Chevronwp7 không còn được hỗ trợ, Microsoft nhượng bộ

vuhai6
4/12/2010 4:9Phản hồi: 33
Chevronwp7 không còn được hỗ trợ, Microsoft nhượng bộ

Nhóm phát triển Chevronwp7 vừa mới thông báo trên trang web chính thức của mình: họ quyết định ngừng hỗ trợ và phát triển thêm đối với phần mềm unlock WP7 Chevronwp7. Quyết định được đưa ra khi nhóm có buổi làm việc chính thức với Brandon Watson, một quản lí cao cấp của Microsoft trong mảng Windows Phone 7. Cả hai bên cùng thống nhất ý kiến và Microsoft đồng ý sẽ xem lại những quy định của mình trong việc xuất bản phần mềm, nới lỏng quy định của mình để các lập trình viên có thể thử nghiệm phần mềm của mình một cách đơn giản hơn chứ không phải thông qua Windows Phone Marketplace như trước nữa.

Những động thái mới này của Microsoft đã giải quyết những khúc mắc của Lập trình viên, đặc biệt là giải quyết lí do đã tạo ra sự xuất hiện của phần mềm chevronwp7. Tất nhiên để đáp lại thịnh tình cũng như việc hợp tác lâu dài giữa 2 bên, nhóm chvronwp7 đã quyết định gỡ bỏ phần mềm unlock này ra khỏi website của mình và quyết định không tiếp tục phát triển nó nữa. Chúng ta hãy cùng chờ đợi những thay đổi đến từ Microsoft nhé, hi vọng trong bản cập nhật kế tiếp thay đổi sẽ xuất hiện.

Nguồn: chevronwp7
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

brighten
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy đây là tin tốt chứ nhỉ, dù gì từ chính hãng vẫn ngon hơn bên t3
koutouyo
TÍCH CỰC
13 năm
Chưa có đt wins xài tạm thời không quan tâm 😁
SE K800i
TÍCH CỰC
13 năm
microsoft có làm khó họ mới chế ra công cụ unlock để làm việc,nay microsoft đã nhượng bộ thì công cụ này cũng không cần phải phát triển nữa.
maquan
CAO CẤP
13 năm
như vậy nghĩa là sẽ không có jailbreak và không cài đc app thuốc nữa. Microsoft chỉ nhượng bộ các nhà phát triển thôi chứ có nhượng bộ người dùng đâu ạ
bjboyn00b
TÍCH CỰC
13 năm
Muốn xài cái gì cũng chùa hay sao mà nhượng bộ người dùng , nó có bắt bẻ người dùng cái gì đâu 😁
maquan
CAO CẤP
13 năm
là nó cho cái gì thì dùng cái đấy, không vọc được. Nói thật cái wp7 chạy thì mượt thật đấy nhưng dùng 2 hôm là nhàm, toàn mấy hình vuông, màu thì đơn sắc đổi đi đổi lại cũng chỉ có xanh đỏ tím vàng. App thì không có game cũng không toàn chơi demo đi được 1, 2 bàn là hết. Nói chung giờ chưa phải lúc dùng wp7 hehe. Bác nào nhiều xiền thì mua app về chơi, em mua máy xong hết xiền rồi chả còn tiền mà nướng nữa
Đây sẽ là tiền đề cho các nhóm phát triển của các hệ điều hành : IOS, WebOS , RIM.... lên tiếng
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
vậy là nhóm này đã bị Microsoft xử đẹp
xmensport
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy bác ở trên comment thì cũng làm ơn nghiên cứu cho có kiến thức 1 tí rồi comment. Ở đó chém gió trên topic theo mình nghĩ ko hay cho lắm. Từ từ đi rồi sẽ hiểu, nó xóa tool trên web chứ có nói ko tích hợp tool đó vào các soft hỗ trợ khác ? Lên web nó đọc đi các bác ạ
googlevn83
ĐẠI BÀNG
13 năm
phải như vậy chứ ko thì thiệt thòi cũng chính họ thôi chứ ai
đối với dân đen thì tin này ko đc vui là mấy chỉ vui cho mấy lập trình viên
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Có lợi cho người bản địa quen sài hàng hiệu với giá tiền "hiệu"
Người Việt ta dù cầm IP4 nhưng vẫn jailbreak ầm ầm để sài đồ "chùa" nên tin này kô vui 😁
Cũng bình thường thôi 😃
Hay quá rồi.............................😁
Thế này chỉ cần ms nâng cấp fw lên một phát nữa là chevron hết tác dụng khỏi cài cắm gì nữa ^^
umumti
CAO CẤP
13 năm
Chúng ta có thể bỏ ra cả vài chục triệu mua điện thoại xịn nhưng bỏ ra vài usd mua 1 ứng dụng thì thấy khó khăn quá! Chưa biết chuyện này của MS ra sao, nhưng giữa MS và nhóm Chevronwp7 này thoả thuận với nhau, nếu người dùng không có lợi thì sẽ có nhữn nhóm Chevronwp7 khác mọc lên mà thôi!
Ôi,đây mới là thông tin có vui nhất nhận đc của hôm nay.
chắc là tiền đè chết người rồi :showoff:
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
chả có gì vui cả, ko jailbreak thì vẫn mất phí cài app mà thôi 😃 Đừng tưởng bở
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
zZz
không ham wp7...............
chà chà khó khăn nhỉ 😁

Xu hướng