Có nên chạy xe trên lề đường để tránh kẹt xe?

Enzo Le
21/7/2020 8:58Phản hồi: 479
479 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ủng hộ hay k ủng hộ thì ra đường vẫn sẽ leo lề thôi, còn muốn mà k leo lề nữa thì có 3 cách:
1- đập hết thành phố, quy hoạch lại đường cho rộng ra
2- cấm xe máy vì chỉ có xe máy mới thường xuyên leo lề
3- cho cái mức phạt tầm 500k với xe máy leo lề đi là chẳng có bố con thằng nào dám leo
Ủng hộ vì mình nghĩ thich
Vì vi ảnh hưởng tới người đi đường gây nên nguy hiểm cho nên mình không ủng hộ 😃
Không ủng hộ vì mình nghĩ sai luật
bnhhl
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình không ủng hộ bởi vì . 😃
nkn1506
TÍCH CỰC
4 năm
Tại vì sẽ làm hư hết lề đường vì kết cấu lề đường là dùng để di bộ nên mình không ủng hộ
Theo ý kiến cá nhân, mình sẽ ủng hộ, vì đường sg với hn như hạch ấy, không leo không được, sống chung với lũ cho rồi)
mr.tmax
ĐẠI BÀNG
4 năm
Về luật mà nói thì không có gì để bàn cãi nữa, phương tiện giao thông "Leo vỉa hè để đi" rõ ràng là vi phạm rồi => sai hoàn toàn.
Còn lại những người leo vỉa hè cũng có lý do riêng của họ, cơ quan chức năng cũng nên lắng nghe ý kiến của họ.
Đây là câu chuyện muôn thở, không biết bao giờ hạ tầng giao thông nước ta mới giải quyết được "đặc sản" kẹt xe này.f
Mình không ủng hộ vì không an toàn và làm ảnh hưởng người đi bộ
hieu8885
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tại vì trèo lên vỉa thì có chỗ dưới đường cho xe khác. nên mình không ủng hộ
ecd
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình không ủng hộ vì vỉa hè thiết kế để làm gì thì sử dụng đúng công năng của nó.
Vì đường đôi khi thiết kế quá chật so với mật độ dân cư và nhiều chỗ thì lề quá rộng. Nếu ko leo hè thì cũng mất đi lợi thế của việc đi 2 bánh so với 4 bánh cho nên mình ủng hộ 😃
Cảm giác tự tin ko sợ bị phạt hoặc phạt nguội thì oke, cứ chạy thoải mái thôi, rồi nhìn người đi bộ họ nhìn với ánh mắt khinh bỉ hihi.
Cá nhân mình không ủng hộ, đơn giản vì đã leo lề thì thì đừng tỏ thái độ khi ngta k nhường cho xuống 🙂 😁
zjnh9k
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình rất không ủng hộ, cơ bản vì g 😃
Cá nhân mình ủng hộ, đơn giản vì xE Ô TÔ CHIẾM HẾT LÀN BUỘC MÌNH PHẢI LEO LÊN LỀ 😁
nesteacold
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không ủng hộ vì mất an toàn
Phúc Srock
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thêm 1 điều nghiêm trọng nữa là làm gạch Lề đường bị hư hại nặng nề gây mất mỹ quan nữa bạn 😃
jlamp07
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình rất không ủng hộ, lý do là vì vô ý thức mới nhảy lên lề đi, phải làm gương cho con nữa chứ? 😃
Bởi vì vừa gây mất an toàn cho người đi bộ, vừa gây hại đến xe mình. Lỡ xui đi ngay vỉa hè lót gạch bị nứt. Cán vào khiến gạch nhổng lên va vào gầm thì lúc đó khóc cmnl, cho nên mình sẽ không ủng hộ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019