Công ty khởi nghiệp Việt Pitech giới thiệu thiết bị điều khiển cửa cuốn Rhino trong hệ sinh thái IoT

agp8x
7/4/2018 8:24Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon đó, chứ cửa nhà thì ko dám tin vào mấy loại tự chế, lỡ có gì thì chả ai lo cho @@ cứ có thương hiệu vẫn tốt hơn
OxJade
TÍCH CỰC
6 năm
thằng này có làm khoá chống trộm cho xe máy mà ko biết xài ổn ko,ko thấy ai review
Pitech IoT2u
ĐẠI BÀNG
6 năm
@OxJade dạ anh có thể tới 63 Lê Đức Thọ, P.7, Gò Vấp để trực tiếp trải nghiệm ạ. Hiện tại sp của Pitech được bảo hành 1 đổi 1 trong 1 năm, nên nếu có bất kỳ vấn đề gì thì Pitech sẽ luôn hỗ trợ ngay lập tức ạ.
baodng
TÍCH CỰC
6 năm
Có 1 tính năng quan trọng hơn cả việc bảo mật mà tôi chưa thấy trong bài đề cập đến, hay là sản phẩm ko có thì tôi ko rõ.
Hệ thống này có cảm biến cảm ứng vật cản ko? nếu có thì cơ cấu hoạt động ra sao?
Tôi vd 2 trường hợp như thế này:
VD1: Nếu trong lúc chúng ta chọn đóng cửa đã nhấn nút đóng trên smart phone, nhưng vô tình app gặp trục trắc và ko nhận lệnh tiếp theo vẫn cứ tiếp tục đóng, gần đóng xong thì có em bé chạy lại ngồi bên dưới cửa, thì lúc này cửa sẽ xử lý như thế nào? tự huỷ lệnh đóng hay vẫn tiếp tục đóng?
VD2: giả xử cửa có cảm biến vật cản và biết dừng khi có vật cản tự động, nhưng nếu chủ vẫn cứ nhất nút hạ cửa xuống thì lúc này xử lý thế nào?
Pitech IoT2u
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baodng dạ hiện tại thì nếu gặp vật cản thì hệ thống Rhino sẽ lập tức cho cửa đi lên và không đi xuống nữa cho tới khi nhấn nút xuống. (cùng lúc đó là gửi thông báo qua điện thoại cho chủ)
baodng
TÍCH CỰC
6 năm
@Pitech IoT2u Tức là nếu gặp vật cản mà bấm nút xuống thì cửa vẫn sẽ đi xuống? Như vậy là sai rồi và rất nguy hiểm.
Pitech IoT2u
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baodng xuống nhưng chạm vật cản là lập tức lên lại thôi ạ, chứ không phải đè nút xuống là nó xuống tiếp.
linh1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
rất quang tâm, có dự án 200-300 căn toàn cửa cuốn, nhưng đang bị phản ánh vì bất tiện của hệ thống cửa cuốn hiện tại, có một số thắc mắc
1. mất điện, có thể mở đc k: vì cửa thường có UPS mất điện vẫn mở dc
2. rớt mạng (trong trường hợp k mất điện) , sử dụng qua blutooth bình thường phải k
Pitech IoT2u
ĐẠI BÀNG
6 năm
@linh1990 dạ nếu cửa có UPS sẵn thì thoải mái ạ. Nếu không có mạng thì mình vẫn dùng bluetooth để mở cửa qua remote Pi hoặc app (đứng trong khoảng 15m) bình thường.
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gần Vòng Xoay Điện Biên Phủ, Q. Bình Thạnh nhất thì có Showroom hay cửa hàng nào để mình ghé xem trực tiếp
Bài viết sơ xài quá, không thấy thông tin hay video gì của cái vụ mở đóng cửa cuốn cả
Pitech IoT2u
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hiddenwave anh có thê tới 63 Lê Đức Thọ, Gò Vấp để trải nghiệm ạ ;)
Cá nhân mình thấy cái này hay đó chứ.
Ví dụ như nhà mình nè, hiện tại đang cho thuê mà mỗi lần có người mới vô thuê là phải làm 1 cái phôi remote mới để đưa cho họ. Mà nói thiệt chứ mấy người đó ra tiệm làm 1 cái phôi y chang dễ ẹc TT.TT nhiều lúc cũng cảm thấy lo vỡi

cái rhino này mình chỉ cần bật app share cho họ xài. khi họ không thuê nữa vào app xóa account của họ đi. thấy cực tiện lợi. chắc về đề xuất với gia đình lắp 1 cái cho nhà mình đang cho thuê quá!!! o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019