuyện gì bác? Mình tính thay ngoài con ipad ghẻ của mình mà ko dám
@Dihluan pin con trâu, pin dji mà tán.
Máy mình iPad Pro 2020 đã hơn 2 năm rồi mà check cách này thấy pin vẫn còn 94%. Cảm giác sử dụng thực tế thời lượng pin vẫn không khác gì ban đầu lắm.
Pin ipad khó chai 1 phần vì tiết diện rộng toả nhiệt tốt, nên ko cần lăn tăn về độ chai pin. Chai thì thay, mà đợi nó chai chắc tới mùa quýt
@user1619495855614 Tự nhiên mang sửa iPad thì được báo pin bị phù. Cứ để xài bình thường hoài, không check không sửa thì chắc cũng không biết pin hư pin phù.
@Canh Rong Biển đợi khi nào màn nó đội lên là biết cần thay hay ko mag
Dihluan
ĐẠI BÀNG
6 tháng
mọi người ai thay pin iphone ipad airpod rồi cho mình xin chỗ uy tín thực tế đi ạ. mấy ông quảng cáo biến đi dùm. xin ý kiến số đông. mình ở hà nội
@xecatang thay phụ kiện chính hãng thôi còn sửa thì nên suy nghĩ, máy sập nguồn vào auto báo chết main.
BrioPc
TÍCH CỰC
6 tháng
@Chris Nguyen 1906 Vậy mà bữa cầm điện thoại iPhone 11 mua cũ secondhand của Nhật của mẹ mình vào thay pin. Nhân viên chưa cầm máy luôn, mà chỉ hỏi anh có mua từ tụi em không. Mình nói không, xong họ bảo tụi em không sửa. Rồi em mình nó sửa AirPod Pro bị rè, vào hỏi họ cũng bảo không sửa do không mua từ họ.
@BrioPc Kì vậy nhỉ, Trong HCM thì thẩm định thiết bị xong vẫn thay được, cơ mà không bảo hành =)).
BrioPc
TÍCH CỰC
6 tháng
@Chris Nguyen 1906 Còn bên Điện Thoại Vui còn hài hơn, Airpod pro sau khi bị Shop Dunk từ chối sửa thì mình vói em mình mang lên ĐTV ở Thủ Đức, ông thần nhân viên cầm lên soi soi bảo hàng fake. Má, nhìn mình bần lắm sao ta...xong cái ủa ủa, xin lỗi em nhầm. Cái soi soi 1 hồi bên em không bảo hành do mua online trên Tiki Mall.
điêu... tui copy hết luôn củng ko ra cụm từ đó
Dihluan
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Kts. Nguyễn Đình Đức phải bật lên rồi chờ khoảng 1 tuần 1 tháng nó mới dòng đó bạn ơi
hiepBENH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Ipad mini 6 dùng liên tục do mình k dùng điện thoại, từ tháng 4/2022 giờ còn 88%
ios ko có tính năng Guest để đi sửa iphone thay pin đồ nhỉ? Mỗi lần ra tiệm sửa nó bắt đưa pass thì anh em làm gì?
Cười vô mặt
Check làm gì cho mệt đầu, cứ khi nào pin tụt nhanh thì thay, còn lại cứ thế mà dùng thoải mái không phải nghĩ làm gì!
@Ks.TrongHieu iPad thì lại nên check đó bác 🤣, kb dòng khác thế nào nhưng ipad pro dưới 80% pin, bằng tiền thay pin thì Apple đổi luôn máy mới cùng dòng cho mình 🤣.
Không biết có ảo ma Campuchia không, Ipad pro M1 mình xài hơn 1 năm mà Pin 100% =))
Kinh vãi
jerryno6
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Cho mình hỏi mấy bạn xài hệ android pin khủng 5000mAh trở lên, có bạn nào cứ phải khổ sở check % chai pin như hệ iOS không?
@jerryno6 có khi còn éo quan tâm pin của mình bao nhiêu mah. hết là cắm sạc xong là dùng
Kaju
TÍCH CỰC
6 tháng
Cảm ơn bạn, cách này cũng hay và gọn.
Còn mình thì từ khi biết U3tool thì dùng cho tiện,còn check nhiều cái khác nữa 😁
Hi, chưa kịp check đã bán máy rùi./.
- Ipad với cá nhân mình là thứ làm mình tốn tiền nhất. Mua rồi bán, rồi lại mua...
Điện thoại thì 1 cái xài 3 4 năm.
smoc123
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Máy mình không thực hiện chia sẻ dữ liệu nên không thấy capacitypercent
Dihluan
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@smoc123 bật nó lên chờ 1 tuần
@smoc123 bật lên bạn ơi
c0ca.c0la
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Cười mặt nồi
khổ với ifan quá
@lethangk47 Người ta ko than , m vô đây than khổ chi vậy
Tp.Tuyen
ĐẠI BÀNG
6 tháng
macos có app nào check pin ko ae ? Và có app nào thay thế 3utool ko ?
k0nifer
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Tp.Tuyen bạn search batterycoconut nhé. check ipad, iphone, ipod, mac đủ trò.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019