Đánh giá bàn phím cơ Majestouch Convertible 2: kết nối tốt, chơi game tốt, làm việc ổn

Nam Air
6/11/2015 2:54Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anhking
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đọc đoạn đầu xong chỉ kéo xuống xem hình là chính coi có đổ nước lên hoặc led nền+ có tiếng gõ lách cách không nhưng không thấy hình ảnh gì nên chẳng xem nữa = ))
Fuji thần chưởng 20 năm tuổi của mình chấp hết các thể loại 😁:po_O:rolleyes:🆒
quangvuhee
TÍCH CỰC
8 năm
IMG_20151031_171313.jpg 😔(( thế mà mình dùng hẳn 2 con Mitsumi liền :(((((((((.
Sao tinhte ko boc lông vào mic giảm ồn....
mrford105
TÍCH CỰC
8 năm
gõ đúng là sướng thật, cơ mà gõ quen macbook rồi, đi ra ngoài gõ luôn bằng bàn phím của macbook luôn. Nhược điểm là khi chuyển qua phím filco đó là lúc gõ lại macbook cảm giác như cực hình 😔( luyện lại cả tháng mới vứt dc filco đi cho rãnh nợ, đi đâu cầm theo phiền quá. Tại sao phải bỏ thêm tiền để cực thêm. Khuyến cáo ai chưa mua thì đừng mua kẻo mua rồi dùng lại phím thường/phím laptop chắc chỉ muốn đập máy.
@mrford105 Chuẩn luôn, 4 năm trời gõ bàn phím chicklet quen tay, rồi từ khi mình mua cái bàn phím cơ, gõ một thời gian thấy thích hơn hẵn, quay lại gõ chicklet thì thấy không có cảm giác gì lắm, không có âm tách tách (ban đầu thấy ốn, sau quen thấy thích), gõ có cảm giác hành trình phím lắm. Giờ mỗi lần gõ lại bàn phím laptop là thấy xa lạ quá, gõ không ăn nhập gì cả :( :(
mrford105
TÍCH CỰC
8 năm
@windyboy_vteen vì vậy mà mình bỏ phím cơ và quay trở lại phím ghẻ của macbook =)) đi đâu cầm cái laptop đã mệt, đằng này phải vác cả cái phím đi nữa, nhất là lên máy bay ~.~ thành ra cái này gọi là sướng mà ko sướng, tập gõ lại bàn phím chicklet của macbook cũng ko phải dễ dàng đâu 😆
@mrford105 Gì vậy trời . Bán phím macbook cũng rất ngon rồi . Vác theo cái bàn phím cơ chi cho cực vậy . Tự mình làm khổ mình rồi bảo người khác đừng mua .

Tôi cũng đang xài 2 cái song song . Chẳng thấy vấn đề gì khi chuyển qua lại giữa bàn phím macbook và bàn phím cơ cả
Mình đang dùng bàn phím HP. Mua cuối năm 2007 (cũng tầm giữa tháng 11). Giá 80k.
3 năm gõ văn bản (1 thời dịch sách). Còn lại chơi game (giả lập). Cho đến giờ vẫn chưa chịu hỏng. Phím thì đã mềm hơn xưa & bóng loáng rồi. :p
Con chuột Mitsumi thì yểu mệnh hơn, đã ra đi sau 6 năm. 😔
phím cơ gì 200k 😁 .
samarsene
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em này không phải PBT nên không sướng ...
Leopold ngon hơn hehe
thanhtung9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
bàn phím 100k chơi game vẫn tốt. hehe
Đang xài con Fulhen giả cơ, có 150k, gõ cũng thấy sướng rồi 😁. Nhu cầu chưa cần thiết phải xài phím cơ.
Đang chơi con Cherry MX 2.0 rẻ tiền nhưng vẫn cảm thấy hài lòng. Blue switch gõ nghe lóc cóc rất đã, ở 1 mình nên chẳng sợ làm phiền ai!
thời này xài phím rời chi
Ruiz
CAO CẤP
8 năm
😁 ít tiền nên chỉ dám ôm con CM Quick fire Ultimate Brown Switch :D đc 2 năm rồi
galamco
TÍCH CỰC
8 năm
đọc mấy topic trên tinhte mà liên quan đến mech key là thể nào cũng có người phán là giá cao =))
haizz vãi chưởng
TnT_XD
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lưu ý khi đã mua bàn phím cơ là không nên thử bàn phím cơ khác. Dễ mà mất tiền tập 2 lắm😃
phú hoàng
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cá nhân em hay đi chơi net ngoài nên không giám xài phím cơ 😁 sợ ra nét lại ko chơi đc :d :D
Em ko chơi game chỉ mua bàn phím về đánh máy thôi thì mua con KeyTronic KT800P2 cũng ngon lắm nhé giá có 300k thôi 😁
nampx153
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lại thêm 1 bài mem tinhte có dịp hiểu hơn về bàn phím 😁
vthuy
ĐẠI BÀNG
8 năm
mong ước có 1 cái bàn phím cơ mà chưa được
Bàn phím này để cái giá trước khi viết chắc ít người kiên nhẫn đọc hết bài 😃
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhoangonline.com Vì có những thứ ko dành cho đại trà mà bạn.
thèng em dòm nói sao giống cái bàn phím 50k vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019