Đã có iOS 14 GM, mời anh em developer beta cập nhật

Mikeknowsme
15/9/2020 18:43Phản hồi: 261
Đã có iOS 14 GM, mời anh em developer beta cập nhật
Sau sự kiện Apple vừa rồi thì Apple đã tung bản cập nhật GM cho iOS 14 (Gold Master). Ngoài ra bản chính thức sẽ được ra mắt vào Thứ tư hôm nay (có thể tối nay).

Bản cập nhật GM sẽ khả dụng cho người dùng nằm trong vùng Developer, chúng ta có thể xem nó là một bản hoàn chỉnh luôn!

• Truy cập vào link beta.apple.com
  • Đăng nhập tài khoản Apple ID của bạn
  • Đồng ý với các điều khoản sử dụng
  • Chuyển sang tab iOS, chọn "Enroll your iOS device"
  • Backup iPhone, iPad của bạn vào iTunes (không bắt buộc nhưng nên làm, có gì còn quay lại)
  • Dùng iPhone, iPad truy cập vào link beta.apple.com/profile, tải profile về, chấp nhận
  • Vào Settings > bạn sẽ thấy mục profile nằm riêng và nhấn Install
  • Sau khi cài đặt xong, vào Cài đặt (Settings) - Cài đặt chung (General) - Cập nhật phần mềm (Software Updates), check và đợi tải về iOS Beta
Đối với những anh em tiếp tục cập nhật thì vào: Cài đặt (Settings) - Cài đặt chung (General) - Cập nhật phần mềm (Software Update).

Các thiết bị hỗ trợ iOS 14:
  • iPhone 11
  • iPhone 11 Pro
  • iPhone 11 Pro Max
  • iPhone XS
  • iPhone XS Max
  • iPhone XR
  • iPhone X
  • iPhone 8
  • iPhone 8 Plus
  • iPhone 7
  • iPhone 7 Plus
  • iPhone 6s
  • iPhone 6s Plus
  • iPhone SE thế hệ đầu và thế hệ thứ 2 (2020)
  • iPod touch 7
261 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

crazywin
ĐẠI BÀNG
4 năm
quất
@crazywin Sao ip11 vẫn nóng máy và tụt pin vậy ta
@trung76 Của em báo 16' cũng nhanh
0973288468
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kkkku Máy tàu rồi ha ha!
@0973288468 😁
Etyce Bi
TÍCH CỰC
4 năm
Lên
Down sắp xong rồi a e. Đang beta8 mà OTA 4gb luôn.
@Nguyễn Anh Kha Bản GM tức là Final rồi nên lớn (năm nào cũng vậy)
@Nguyễn Anh Kha Final rồi nên nó đá beta để ko bị xung đột lỗi trong quá trình sử dụng 😁
@sharinran141 Chuẩn, mới hoàn toàn cho sạch
thứ tư tuần này là sao mod? là hôm nay chứ nhỉ? hay tuần sau?
THONG_PQ
TÍCH CỰC
4 năm
@huygapro Đợi bản hoàn thiện luôn rồi lên. Chứ GM GD gì nữa cho phiền thêm 1 nhát bấm
@THONG_PQ Gm nó là final rồi phiền gì nữa bạn 😁 chủ yếu là nó đc dev với beta lên trước coi như là đc trả công trước trong quá trình test lỗi thôi
Decent Tran
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cường hòa fhs Mình đang dùng 6s và chờ bản chính thức.
Meow ơi
TÍCH CỰC
4 năm
Bản này là bản beta , v mai mới ra bản chính thức pk mod
@quangluc789 GM là bản final rồi 😁 chủ yếu gọi vậy cho sang cho các dev beta đc tận hưởng trước thôi
@quangluc789 Official nhưng cho các thanh niên chuột bạch như mình được xài trước thoai kkk
Elv1es
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sharinran141 Chẳng qua là quy trình quản lý version firmware thôi, bản build cuối trước khi merge lại với brand master rôig tag version thôi.
ngủ nốt đến sáng xem có thấy bản final k
@Thế Ngọc Excellent Ít nhất phải đến 14h trưa nha bạn (là 0h thứ 4 Mỹ)
@huygapro nghe nói đâu lại khuya rạng sáng mai 17 mà
Lên luôn! Không biết macOS có chưa nhỉ?
@Đoàn Xuân Nhựt Chưa nhé, khả năng cao là có 1 sự kiện riêng dành cho Mac, bao gồm macOS Big Sur, con Apple Silicon đầu tiên cho Mac và đi theo có thể là MacBook 12" đời mới với cái bàn phím cánh bướm tai hại được nâng cấp (một lần nữa). Hoặc cũng có thể Apple sẽ làm nó chung với sự kiện iPhone 😁
@Đoàn Xuân Nhựt Macos còn lâu anh ơi
nhatdev
TÍCH CỰC
4 năm
@Đặng Trung Hòa chính xác 😆
@Đỗ Phú An Thế nên mới mong đấy chứ! Đnag dùng bản beta thấy ok phết!
Tim Cook thông báo vào cuối sự kiện, iOS14 cùng các OS khác sẽ được cập nhật chính thức cho các thiết bị vào ngày mai 16/09 giờ Mỹ.
lat4ever83
TÍCH CỰC
4 năm
Lên đang dùng ổn định hơn ko 😅
@lat4ever83 Ổn định lắm bạn ơi
@lat4ever83 Nóng máy đó bạn, beta8 còn nóng máy hơn máy jailbreak
hi 🤗
Đang beta 8 vừa xoá profile xong =))) nên thôi chờ mai lên chính thức luôn
@imkhoaphan Ủa đang beta chỉ cần xóa profile là mai update bản chính thức được hả ban?
@Leonardohuy1 đúng r, beta nào cũng chỉ cần xóa đi là xong
@Leonardohuy1 Không cần xoá. Cứ để nó vẫn cho cập nhật lên 14 mà. Mình chạy từ khuya luôn
Rất tiếc méo có ip12, đang lên bản GM🤧🤧
HHHIEP
TÍCH CỰC
4 năm
Bản này có thể là bản chính thức luôn rồi. Bản Beta 14 là bản Beta ổn nhất của Apple từ trước tới giờ.
@HHHIEP Apple nói sẽ thay đổi toàn bộ quy trình testing của iOS 14 so với iOS 13 mà. Nên iOS 14 khả năng lỗi rất thấp, không nhiều lỗi giống iOS 13 đâu.
@HHHIEP Thấy nóng máy kinh. Beta 8 mở app 1 cái sờ nút nguồn chắc 50 độ
HHHIEP
TÍCH CỰC
4 năm
@duonghungmanh89 Mình chơi PUBG để Maxsetting và Max sáng. Máy chơi cực mượt hơn hẳn bản 13. Có thể máy bạn là dòng Chip cũ nó chưa được tối ưu hoá tốt nhất. Chờ Update thôi.
Kiểm tra lại máy nữa nhé. Nó thường nóng phần dứoi Cam chứ chưa thấy máy nào nóng ở phím nguồn.
Phù, hóng bản chính thức, chứ bực mình với cái UI Call trên ios 13 trở về lắm rồi :|
@summon_rain Bạn có thể thử cái bản 14 GM này. Còn không thì đợi chờ là hạnh phúc thêm 1-2 ngày
@Đỗ Phú An GM hay final nó là 1 đó bạn ơi. Bản GM ra sơm cho những người xào beta thôi
Đợi chính thức ra lên cho khoẻ
Là mún cập nhật bản chính thức thì bỏ qua bản này hả mấy bác
@misterniken Bản này là chính thức luôn r ý! Còn kh thì cứ xoá beta chờ chính thức thôi b
@misterniken Bản GM cho người dùng Beta cũng chính là bản final cho người dùng phổ thông, nếu bạn đang ở beta8 thì lên sau đó xóa profile đi thì sẽ ko nhận thêm các bản beta của 14 trong tg lai vd như 14.1 chẳng hạn
@trung76 Vậy mà mình cứ tưởng lên xong thì nó sẽ tự xoá profile beta 8 luôn chứ, thank bạn!
@trung76 bây giờ mình add profile rồi up lên bản GM này rồi xóa profile được không bạn ?
@angelhunter15 Được bạn, bạn add, up lên 14GM, sau đó xóa profile, máy sẽ khởi động lại và bạn ko nhận các bản beta trong tg lai nữa. Hoặc chờ đến tối nay sẽ có bản Final (nó cũng là GM thôi, nhưng dành cho tất cả mọi người)
dohuymanh
TÍCH CỰC
4 năm
Chờ bản chính thức thôi
@dohuymanh Nó cũng là bản chính thức đó bạn chủ yếu là dev với beta họ đc xài trước thôi 😁
viet du
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có một điều mình ko hiểu tại sao bản uplate GM vs bản Final thường chung một số hiệu mà apple lại tung GM truok final sau như vậy
@viet du Thì ưu ái người dùng beta thôi với lại mấy beta khác là GM ra cỡ 1 tuần r mới thấy ios final ra kh biết sao đợt này cùng 1 ngày luôn
@viet du GM cho public beta và developers còn Final cho tất cả mọi người dùng bình thg
@viet du Trả “công” cho hội chuột bạch thí nghiệm như mình kkk
Đợi thêm review các dân chơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019