Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận sau gần một năm xài Macbook Pro 2020: cũng được

22/3/2021 12:16Phản hồi: 338
Cảm nhận sau gần một năm xài Macbook Pro 2020: cũng được
~ Monday March 22nd, 2021 ~

Như AE đều đã biết, mình từng có bài trên tay về chiếc MWP82 đợt 25/6/2020 (bên NÀY), đây là chiếc Macbook thứ 2 trong đời mình bỏ tiền mua sau hơn 4 năm rưỡi sử dụng phiên bản Pro Retina 2015 (MF839). Về tổng thể chiếc máy, mình khá ưng ý, không có quá nhiều điểm chê trách, than phiền. Từng nhiều lần mình tính viết bài chia sẻ chi tiết về em nó nhưng vài nguyên nhân chủ quan lẫn khách quan đã khiến tâm nguyện của mình chưa thực hiện được. Gần đây (19/2/2021) nhân dịp mod Luân giới thiệu & khuyến khích viết bài review theo form tối giản (bên NÀY), mình mới quyết định viết vài dòng ngắn ngủi để giãi bày về chiếc Macbook Pro 2020, dè đâu càng viết chữ càng ra nhiều. Thôi thì quay lại form truyền thống cho AE được dịp đọc mệt nghỉ, chứ cảm xúc tuôn trào thì khó mà kìm nén…

1. TỔNG QUAN:

• Thiết kế mặt trước, mặt sau & cả khu vực bên trong bàn phím lẫn màn hình đều toát lên một phong cách đặc thù, cố hữu đến từ thương hiệu Táo cắn dở. Mình chọn màu Silver thay vì Gray, với mình các thiết bị của Apple (dù là iPhone, iPad hay Macbook) thì gam sáng màu vẫn đem lại cảm xúc nhiều hơn cả.
  • Viền màn hình nhỏ hơn đáng kể so với chiếc Macbook Pro Retina 2015 mình từng xài, cũng như dễ dàng khơi gợi sự hưng phấn & thích thú trong từng trải nghiệm. Mình khoái phiên bản 13”, kích thước này không quá to, cất trong balo hàng ngày cũng đỡ phần nào sức nặng khi di chuyển, riêng bản 15-16” khiến mình có cảm giác không thật sự hoàn hảo về thẩm mỹ, bàn phím không tràn đều do Apple thiết kế dải loa ở 2 bên khu vực này.

14-3-2021 (24).jpg

2. LOGO:

• Việc biểu tượng này không còn phát sáng như các đời 2015 đổ về trước đã gây ra một sự hụt hẫng không hề nhẹ với phần đông người dùng. Trước nay, mình luôn coi logo phát sáng là dấu ấn đặc trưng rất riêng - một chi tiết nhỏ góp phần tạo nên vẻ đẹp thanh cao, sang chảnh cho Macbook, tiếc thay nhà táo vài năm trở lại đây đã không giữ lại tinh hoa này trên các thế hệ Macbook về sau. Trong tương lai chắc cũng khó để chứng kiến việc Apple mang trở lại dấu ấn thần thánh này, thời điểm hiện tại trái táo nọ chắc chỉ đơn thuần để soi gương, nặn mụn chứ không hơn.

14-3-2021 (27).jpg

3. CHẤT LƯỢNG ÂM THANH:

• Loa ngoài được cải thiện khá nhiều so với đời 2015, mình cảm nhận khá rõ độ trầm ấm cũng như cái chất khi nghe nhạc, xem phim. Âm thanh phả ra môi trường xung quanh thật sự sống động & đáng tiền hơn 42 lần so với MF839. Khi nghe nhạc quốc tế với các bản nhạc nhảy sôi động, âm bass của loa dễ khiến mình như muốn nhún nhảy, đu đưa hơn theo điệu nhạc, rồi cả cảm giác bay bổng, lâng lâng như được thư giãn mỗi khi giai điệu của những bản nhạc vàng được cất lên một cách đằm thắm & êm dịu.
  • Hiệu ứng âm thanh khi xem phim cũng khiến tâm trạng mình dâng lên theo từng cung bậc cảm xúc: lúc thì say đắm du dương với các bản nhạc nền lãng mạn trong những cảnh tình tứ, hoà quyện vào nhau của các nhân vật, khi thì giật thót, đứng tim với những tiếng kẹt cửa hay những bước chân lên cầu thang trong các bộ phim kinh dị, rồi cả hiệu ứng bom đạn, bão lửa gầm rú liên hồi trong các bộ phim hành động của điện ảnh Mỹ… Dẫu sao cái giá của em nó cũng mắc gần 2 lần rưỡi so với bản Pro 2015 mình từng mua 2nd đợt 20/4/2016.

14-3-2021 (18).jpg

4. TOUCH BAR:

• Đây là thứ mình rất muốn khám phá ở thời điểm mới mua máy nhưng sau hơn nửa năm trải nghiệm thì đây lại chính xác là thứ vô cùng thừa thãi dưới góc nhìn của cá nhân mình. Hầu hết các thao tác sử dụng của mình tập trung ở bàn phím & trackpad, lắm lúc đã ráng thử tận dụng những tinh hoa công nghệ của dải Touch Bar, ngặt nỗi thao tác hươi tay lên xuống liên tục khiến mình thật sự thấy nản, trong khi đó tốc độ thực thi nhu cầu công việc, giải trí chả khá hơn là bao, thậm chí còn trì trệ hơn tốc độ thông thường.
  • Hiện mình đang cài phần mềm Pock để trang trí, làm đẹp cho Touch Bar với việc hiển thị các app đang mở. Hữu ích nhất có lẽ là việc Play/Stop, Next/Prev nhạc cũng như Tăng/Giảm độ sáng màn hình, còn nếu muốn chuyển nhanh ứng dụng chắc mình vẫn thao tác qua tổ hợp phím Command+Tab cho lẹ, thay vì hươi tay lên sát màn hình để nhấn vào ứng dụng cần chọn. Đội ơn Apple đã khiến mình tốn tiền cho tính năng hoàn toàn không cần thiết này.

14-3-2021 (16).jpg

5. TOUCH ID:

• Một trong những thứ khiến mình vô cùng hứng thú chính là Touch ID, việc thiết kế trên phím nguồn quả thực vô cùng tiện lợi, giúp mình dễ dàng truy cập máy chỉ với thao tác đặt tay vô phím nguồn, tốc độ gần như ngay lập tức, còn khi mới khởi động máy đương nhiên vẫn phải nhập passcode như thường lệ. Không như iPhone, Macbook chỉ cho phép thiết lập tối đa 3 vân tay nhưng với mình thì con số này là quá nhiều vì vị trí đặt Touch ID sát màn hình rất thích hợp với ngón trỏ phải. Từ khi xài MWP82 tới giờ, tính năng này luôn đem lại sự thuận tiện, dễ chịu với các trải nghiệm hàng ngày của mình.

14-3-2021 (19).jpg

6. TRACKPAD:

• Thứ này to chà bá, xài rất sướng & cực phê, mình dễ dàng rê tay di chuyển trên diện rộng để thực hiện các thao tác dù là 1, 2, 3 hay 4 ngón. Mình bỏ thói quen dùng chuột hoàn toàn nhờ Macbook, toàn bộ các thao tác sử dụng của mình gần 5 năm qua đều 100% thực thi qua bàn phím & trackpad, cho dù xài ứng dụng Office, Photoshop, Lightroom hay Final Cut Pro X. Nếu như bàn phím qwerty là điểm đặc trưng nhất nhì với điện thoại BlackBerry thì trackpad cũng có thể coi là linh hồn, là điểm nhấn quan trọng không thể thiếu đối với Macbook, thiếu đi thứ này hẳn là trải nghiệm của mình với Macbook chưa chắc đã kéo dài tới tận bây giờ.

14-3-2021 (8).jpg

7. CỔNG KẾT NỐI:

• Trước khi mua MWP82, mình đã tính cân nhắc tậu phiên bản cấu hình thấp hơn với 2 cổng C nhưng luồng suy nghĩ “thêm cổng, thêm kết nối” cũng như dung lượng 1TB SSD đã khiến ham muốn của mình được đẩy lên mức cao hơn. Thực tế sau nhiều tháng xài phiên bản này, mình không hề tận dụng được tối đa 4 cổng C vì các thiết bị mình xài chủ yếu là iPhone X & BlackBerry Key2, ngoài ra cũng có thêm chiếc bàn phím cơ Keycool KC-87 dùng cổng C nhưng không phải lúc nào cũng sạc cùng lúc cả 3 thiết bị này.
  • Điều mình thấy day dứt nhất là việc Apple không bảo lưu khe cắm USB-A dù chỉ 1 cổng. Dẫu biết thế giới đang dần hướng tới chuẩn hoá cổng C nhưng thực tế không ít người vẫn lưu luyến & nuối tiếc cổng A trong việc kết nối các thiết bị ngoại vi như: máy in, máy chiếu, máy scan, chuột, máy ghi âm, điện thoại chân Micro USB… Gần đây, mình thấy xuất hiện thông tin Apple sẽ trang bị trở lại cổng HDMI cũng như khe cắm thẻ SD trên thiết bị Macbook đời mới nhưng vẻ như việc hồi hương cổng USB-A là điều không hề được Apple bận tâm & ngó ngàng tới. Thôi thì phận người dùng cuối đành chơi bài ngửa & chấp nhận sống chung với Hub vậy.

14-3-2021 (14).jpg

Quảng cáo

8. THỜI LƯỢNG PIN:

• Mình đã dành nguyên 1-2 tuần để theo dõi. Nếu chỉ xài Safari thì máy trụ được 6 tiếng rưỡi, nếu dùng hỗn hợp cả Safari lẫn Photoshop & Lightroom thì sau 4 tiếng pin kiệt hoàn toàn, do mình không chơi game nên chưa rõ pin của Pro 2020 trụ được ở ngưỡng nào.
  • Mình có thói quen thường xuyên cắm sạc khi sử dụng, mỗi tháng xả một lần như nhiều khuyến cáo trên mạng đưa ra, thành thử mình gần như không quan tâm đến việc pin trụ được liên tục trong bao lâu. Tại thời điểm viết bài chia sẻ hiện nay (22/2/2021), Cycle Count trong máy mình là 33, Full Charge Capacity là 4494mAh, còn Charge Remaining là 4449mAh.
  • Trong quá trình test, mình thấy độ ấm của máy ở mức vừa phải, không còn quá nóng như thời điểm mấy ngày đầu sau khi mua. Đợt đó, mình thậm chí đã mang máy tới FPT Shop cũng như TTBH uỷ quyền ở Yết Kiêu để nhờ kiểm tra nhưng cả 2 bên này đều nhất loạt khẳng định tình trạng như vậy là bình thường. Giờ thì máy của mình đã hoàn toàn ở trạng thái bình thường thiệt.

14-3-2021 (7).jpg

9. TRẢI NGHIỆM CÁ NHÂN:

• Vì là lần đầu chuyển qua Macbook cổng C nên mình buộc phải mua thêm Hub (cụ thể là Hub Orico 4 cổng trên Tiki, đợt đó được Tinh Tế tặng Voucher giảm 100k nên mình tận dụng luôn), ngoài ra mình cũng chủ động tậu thêm vài cọng C to C lẫn C to Lightning với độ dài ngắn khác nhau tuỳ theo nhu cầu sử dụng. Về cơ bản, mình thấy cổng kết nối được chuyển đổi từ USB-A sang USB-C làm hao tổn một khoản tiền kha khá để mua phụ kiện, cơ mà cũng đáng vì hiện nay cổng C gần như đã được thế giới chính thức chọn làm cổng chuẩn cho rất nhiều thiết bị, không sớm thì muộn mình cũng phải làm quen & dần thích nghi.
  • Có một chi tiết khá khó hiểu ở chiếc Macbook Pro 2020 mà mình chưa lý giải được, đó là thời gian khởi động máy. Vài 3 tháng đầu tiên khi mua, máy load nhanh, chỉ tầm đôi chục giây là vô được bên trong desktop nhưng sau khoảng thời gian đó tới giờ thì tốc độ vô cùng chậm chạp. Cụ thể mất khoảng 1 phút rưỡi mới khởi động xong, sau đó mất thêm hơn 2 phút rưỡi nữa mới nhận wifi, không nhẽ trong quá trình cài đặt có phần mềm nào đó xung khắc với file hệ thống? Ngẫm sang phiên bản MF839 mà thấy nhói lòng, cũng cách thức sử dụng & cài cắm y chang nhưng tuyệt nhiên chưa bao giờ phiên bản Pro Retina 2015 bị tình trạng delay như vậy. Khả năng cao trong thời gian tới, mình sẽ đem em nó qua Care để bảo hành…
  • Kẹt phím: mình chưa từng gặp trường hợp này lần nào trong suốt hơn 4 năm rưỡi sử dụng Macbook Pro Retina 2015. Trước đây, không ít lần mình thấy bá tánh than phiền về lỗi kẹt phím ở các phiên bản Macbook đời 2016-2019, cứ ngỡ việc chuyển sang thế hệ bàn phím cắt kéo như Pro 2020 thì nỗi ám ảnh về việc kẹt phím chỉ còn là những tai tiếng trong quá khứ, dè đâu… Mặc dù tình trạng này không thường xuyên diễn ra nhưng mỗi lần máy đổ bệnh, mình lại thấy vô cùng nản, dù xài bàn phím mặc định của Apple hay sử dụng bàn phím cơ qua bluetooth thì cách duy nhất để khắc phục là… khởi động lại máy.
  • Nhu cầu của mình đơn giản là truy cập Safari, coi Youtube, gửi nhận mail, chỉnh sửa ảnh qua Photoshop (PS), Lightroom (LR) cũng như dựng clip bằng Final Cut Pro X (FCPX) cùng một số phần mềm khác… Với cấu hình RAM 16GB, 1TB SSD, mình thấy tốc độ của MWP82 khác biệt tương đối so với bản MF839 nhưng khá khó hiểu khi dùng FCPX trên MF839 lại đem đến cho mình độ mượt ăn đứt so với MWP82. Cụ thể khi xài công cụ này trên chiếc Macbook Pro 2020, mình thấy hiện tượng cà giật chỉ sau tầm 3-4 thao tác chỉnh sửa, điển hình như cắt gọt bớt các đoạn clip không cần thiết, chèn thêm Transition, Sound hay Text thì ngay lập tức máy bị delay, cái vòng tròn 7 sắc cầu vồng của nhà Táo không ngừng quay tít mù trong khoảng 5-10s. Đây là chi tiết khiến mình cực kỳ khó chịu, mình đã thử tắt app & mở lại, thậm chí restart máy vẫn không khắc phục được vấn nạn này. Mình xài FCPX bản v10.4.7 tải từ Maclife, còn với MF839 mình cũng cài từ Maclife nhưng không nhớ version nào thì lại rất mượt & ngon nghẻ. Giờ chắc chỉ còn thiếu vài nước mình chưa thử: reset lại máy về trạng thái xuất xưởng, update lên phiên bản Mac OS mới nhất là Big Sur hoặc… bỏ gần 7 triệu để mua bản quyền của FCPX.
  • Một trong những điểm thú vị nhất với mình khi trải nghiệm trên Macbook chính là việc có thể cài được Windows. Thời điểm còn xài Macbook Pro Retina 2015, mình luôn kỳ thị việc này & cho rằng cài Win sẽ làm mất hẳn cái chất của Macbook. Còn nhớ đợt đó (11/9/2020), mình đã tham khảo khá nhiều bài viết hướng dẫn, chia sẻ cách thức cài cắm cũng như liệt kê các ưu nhược điểm của từng phương thức. Tuy nhiên, chỉ đến khi có sự hỗ trợ, giải đáp nhiệt tình của mod @Trưởng Anh, mình mới chính thức quyết định cài Windows qua máy ảo Parallel thay vì Bootcamp nhưng nhất thiết phải là Windows XP chứ không phải bất cứ phiên bản nào khác. Lý do khá đơn giản: một số phần mềm cũ liên quan đến audio & video cũng như bộ cài máy scan của mình chỉ dùng được trên XP, chưa kể việc resize ảnh rất tốt qua trình paint bá đạo mà vẫn giữ nguyên vẹn độ phân giải của ảnh. Thi thoảng mình cũng muốn ôn lại những hoài niệm 2 thập niên trước qua game đua xe đường phố Road Rash & Beach Head, trên hết mình chỉ quen với duy nhất giao diện của Windows XP cũng như bản Office 2003 khi thực thi các thao tác trên thanh công cụ của Word. Sau cùng thì Windows XP là cả một trời kỷ niệm không thể quên trong những năm 2k, đặc biệt với một người mang nặng tính hoài niệm như mình.

14-3-2021 (3).jpg

*ƯU ĐIỂM:

1. Thiết kế đẹp, mỏng, sang chảnh, thời trang.
  2. Mở màn hình, máy tự khởi động, không cần ấn nút.
  3. Âm thanh có chiều sâu, độ vang & bass tốt, không có hiện tượng rè hay méo tiếng khi bật max Volume.
  4. Tích hợp 4 cổng C, đem lại sự thoải mái trong việc kết nối với các thiết bị ngoại vi.
  5. Trackpad lớn, dễ dàng thao tác hoặc di tay.
  6. Touch ID thuận tiện cho việc mở máy, truy cập nhanh.

* NHƯỢC ĐIỂM:

1. Logo trái táo không còn phát sáng.
  2. Thi thoảng bị tình trạng kẹt phím.
  3. Dễ rớt máy nếu vô tình va quệt vào dây sạc.
  4. Giật lag khi xài Final Cut Pro X với chu kỳ 3-4 thao tác/lần.
  5. Máy nóng hơn khá nhiều so với bản 2015 do thiết kế khe tản nhiệt.
  6. Touch Bar gần như là thứ thừa thãi với nhu cầu sử dụng của mình.
  7. Sạc không có tín hiệu thông báo như Magsafe 2, ngoại trừ việc nhìn vào biểu tượng cục pin ở Menu Bar.
  8. Cũng vì chỉ có cổng C nên các thiết bị cổng USB-A muốn xài buộc phải dùng Hub, bao gồm cả khe cắm thẻ SD, cổng HDMI.
  9. Không có phím tắt để shutdown, buộc phải nhấn vào biểu tượng trái táo ở góc trên cùng phía bên trái. Với bản Pro Retina 2015, mình có thể thao tác với tổ hợp phím Command+Power rất tiện lợi.

Ưu nhược điểm (10-3-2021).jpg
Theo dõi toàn bộ các bài viết chia sẻ của mình ở ĐÂY hoặc bên NÀY nếu AE hứng thú 😎

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

338 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thêm clip dành cho những AE nào nhác đọc 😌
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@crazysexycool1981 Thế em phải gọi anh là gì cho phải đạo nhỉ 😆
@kedote Cứ đơn giản là "anh em" được òi, ko cần nghĩ ngợi quá nhiều nha chú 😁
@crazysexycool1981 Âm thanh trong clip rè bỏ cụ ra.
@Hưng Thịnh Pleiku Chắc do ngồi quay ở ngay mặt đường nên ít nhiều vẫn có tạp âm dính vô 😋
Hay quá anh êu êiiiiii 🤣
@c0mmand0 Ngay ở #2 A đã chia sẻ link clip òi đó, nhác đọc chả nhẽ nhác coi luôn à 😆
@crazysexycool1981 nhác coi lém, xem clip mất time lắm
Cười ra nước mắt
@c0mmand0 Đọc cũng ko, coi clip cũng ko, thế thua, đúng là nhác hết biết 😆
@crazysexycool1981
Cười vô mặt
Thím này mỗi lần viết bài là có gái trên hình, quen nhiều thế á
@aws Phô tô ráp bơ mà!!!! Chụp nhiều thì quen nhiều thôi!!!!
@aws Thế ko thích ngắm con gái xinh à? Bộ cảm xúc bị mai một òi ư? 😁
khitamdao
TÍCH CỰC
3 năm
cứ có gái xinh là sẽ thu hút được một lượng view đáng kể rồi 😁
@khitamdao OK, biết tâm trạng của AE nên mình luôn cố gắng tiếp cận các em xinh tươi để bá tánh có động lực vô đọc bài :D
Bài viết giàu cảm xúc, đây là bài review thứ mấy của bác rồi nhỉ
@dthanhliem83 A ko nhớ, chắc vài chục lần chứ nhiêu 😁
6 cái uu điểm tới 9 cái nhược điểm, hay, lên luôn AE
@becauseofpassion Dưới góc độ nhìn nhận của cá nhân mình thôi bạn, còn với những người khác thì ko hẳn những thứ mình chia sẻ đã là ưu điểm hoặc nhược điểm 😎
e đang xài cấu hình giống anh, làm sao khắc phục được hiện tượng nóng lên vậy a, bình thường e xài trình duyệt đơn giản nhưng máy nóng lên khá nhanh
dra.long10
TÍCH CỰC
3 năm
@Tiến Đạt Bùi chấp nhận thôi bro, chỉ trách do Apple ra M1 thoi 😃
@dra.long10 Thì nhu cầu của bá tánh khá đa dạng, hiện tại chắc vẫn chưa thể cài triệt để được toàn bộ các app như các đời trước đã tương thích. Cơ bản nếu ai muốn ăn chắc mặc bền thì nên bỏ qua thế hệ M1 😎
greatmen88
TÍCH CỰC
3 năm
@Tiến Đạt Bùi chuyển sang m1 bao mát và pin 12 tiếng tác vụ văn phòng nhé. Hehe
@greatmen88 dạ thôi e xài luôn, chứ bán lỗ sặc
Im lặng đi
Mấy thánh võ đoán vô coi sản phẩm mình đố lúc trưa nay nè @Nicotine Caffeine, @NghiepTranVINA 🤣
Ngon òi, đã có tín hiệu ra Home, cảm ơn bác Cu 😊
Trước cũng thích mua pro lắm lúc đợt ra pro 2017 mà kẹt quá. Giờ hết ham muốn rồi. 😁
Làm bài chia sẻ về chiếc Air đang xài đi mod Sơn 😁
@crazysexycool1981 Tinhte không biết bao nhiêu bài mà nói cả air lẫn pro rồi bác, bài của bác là thứ 1001 á. Coi cả ngày cũng không hết, ngán luôn 😜
@Nicotine Caffeine Mỗi người 1 góc nhìn cũng như cách hành văn mà, tự tin lên Sơn 😁
Bài viết chi tiết, rõ ràng, đánh giá khách quan
Tet21: Gút chóp 1 like
Nhận xét thực tế & công tâm, cơ mà chưa thấy like & vote 5* ủng hộ 😁
@crazysexycool1981 Có like cmt, vote 5 ⭐️ cho app và FB luôn nha bác 😁
@NghiepTranVINA Yeah, đã thấy, hàng chuẩn chỉ luôn, cảm ơn bạn Nghiệp rất nhiều. Chúc buổi trưa ngon miệng nha 😊
@crazysexycool1981 😁😁😁
Tet21: Sáng nhất đêm nay
dailyinfo
TÍCH CỰC
3 năm
Bác có cái cọng cáp nào mà từ c(+) sang lighting (-) không. Muốn sử dụng lại cái cáp trình chiếu đầu lighting mà ko kiếm được cọng đó
@dailyinfo Chú mua của hãng Benks hoặc Innostyle mà dùng, A vẫn đang xài loại đó đây 🤓
dailyinfo
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Em search mà toàn ra cáp C (+) sang lighting (+), ko ra cái lighting (-) nào cả. Anh có link cho em xin cái
@dailyinfo Nếu vậy thì khả năng A cũng bị nhầm, sorry chú 😅
mình xài con mwp72 ổ 512. Con 82 là ổ 1 gb nhỉ.
Máy 16 gb ram vẫn còn lag lắm bạn ơi. Mình hay cài window chơi game
Đúng òi, như bài mình đã dẫn link đợt trên tay tháng 6/2020 đó bạn: 1TB SSD xài tẹt, trước mình dùng MF839 có 128GB vừa xài vừa phải xoá bớt. A cũng cài Windows, để phục vụ cho 1 số việc như kết nối máy scan, chỉnh sửa size ảnh mà ko bị giảm độ phân giải, các nhu cầu cài Windows của A cũng khá đơn giản như đã chia sẻ trong bài 😁

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-macbook-pro-2020-13-16gb-ram-ssd-1tb-hang-chinh-hang-nguyen-seal-thi-truong-vn-sa-a.3155405/

Trên tay Macbook Pro 2020 13” 16GB RAM, SSD 1TB, hàng chính hãng, nguyên seal, thị trường VN (SA/A) | Viết bởi crazysexycool1981

~ Thursday, July 2nd, 2020 ~ Hiếm ai biết bài viết này mình chắp bút phác thảo từ trước khi hàng chính hãng cập bến thị trường Việt Nam, mình nhận được máy bữa 25/6 (đúng một tuần trước lúc bài viết này được publish).
tinhte.vn
HTC206
TÍCH CỰC
3 năm
Mẫu nhìn ok đó a 😁
@HTC206 Chuyện, Macbook của Apple mà lị, hình thức chiếc máy quá ngon nghẻ phải hơm E? Thiết kế thanh thoát, màu Silver kiểu gì cũng đẹp, chỉ cần thấy logo Táo là thấy OK òi :D
HMToon
CAO CẤP
3 năm
Mẫu hịn quá 😆
@ThienAnimation Thuyết phục mãi, hên là ẻm cũng đồng ý 😋
HMToon
CAO CẤP
3 năm
@crazysexycool1981 Chắc ẻm bướng tý để thích bị phạt 😆
@ThienAnimation 😆
bác sn 81 mà nhìn trẻ dữ vậy bác? Em ấy có zalo không? 😏😋😋😋
Có xài Zalo & cả FB nha, người như em gái này chắc chắn ko thể ko xài 😁
bài dài quá, chỉ nhìn lướt qua. thuê ai viết bài cho vậy? mục đích để làm gì? một người chỉ biết nói nhảm, nói leo mà cũng có macbook và biết viết văn à?
@Demah Mình cũng không thù ghét ai, nhưng hay nghi ngờ nên hỏi thẳng luôn, đ/c này hay nói tào lao, xàm...thì sao viết được bài. Chắc 1 nick 2_3 người dùng, hoặc nhờ ai viết hộ.
@N_Spears Chúc mừng "mình" vì "thằng 1981" này cũng thấy mãn nguyện hơn với việc hạn chế thấy những comment "thật tâm" kiểu này. Chúc "mình" an toàn & sống khoẻ nha, mong đích thực đây là lần cuối của "mình" thiệt 😘
@A to Z Thì được chính bản thân A thú nhận ở trên òi đấy thây, hy vọng E đã có lời giải đáp thoả đáng & ko cần thiết phải để lại comment trong bài viết của A nếu E thấy ko ưa 😘
Bổ ích tới đâu thì rơi vào tầm mắt của mấy kẻ như này cũng chỉ là rác thôi, coi thử mấy feedback này là rõ mà 😁
Screen Shot 2021-03-23 at 14.53.54.jpg
Screen Shot 2021-03-24 at 08.22.54.jpg
Tâm nguyện nghe như chuẩn bị đi xa... quá nhĩ
@mrthanh213 Đừng nghĩ xa quá, chỉ là 1 cách hành văn cho xuôi tai thôi mà chú 😁
Thích cái màn hình đẹp, nghe nhạc qua tai nghe khỏe. từ hồi chuyển qua Mac thì em không còn phải cắm thêm dac/amp để nghe nhạc như trước. nhưng làm ps thì không ưng lắm vì không chuyển nhanh giữa các 3Dlut color trong color lookup bằng phím điều hướng như bên windows được. khá là khổ dâm khi làm việc với rất nhiều color lookup file. cá nhân em còn thấy finder bên mac tù túng hơn windows explorer nhiều, quản lí cửa sổ trên dock cũng không ngon bằng taskbar trên win. còn lại cũng không có gì để chê.
@crazysexycool1981 Em không bỏ thằng nào cả bác ạ. Em thích vọc cả phần cứng pc nên chắc chắn gắn bó lâu dài với win. Windows thú vị mà, chẳng có lí do gì để bỏ :D
@caocaolatre199x OK, chúc chú có những trải nghiệm thú vị & đạt được hiệu suất cao nhất với cặp đôi nền tảng này 👍
@crazysexycool1981 cám ơn bác 😁
@caocaolatre199x 👌

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019