Có phải WiFi còn quan trọng hơn cả cafe và TV?

sonlazio
22/9/2010 3:28Phản hồi: 100
Có phải WiFi còn quan trọng hơn cả cafe và TV?
Thỉnh thoảng bạn nên đến cafe Tinh Tế để dùng được cả WiFi và uống cafe!

Một nghiên cứu từ tổ chức WiFi Alliance trên 1000 thanh niên Mỹ và 400 thanh niên Trung Quốc có tuổi đời trung bình từ 17-29 cho thấy đối với họ, mạng WiFi còn quan trọng hơn cả cà fe hay xem TV. Khoảng 3/4 thanh niên Mỹ không thể chịu được việc thiếu WiFi trong một tuần nhưng lại có thể chấp nhận việc thiếu trà hay cafe. Con số này còn cao hơn ở Trung Quốc với 87%. Hơn một nửa số người được phỏng vấn thừa nhận WiFi là một phần thiết yếu của cuộc sống chứ không chỉ là một công công cụ hữu ích nữa.

Ngoài ra, chúng ta còn thấy được một số các kết quả khá thú vị khác từ cuộc nghiên cứu này:
  • 2/3 số người Mỹ được hỏi cho biết họ dùng nhiều thời gian với WiFi hơn là xem TV.
  • 64% người Mỹ cho rằng sẽ là bất khả thi để duy trì mối quan hệ với bạn bè mà không có WiFi trong khi 44% nói điều tương tự về gia đình.
  • 84% người Mỹ cho biết họ sẵn sàng bỏ đồng hồ lại ở nhà để mang theo 1 thiết bị kỹ thuật số.

Tham khảo: Maximumpc
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em thấy ngồi lướt wifi thì hay nhạt mồm ! Mà nhạt mồm thì hay cafe , trà ! Nhưng có wifi xem mạng rồi thỳ em ít cần TV lắm ! Nhưng dù sao có wifi thi thoảng mở điện thoại xem web free cũng vui lắm
jing
CAO CẤP
14 năm
ko cái nào là quan trọng với mình hết

nói là ; internet quan trọng thì đúng hơn . toàn dùng cable, ít dùng wi-fi
windmill
ĐẠI BÀNG
14 năm
Wifi còn tùy thuộc loại nào , cho dùng free mới thích chứ 😃
goldeneagle
ĐẠI BÀNG
14 năm
wifi thì đúng là quan trọng ngồi quán cafe thiếu wifi thì mình chẳng mún vào ... mạng cái gì củng có thì chắc mình cần gì chi cái tv nhỉ :p
thiendtdd
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã là người yêu công nghệ thì thường bên mình lúc nào cũng đầy đủ đồ chơi, ít nhất là 1 cái smartphone bắt sóng wifi, cao thủ hơn thì kèm theo 1 tablet, hay notebook... Tất cả đều cần có wifi, không thì ngồi ngắm nó mà cười...
tusitac
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho wifi 1 phiếu. Thực ra mình định chọn tivi và wifi thôi, ko có cafe cũng ko sao hehe, nhưng vì ko có lựa chọn đó nên đành chọn option 1
kennho123
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đồng quan điểm với bạn,thích wifi và tivi 🆒
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Ngồi wifi hay ngồi lâu, ngồi lâu thì chỉ có cafe là thích hợp, chứ nước cam hay coca thì 1 loáng là hết, do đó cafe hay đi với wife là vậy.
cafe + wifi + nhạc nhẹ trong không gian yên tĩnh là ok 😁
eckounltd
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hi-end Coffee là chuẩn theo như ý kiến của bác. Chổ í nhạc hay kinh khủng, mà có đến mấy cái hospot wifi cơ , mà free nữa :D :D :D
forexvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thế này là quá đủ TV chả để làm gì Phim, Nhạc trên Net đầy tha hồ chọn theo sở thích Thời Sự trên Net còn đầy đủ hơn nhiều quan trọng là còn được chém gió về vấn đề mình quan tâm.
Tinh tế đáp ứng gút nhu cầu của bạn, từ ghế êm đến ngồi lê ngồi lết😃😃😃. nhạc hòa tấu êm dịu. Bữa nào dẫn chú em làm DJ lên xin cu Hiệp lên nhạc một bữa🆒
Mình thì chỉ thích đến quán cafe ngồi 1 mình , wifi hay 3g đều được, nhạc nhẹ, yên tĩnh, bên ngoài lất phất mưa rơi, trời hơi se se lạnh =>> Còn gì Tinh tế hơn ^^
gjhen1325
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cf là cần thiết, ngồi uống 1 ly cf và lên mạng bằng sóng 3G chứ ở chỗ e nhiều quán cf k có wifi or wife sóng rất yếu k thể sử dụng dc!
hoangdzung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nơi tôi sống Wifi khá là hiếm hoi nên tôi dùng 3G thay Wifi. Sao không ai đưa 3G vào bình chọn nhỉ........
em cũng thích wifi hơn vì phòng ko lắp tivi mà, cafe thì lại càng ko rảnh thì mới ra quán uống
Tại sao ko phải là internet không dây, vd 3d, wan, wimax... Mà phải là wifi? từ hồi có 3g tới giờ em rất ít xài wifi khi ngồi quán
với em thì 😁 những ngày trong tuần em dùng cable ở nhà trọ, nhưng cuối tuần về nhà lại được dùng wifi free của khách sạn đối diện nhà em:happy::happy: tóm lại cái nào cũng quan trọng với em hết^_^
Mình đi uống cafe thì toàn những quán có wifi nhưng ko bao giờ dùng, nếu có dùng thì rất ít. Vì bạn bè gặp nhau điều nói chuyện mình lại lôi cái máy ra lướt web, chat...thế thì ra sao nữa.
với em âm nhạc, no 1 không thể thiếu
Cafe thì không thể thiếu còn wifi không có cũng không sao vì còn 3g hay bét cũng gprs được mà. Wifi chỉ là phương thức còn cafe là cả một nét văn hoá.
ra quán cafe mà ko có wifi mình sẽ ngồi ko quá 5 phút. => Out 😁
taysongmer
ĐẠI BÀNG
14 năm
em ko uống cafe, ko xem TV, ko lên wifi 😃
umumti
CAO CẤP
14 năm
"Làm chuyện khác" hả bác?
Ngồi ăn cơm mà không có TV em ăn chẳng thấy ngon gì hết trơn á........:banghead:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019