Cách sử dụng tính năng đổi màn hình nền tự động trên iPhone

Anh Tú.
7/4/2024 8:12Phản hồi: 26
Cách sử dụng tính năng đổi màn hình nền tự động trên iPhone
Nhớ không lầm thì iOS 16 đã có tính năng này rồi nhưng mình thấy nhiều anh em vẫn chưa xài dù nó rất hay. Trong một lần đi cà phê với bạn mình và bạn hỏi mình cách làm cái trò này nên mình nghĩ là cũng nên chia sẻ tới anh em thủ thuật thú vị này, nó sẽ giúp anh em vui vẻ hơn chút khi xài iPhone. Cái này là mặc định của máy không cần cài app bên thứ 3 nha anh em.

Những tính năng hay ho trên iOS và iPadOS có thể anh em chưa biết

Hôm nay mình muốn chia sẻ với anh em những tính năng hay ho trên iPhone mà có thể là ít người biết tới, biết đâu nó sẽ giúp anh em nhiều hơn trong việc thao tác với điện thoại. Giảm tiếng ồn xung quanh khi đang gọi FaceTime Tính năng này khá…
tinhte.vn

Anh em làm theo những bước sau đây để sử dụng tính năng đổi màn hình nền tự động trên iPhone:

• Vào Setting
  • Chọn Wallpaper
  • Chọn Add new Wallpaper
  • Chọn Photo Shuffle

• Lúc này sẽ có 2 lựa chọn, anh em có thể chọn Album có sẵn hoặc chọn thủ công từng tấm, mình thì chọn thủ công
  • Sau đó, chỉ việc chọn hình thôi là được nha anh em, lưu ý nếu chọn hình thì chọn những hình có khuôn mặt nhỏ và tỉ lệ hình theo chiều dọc

• Sau đó căn chỉnh sao cho vừa ý
  • Có thể chọn vào biểu tượng như hình để thêm hoặc bớt hình ảnh
  • Anh em lưu ý lúc ở setting màn hình khoá thì chọn dấu 3 chấm bên phải dưới cùng để cài cách nó đổi hình nền, nó có 4 cách: Mỗi ngày, mỗi giờ, mỗi lần khoá máy, chạm 1 lần để đổi. Mình thì nhìn chọn mỗi lần khoá máy.

Giờ thì anh em có thể xem 1 cách bị động rất nhiều hình ảnh đẹp trong máy của anh em, mình luôn thích tinh năng này, trước đây mình dùng 1 số điện thoại Android thì phải cài thêm app bên thứ 3 mới có thể chơi trò này. Hình ảnh là 1 thứ rất quan trọng và nó giúp anh em vui vẻ hơn nhiều, anh em nên dùng thử cho cái điện thoại nó có thêm nhiều màu sắc, anh em nào mà để màn Always On nữa là tuyệt vời hơn nữa.

Những tính năng trên iOS 17 mang lại nhiều giá trị

Vậy là iOS 17 chính thức đã được ra mắt nhưng mình đã có dịp trải nghiệm iOS 17 dev beta từ 3 tháng trước rồi. Trong bài viết này mình sẽ gửi đến anh em những tính năng mà mình thấy nó đem lại nhiều giá trị cho anh em trong quá trình sử dụng hàng…
tinhte.vn

Anh em thích để loại hình nền nào?
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hayyyyyyyyy
Jala
ĐẠI BÀNG
một tháng
@bibo311 "màn hình nền" chủ thể là cái "màn hình" mà cái màn hình này là "màn hình nền" tức cái màn hình này làm nền cho một cái "màn hình khác". Và trong bài thì nội dung chỉ cái "hình nền". Đọc mà thấy ói máu với cách dùng Tiếng Việt tùm lum!
mình hay dùng on tap, tap tới hình nào thích thì để đc lâu hơn
Hic xài lâu rồi mới giới thiệu là sao? Tui add lần 50 hình gia đình cho nó đổi mỗi lần bật màn hình
@annaphuong tại tưởng nhiều người đã biết, nay bạn hỏi mới nhận ra là còn nhiều người chưa biết 😁
@annaphuong Hình như là max là 50 hình thì phải
Rất hay! Cảm ơn Mod đã chia sẻ!
Xin cảm ơn bạn đã chia sẻ
mình thì cứ hình nền mặc định là xong khỏi suy nghĩ, trong máy cũng chẳng bao giờ lưu hình gì.
Trước xài android mình cài file apk bing wallpaper để auto đổi hình nền theo ngày cũng ngon, trên máy tính mình cũng xài bing wallpaper. Từ ngày qua ios ko xài được bing wallper nên toàn để mặc định
Xoá hình nền thì vào đâu các bác nhỉ?
@bacgiangman bác mở khóa nhưng khoan vuốt vào homescreen, sau đó ấn giữ màn hình khóa rồi vuốt lên, chọn xóa thôi.
@RockyChen Tks kiu bro. H mình mới biết ^^
Em làm theo nhưng màn hình khóa nó cứ bị xám như kiểu ko để gì ý @@
@cu dé À do m set chế độ ngủ là ko đổi đc. Để chế độ khác là ok
Đã dùng từ khá lâu rồi. Cứ mỗi lần mở màn hình là lại đổi hình khác
mod đẹp trai thế, có chơi gay k ạ
@MeoMao121 Có nha mang dầu ăn 5 lít qua đi nó tiếp hết bình 5 lít rồi về
@MeoMao121 Thường thì gái và gay mới lấy mặt mình làm hình nền điện thoại
Hông liên quan nhưng cái anh trong ảnh đzai 😆
Trên Windows mình dùng App Dynamic Wallpaper, mỗi ngày đổi cho mình một hình nền, mà hầu hết là rất hợp gu, chứ trên iPhone mình tự chọn thì sau một thời gian cũng chán, nhưng cũng lười chọn lại ảnh mới
Tui add 2 hình, bồ và vợ hết 😃
Đó là hình trong Garely, còn hình mặc định thì sao
Hay
Mình hay dùng cái này, để Change on lock. Để anh của gia đình, mỗi lần mở máy thay đổi hình nền cũng hay. Gia đình là số 1 😃
App nào ảo thế ☻

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019