Chọn ổ cứng WD theo nhu cầu sử dụng

QuanNDD
4/1/2016 14:46Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sunhy12
ĐẠI BÀNG
8 năm
f
của em là dell N4110, ở hcm chỗ nào bán ổ cứng này uy tính vậy bác
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sunhy12 Bạn mang máy tới Thành Nhân computer đối diện Copmark đường Bùi Thị Xuân q1 họ sẽ xem và tư vấn lắp loại nào 9 hay 7mm, theo tôi bạn chọn red nhé
sunhy12
ĐẠI BÀNG
8 năm

Ổ đĩa em bị vầy, nhưng khi quét bad thì nó báo không có lỗi bad, vào wrod excel powerpoint thì lag lắm, đánh chữ 1 hồi nó mới ra. Máy em bị gì vậy mấy bác???
quanghuy113
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sunhy12 quét bad thì quét bằng HDD Regenerator là chuẩn nhất. quét xong tự nó khắc phục (lúc trước ổ HITACHI của em bị bad quét và khắc phục gần 2 ngày 😆 )
sunhy12
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quanghuy113 mình cũng quét bằng HDD Regenerator mà nó không báo bad trong khi kiểm tra bằng phần mềm thì nó báo bad
quanghuy113
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sunhy12 thế thì chịu 😃
mình chủ yếu kéo torrent thì nên chọn loại nào hả các bác???
@khanh15081991 bác kéo torrent thì chủ yếu là tốc độ mạng, bác cứ xài Blue cho rẻ
harry_123
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình sử dụng WD Black được 4 năm rồi, rất bền và mượt, cực ưng WD 😁
albatron
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lưu dữ liệu ảnh ọt thì mua loại nào nhỉ?
shinbutbi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@albatron Lưu dữ liệu, ảnh thôi thì bác nên sử dụng ổ WD Blue thôi là được rồi bác ạ.
sunhy12
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho mình hỏi ở việt nam chỗ nào bán chính hãng ổ cứng WD vậy? thanks mọi người
heomap.ngo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sunhy12 bác lên search westernvietnam, hoặc vô Phong Vũ cũng có hàng chính hãng ở VN
sunhy12
ĐẠI BÀNG
8 năm
@heomap.ngo Phong vũ bảo hành có 3 năm à bạn, trong khi hãng bảo hành 5 năm
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
8 năm
@heomap.ngo Mình người HN bạn à. =((
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@TDCuong_TN Hanoicomputer, anphat, maihoang...
Ổ cứng của mình là WD blue xài được 1 năm rưỡi mà bây giờ hay bị treo và khởi động lại máy cứ kêu tít tít tít... nhấn rết mấy lần mới chạy được là sao nhỉ?
sunhy12
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhtrinh08 Tít tít có thể do ram lổng đó bạn
@sunhy12 Vậy phải làm sao bạn?
sunhy12
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhtrinh08 Tháo ram ra, vệ sinh ram, rồi gắn lại, vệ sinh đầu tiếp xúc của thanh RAM
Trên web thấy bảo hành 5 năm nhưng Phong Vũ bảo hành 3 năm?
CasperRace6
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhtrinh08 còn 2 năm đem lên nhà phân phối
@fear Được à?
@minhtrinh08 bác ra PV hỏi kĩ là khỏi phải băn khoăn
@Bảo Ân 1994 like cho bác
ngocm1215
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhà phân phối bảo hành 5 năm lận
@ngocm1215 Vậy mua ở nhà phân phối hay mua ở Phong Vũ?
CasperRace6
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhtrinh08 Cái cách bạn hỏi nghe có vẻ khó chịu nhỉ. Bạn nên liên lạc trực tiếp Phong Vũ hỏi sẽ rõ ràng, độ tin cậy cao hơn. Mọi người đang cố gắng giúp bạn thôi.
heomap.ngo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhtrinh08 có thể người ta bảo hành tại cửa hàng 3 năm, còn 2 năm sau bạn được bảo hành theo hãng, giống máy hình mình mua, bảo hành 2 năm, trong đó 1 năm đầu vừa được cửa hàng và cty bảo hành
batboy_boy
ĐẠI BÀNG
8 năm
em xài ổ tím ạ, trước xài 1 black 1T giờ sang 2 ổ tím 2T là 4 T chơi games và lưu phim thôi chưa thấy gì khácb iệt
lengank28
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài viết hữu ích nhưng ko thấy đề cập tốc độ của từng dòng hhd nhỉ, như blue thì 5400rpm chẳng hạn, mấy dòng kia thì tốc độ thế nào các bác ?
Lâu nay chỉ biết cắm đầu vô chiến ổ WD Black cho máy để bàn, WD Red cho ổ cứng mạng.
Thiệt là phí quá xá.
@machao_mengqi ủa thế bạn mua gì khác cho HDD ? chỉ có 2 màu đó là tin tưởng độ bền thôi, màu khác slow, lại chết ỉu ko nên xài.
e đào mộ phát, làm sao để biết được ổ cứng sản xuất năm nào vậy các bác, e thấy khác nhau về thiết kế nhưng lại không thấy thông tin năm nào sản xuất
lengank28
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyentam91 Đọc kĩ cái nhãn ở mặt trên của nó hoặc là xem cái tem bảo hành nào có hạn thấp nhất trên board của nó đó.
@lengank28 e định đặt trên lazada bác ợ, nên không biết mẫu nào ý
coolboy_198x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ae cho hỏi ruột của ổ cứng di động Wd My passport & ultra đời 2017&2018 đều là dòng Blue là sao?
Hôm nay ổ cứng WD blue của mình không lên mất tiêu luôn? Xài được gần 4 năm rồi! Giờ phải làm sao mọi người?
Vừa ra đi 1 con blue 4TB vì chết cơ sau 4 năm rưỡi hoạt động, khuyên các bác muốn lưu trữ và dùng lâu dài thì cứ quất SSD hoặc ít nhất là né con blue ra. Nó mà chết cơ thì chỉ có tốn bạc triệu để bung ra đi cứu dữ liệu thôi. Đang thay bằng con red để xem bền hơn được bao lâu. Chán cái bọn HDD này nhất là cái bệnh chết cơ hy hữu ko cách nào cứu chữa được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019