Có tiền thì cũng nên mua trả góp đồ công nghệ?

beoandlun
29/11/2020 14:50Phản hồi: 636
636 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kensai
ĐẠI BÀNG
3 năm
ông chủ thớt hoặc là chym lợn của FE credit hoặc là chả hiểu cái gì về tài chính 😁
beoandlun
TÍCH CỰC
3 năm
@kensai =]] Đã nói là em làm lập trình, không có liên quan gì tới ngân hàng mà nị!
programervn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quan điểm cá nhân của mình: hãy là người tiêu dùng thông thái, cái nào lợi thì dùng, nếu thật sự trả góp 0% lãi suất và giá thanh toán bằng giá trả thẳng thì cứ trả góp thôi, nhưng nghe có vẻ hơi mâu thuẫn với châm ngôn "Không có bữa trưa nào miễn phí". Riêng đồ tiêu dùng cá nhân nói chung, có thì mua không có thì không mua, nhiều tiền mua nhiều, ít tiền mua ít. Còn vay/ứng để phục vụ nhu cầu tiêu dùng cá nhân là hạ sách, quan điểm của 1 người ăn chắc mặc bền, tư duy cổ hũ cho biết 😃
Cá nhân mình, những khoản sẽ sinh ra tiền (nhà cửa, đầu tư kinh doanh) thì mới vui vẻ vay trả góp. Còn lại những thứ thuộc về sở thích, đồ chơi thì cứ cầm một cục trả cho vui vẻ. Cảm giác chờ tiền lãi để mua con Ipad pro nó cũng vui vui như cày level trong game vậy.
zaypoo
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình vẫn thường xuyên mua đồ trả góp qua tiki và shopee, sau 2 năm đăng kí thẻ tín dụng thì mua dc kha khá đồ rồi.
Thẻ BIDV thì bị hạn chế thời gian trả góp hay sao đó, 2 năm trước thì trả góp 12 tháng vẫn ok nhưng giờ chỉ còn lựa chọn gói 6 hoặc 9 tháng.
Ví dụ những món đồ công nghệ như điện thoại (tầm dưới 10tr) hay linh kiện máy tính (RAM, CPU, VGA...) thì mua online trả góp cũng là 1 ý hay. Hàng tháng ko phải chịu lãi, để tiền mặt làm việc khác có ích hơn. Thay vì trả 1 cục tiền 10 20tr thì chia ra mỗi tháng 2~3tr trả dần
hai vợ chồng mình mua cái gì cũng đều góp 0%. mặc dù có tiền mua thẳng. bởi vì góp thì sẽ phải trích tiền ra bắt buộc, ko tiêu nhiều cái lãng phí.
thứ hai góp nhiều sẽ được khách hàng thân thiết, được hưởng nhiều chế độ hay ho. như mua đồ ở tgdd hay dmx đều đc giảm 10% :p
@MaiLinh8890 10% trên giá gốc thì cũng vậy thui à :v
accazure
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phần lớn thì trả thẳng bao giờ cũng rẻ hơn tra góp, với đt thì tầm 1-2tr, tiền này cũng k khác gì tiền lãi trả góp
phuhaobui
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tuỳ nhu cầu
jul12st83
TÍCH CỰC
3 năm
quan điểm của tôi cũng vậy mặc dù có thể mua thẳng nhưng vẫn lựa chọn trả góp vì với số tiền 30tr có thể làm được những việc khác mà vẫn có thể mua được đồ mình thích để dùng. Mình dùng 2 thẻ 1 thẻ chỉ để chuyên trả góp và 1 thẻ dùng thể thanh toán hoặc mua bán
Có tiền thì mua trả thẳng chứ mua trả góp làm gì cho mất thời gian à
LeNu1989
ĐẠI BÀNG
3 năm
0% thì góp là ok
Ví dụ có sẵn 40 triệu mua đồ khoảng 35tr nhưng vẫn trả góp trong 12 tháng mỗi tháng tiết kiệm trả 3tr. 40tr đem gửi tiết kiệm. Sau 1 năm có đồ mà vẫn còn tiền. Gọi là 1 hình thức để mình tiết kiệm và cố gắng hơn
ngocbankt
TÍCH CỰC
3 năm
0% đúng nghĩa thì cứ trả góp thôi, mất j đâu, kkk
vinhvo2802
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hóng có bài cun thể tổng hợp ý kiến
Zonz
ĐẠI BÀNG
3 năm
1 nhân viên tích cực của ngân hàng cho hay.
rongtphong
TÍCH CỰC
3 năm
Theo mình gom đủ lúa rồi đi xúc. Ví dụ như hờ 12 Pro Max mình đã đủ 70% rồi. Giờ cày thêm đợi đến cuối năm cũng tiết kiệm được mới kha khá (không chừng đủ 1 tua phượt ngắn)
Hun cái nè
vẫn là bẫy thôi :v tiêu tín dụng chỉ khi bạn có đủ tiền hoặc thu nhập của bạn phải gấp 2 lần giá trị trả góp . Ví dụ bạn mua con iphone 33tr tại FPT, 33tr đó FPT họ đã tính cả phần trả góp 1tr vào rồi, nên sẽ có trò là mua trả thẳng thì được khuyến mại còn 32tr, còn mua trả góp thì phải trả đủ 33tr vì thế Hàng tháng bạn chả mất phí gì cho trả góp nữa 😆 . vay trả góp là dạng dịch vụ, và vì nó là dịch vụ thì không bằng cách này thì bằng cách khác, bạn vẫn phải chi trả cái phí dịch vụ đó
convoi9999
TÍCH CỰC
3 năm
Vay thì cứ né tpbank ra, gấu hỗn ko đó. Đòi nợ còn hơn chửi mướn
heobubi
TÍCH CỰC
3 năm
Mình xin phép chôt lại cái top này sau khi đọc nhiều cm của các cụ.
1- trả góp ko mất đồng nào phải có thẻ tín dụng, và có quy định về thời gian trả mới dc hưởng 0%.
2- có tiền ra mua thẳng cho sướng, ko phải sợ quên trả cho ngân hàng, hay bị n.hàng gọi điện chửi vì tội chậm đóng cho ngân hàng
3- ko có tiền thì thôi đừng đú.
Mr Seen
CAO CẤP
3 năm
hì hì nếu thật sự tìm hiểu kĩ thì trả góp quẹt thẻ ok hơn nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119