Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

[Có thể bạn chưa biết] Gọng kính cũng có size

Ngon Bổ Xẻ
10/6/2023 8:49Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Toàn xài gentle monster
@theon2709 Ồ brand này có vẻ hay ho, cám ơn bạn
@theon2709 b biết dòng nào kính kiểu gọng nào kiểu màu trắng sáng như mạ crom ấy không nhỉ? Và không bị ố cái đệm mũi không nhỉ? m mồ hôi dầu phải chuyển qua gọng nhựa nhưng nhìn không được đẹp lắm.
nhiều khi đeo kính chán quá
Có thể b mới biết. Gọng kính cũng có size 😃
@ides mình mới biết thật 😁 hì hì trước giờ không để ý lắm
@Ngon Bổ Xẻ Bạn thật là biết đùa
@Ngon Bổ Xẻ Mình nghĩ vậy, ai xài kính đều biết size của mình để phù hợp với mặt.
Cái gọng nhựa em đang đeo cũng xêm xêm 5 củ made in nhựt bổn k biết có gì mà mắc dữ v
vankha88
ĐẠI BÀNG
một năm
cũng vui. hôm bữa mình cũng giật mình biết vớ cũng có size. ba mươi năm về trước mình nghĩ chỉ free size cho người lớn luôn đúng.
mình từng gõ 1 topic về vấn đề này rồi, mà vẫn cám ơn thớt vì gõ lại nha he he
@Nam Air Vậy à anh 😁 em chưa xem bài đó
@Ngon Bổ Xẻ Cái oakey do
Kính cận kim loại bạn tham khảo Rayban. Chất lượng cũng ok mà. MontBlanc thì đẳng cấp rồi.
Mua khá nhiều đồ trên jomashop rồi, riêng về kính & đồng hồ thì rẻ hơn nhiều so với VN. Có trang Ashford giá cũng ok. Bài viết rất hữu ích. Thanks thớt
@tranlehung Cám ơn bạn, bạn ở VN không, bình thường bạn dùng dịch vụ nào ship về thế?
@Ngon Bổ Xẻ Mình ở SG nè, mình hay nhờ USA Mua bên Tân Phú. Bạn gửi link rồi họ báo giá về tận nhà bạn.
@tranlehung Cám ơn bạn, mình cũng muốn biết thêm một vài bên uy tín để trải nghiệm thử chứ trước giờ mới dùng của 1 bên
Tung-DT
ĐẠI BÀNG
một năm
Minhf size 55 17 150
Thank you!
nierec
TÍCH CỰC
một năm
xin hỏi gọng kính như thế nào gọi là vừa?
@nierec Giống như bạn hỏi mình bạn mặc áo cỡ nào thì vừa 😁 chắc mình không trả lời được

Nhưng, bạn có thể chú ý đến các size kính khi đi mua trực tiếp để xem size nào phù hợp hoặc kiểm tra, đo đạc kính đang đeo, thì sau này có căn cứ để mua online chính xác hơn
tuluan
TÍCH CỰC
một năm
Phải thử mới biết size của mình.
Mình đang làm tại công ty về gọng kính. Chính xác là có size như bạn nói. SX tại vn nhưng xuất nước ngoài chứ không bán tại vn.
con Montblanc trong hình đúng y như gọng mình mua cách đây 1 tháng
MetalArm
ĐẠI BÀNG
một năm
B nào biết chỗ nào bán càng kính để thay ko?
Mình có mua gọng kết hợp loa bluetooth của 1 hãng start-up VN là REPI để dùng thử. Loa thiết kế trong 2 càng kính.
Được 2,3 tháng thì trải nghiệm người dùng đúng tệ @@ (với nhu cầu của mình). Nhưng thui chấp nhận vì chuột bạch. Ốc giữ càng và gọng ai đeo kính thì biết dùng 1 thời gian nó lỏng, hỏi tụi hỗ trợ khách hàng là mua loại vít nào (đi tìm mua cho nhanh), nó nói dùng vít 4 cạnh thông thường trong khi thực tế sp là ốc 6 cạnh, đến đây là thấy chán r chả muốn liên quan hãng này nữa. Sau đó chưa kịp siết ốc thì xui gọng rớt trúng cạnh bàn gãy 1 bên càng 😆 .Coi như duyên số ko hạp :v , lúc mua cũng khá trầy trật vì hãng ngoài HN mình ở SG.
Giờ 1 là tìm gọng khác đưa tròng qua vì tròng mình dùng loại tốt, bỏ phí; 2 là thay càng nên hỏi thử các b?
@MetalArm Ca này thấy khó bác ạ
MetalArm
ĐẠI BÀNG
một năm
@Ngon Bổ Xẻ khó thì kiếm gọng thông số tương tự theo bài của b r chuyển tròng qua thôi. 2tr ủng hộ start-up VN
Cười ra nước mắt
MetalArm
ĐẠI BÀNG
một năm
@Ngon Bổ Xẻ mà cái gọng Repi này nó éo ghi thông số luôn, thui dựa vào bài b tự đo r kiếm gọng. cảm ơn bài viết của b nhé <3
@MetalArm Chuyển tròng còn phải xem dáng tròng nữa bạn ạ, phải cùng dáng nữa mới chuyển được á
MetalArm
ĐẠI BÀNG
một năm
@Ngon Bổ Xẻ đúng r mình nắm thông số để double check với bên cửa hàng thôi. vẫn phải mang gọng ra cho họ tư vấn
Mình đang đeo đúng cái gọng size 54-18-140 luôn 😃
Bài viết chất lượng quá! Cho tụi mình xin link sản phẩm tham khảo với bạn? Thanks
@Ho hoai An Link tham khảo đây nhé bạn, mẫu này hiện lại đang out of stock rồi: https://fado.vn/us/joma/demo-rectangular-mens-eyeglasses-mb0212o-002-54-montblanc_demo_rectangular_mens_eyeglasses_mb0212o_002_54.html?ref_id=i2wqPogd0J
@Ngon Bổ Xẻ Hic! Hết rồi! Thank bạn
hay quá, giờ mới rõ
Đúng thật đeo kính bao lâu cũng ko biết có size luôn. Cứ ra thử gọng, vừa mặt + nhìn ưng mắt là mua thôi.
Tiện thể cho hỏi có phần mềm nào quyét khuôn mặt rồi đề xuất gọng k chứ đeo đủ kiểu rồi k biết loại nào hợp với mình nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019