Cảm nhận nhanh lần đầu đi du lịch kiểu nghỉ dưỡng, cũng không chán lắm

Anh Tú.
14/8/2023 7:19Phản hồi: 9
Cảm nhận nhanh lần đầu đi du lịch kiểu nghỉ dưỡng, cũng không chán lắm
Vốn dĩ du lịch mình thấy nó luôn tồn tại 2 loại hình chính là khám phá và nghỉ dưỡng, khám phá theo mình hiểu là sẽ không ở một chổ nhiều có nghĩa là khách sạn, homestay gần như chỉ là nơi để cất đồ và ngủ. Còn với nghỉ dưỡng thì điều này ngược lại, nơi ở mới là nơi mà gần như mình dành toàn bộ thời gian cho nó. Có nhiều yếu tố nhất định khiến mình đắn đo khi đi du lịch kiểu nghỉ dưỡng, vì trước giờ mình toàn tới khách sạn quăng đồ ở đó xong đi đây đi đo, lý do mà khiến mình đắn đo nhất là mình sợ chán.

Một chuyến đi khác vui hơn vào tháng 7/2023:

Vào cỡ tuần trước mình có một chuyến du lịch đến Mũi Né, mình ở resort Centara Mirage Mui Ne. Đây vốn là một resort dành cho gia đình và cũng được nhiều giải thưởng này kia. Về cảm nhận cá nhân của mình với resort này thì khá ổn về mặt chất lượng phòng, mình đi 8 người và ở căn Residence 3 Bedroom thì thấy vừa đủ không thừa không thiếu. Có điều hồ bơi riêng trong căn này quá nhỏ, mình có đi xem thử thì những căn khác cũng vậy, có một size hồ bơi duy nhất.

Khu này rất rộng nên muốn đi đâu thì phải gọi xe đưa rước, hầu hết là xe đến khá nhanh nhưng những giờ cao điểm như giờ ăn sáng thì mình phải mất tới gần 30 phút để đợi xe. Về chất lượng dịch vụ thì mình hoàn toàn hài lòng, trong chuyến đi này có 2 thằng em của mình bị bệnh và mình có gọi cho bên tổng đài nhờ giúp thì khoảng 15 phút sau có bạn y tá đem đồ nghề và thuốc men tới. Sau khoảng 4 tiếng thì bên tổng đài họ có gọi lại để hỏi thăm sức khoẻ của người bệnh, theo mình thấy điều này khá quan trọng trong việc xây dựng hình ảnh lâu dài với khách hàng.

Thêm nữa, là chổ này có khu vui chơi cho trẻ em, karaoke, bida này nọ. Riêng mình thì mình khá dính với bàn bida, mình nghĩ những yếu tố giải trí xung quanh việc nghỉ dưỡng cũng khá quan trọng để có một chuyến nghỉ dưỡng vui vẻ.

Hồ bơi thì resort này có 3-4 hồ bơi công cộng gì đó và 1 hồ bơi riêng trong căn hộ, resort này không có đường đi ra biển như những resort khác mình ở trước đây. Nếu anh em muốn tắm biển thì phải đi ra khỏi resort và băng phía bên kia đường, mà mình thấy biển Mũi Né cũng không đẹp nên cũng không hứng thú lắm với việc tắm biển tại Mũi Né.

Hồ bơi chung buổi sáng:

Hồi bơi chung buổi tối khá lung linh và chill:

Quảng cáo

Về mặt thức ăn thì hạng phòng của mình có kèm buffet sáng và mình cảm thấy nó không ngon, có thể là mình khó ăn vì những người đi chung của mình nói đồ ăn ăn “cũng được” 😁. Theo mình thấy những món tráng miệng còn ngon hơn món chính, món chính cảm giác hơi lạc miệng so với mình. Vì là đồ ăn không hợp khẩu vị nên mình thường cuốc bộ ra ngoài resort để mua đồ ăn về ăn.

Mình muốn nói thêm về việc nghỉ dưỡng, hầu hết 3 ngày mình ở Mũi Né mình đều ở trong Resort và thỉnh thoảng có ra mấy cái shophouse ngoài resort để mua đồ ăn đồ uống thôi. Flow chính là ăn, uống, bơi, làm việc, ngủ,… Nó khác khá nhiều với những chuyến đi chơi trước đây của mình là đi liên tục từ địa điểm này sang địa điểm khác. Cái yếu tố mình nghĩ là quan trọng cho một chuyến nghỉ dưỡng không chán là những người đi cùng, ví dụ đi với những người không hợp nói chuyện thì chán lắm. Nghỉ dưỡng cũng là lúc để mọi người kết nối với nhau nhiều hơn, ví dụ đêm đêm tụ họp uống rượu uống bia gì đó và nói chuyện.

Mình nghĩ du lịch nghỉ dưỡng là khoảng thời gian để gia đình dành thời gian cho nhau, nói chuyện nhiều hơn và hiểu nhau hơn. Cho tới cuối cùng mình vẫn thích kiểu đi du lịch đó giờ của mình hơn, đi đây đi đó sẽ vui và thú vị hơn nhưng tất nhiên mình sẽ sắp xếp lâu lâu đi nghỉ dưỡng để có nhiều trải nghiệm hơn, chốt lại mình thấy trải nghiệm nghỉ dưỡng cũng vui nhưng không vui bằng du lịch khám phá.

Một số chuyến đi khác:

Hội An qua ống kính của Google Pixel 6A

Mình thấy Hội An đang có vẻ hot trên mạng xã hội những ngày qua, làm mình nhớ lại những khoảng khắc tại Hội An. Mình có dịp ghé thăm Hội An vào khoảng một tháng trước và chụp khá nhiều ảnh nên hôm nay mình muốn chia sẻ với anh em những hình ảnh của…
tinhte.vn

Quảng cáo

9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duyvua
TÍCH CỰC
8 tháng
Đi kiểu nghỉ dưỡng này không hợp với mình, chán lắm, ăn rồi lại nằm, rồi ra bể bơi. Mình chỉ thích leo núi, đi bộ nhiều 😅
Năm ngoái mình đi chỗ này đây, phải nói là rất tuyệt, mới, sạch, dịch vụ tốt. Mình thích du lịch kiểu nghỉ dưỡng ntn, đến nơi nghỉ ngơi, đi ăn, loanh quanh dạo biển, làm mới tinh thần rồi lại về chiến đấu tiếp.
từ ngày có gia đình và con nhỏ mình chuyển sang nghỉ dưỡng rồi 😂
Đi nghỉ dưỡng khác gì thay đổi chỗ ở đâu, chán phèo
@daugauhp911 Rất nhiều người thích đi du lịch nghỉ dưỡng giống tác giả và tôi. Đi nghỉ là để vui vẻ và thảnh thơi tại sao chúng tôi không được đi nghỉ dưỡng mà phải đày ải thân xác như quý ngài???
hamden
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Có gia đình và con nhỏ thì nghỉ dưỡng thôi
Mình cũng thích đi du lịch nghỉ dưỡng kiểu này chứ không thích du lịch kiểu hành xác.
demax
TÍCH CỰC
8 tháng
Mình thì không quan trọng đi đâu, ở đâu, mà quan trọng là đi với ai. 🙂
chỗ này mình chưa ở nhưng có đi ngang thấy khá thích chỉ có điều thấy kiểu giống mấy khu biệt thự, cảm thấy khá ít cây và hơi nắng, ở mũi né vẫn thích sailing club và bamboo village nhất, không gian xung quanh nhiều cây khá mát, sát biển bãi cát sạch và đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019