Đánh giá Phím cơ Monka 3075 Pro: Có màn hình hiển thị, hotswap RGB, mạch xuôi và 3 chế độ kết nối

Hà Văn Công
14/12/2023 16:48Phản hồi: 14
Đánh giá Phím cơ Monka 3075 Pro: Có màn hình hiển thị, hotswap RGB, mạch xuôi và 3 chế độ kết nối

Thông số cơ bản

• Mạch Xuôi
  • Hotswap socket 5 pin
  • Đèn nền RGB.
  • Plate thép
  • Gasket Mount
  • Dung lượng PIN 4000 MAH
  • RED, Brown switch của hãng
  • Phím đã được lót sẵn full foam từ hãng
  • KEYCAP chất liệu ABS doule shot dày đẹp
  • Màn hình tùy chỉnh có thể chèn ảnh GIF
  • 3 MODE KẾT NỐI (Bluetooth 5.1, Wireless 2.4G, Type C)
Bàn phím cơ trong tần giá chỉ hơn 1.000.000 vnđ thì chắc hẳn khó đối thủ nào cạnh tranh được với Monka 3075 Pro. Trong bài viết này, hãy cùng mình đi vào bài đánh giá chi tiết về mẫu bàn phím Monka 3075 Pro của mình sau hơn 6 tháng sự dụng nhé!

Thiết kế đầy ấn tượng

Monka 3075 Pro là phím cơ được trang bị nhiều tính năng tuyệt vời, cùng với đó là thiết kế trang nhã, góc cạnh không kém so với các mẫu bàn phím cơ cao cấp khác. Với mạch xuôi tiên tiến, bàn phím này mang lại trải nghiệm gõ phím mượt mà và phản hồi chính xác, đáp ứng nhanh chóng đòi hỏi của bạn.
Điểm nổi bật tiếp theo của Monka 3075 Pro là khả năng cắm nóng linh hoạt của ổ cắm 5 chân. Điều này cho phép bạn dễ dàng thay đổi công tắc theo sở thích cá nhân mà không gặp rắc rối khi hàn hoặc sửa chữa. Bạn có thể tận hưởng trải nghiệm đánh máy tùy chỉnh của riêng mình.

Chân đỡ bàn phím linh hoạt, 2 tùy chỉnh

Với chân đỡ bàn phím Monka 3075 Pro linh hoạt, sở hữu 2 tùy chỉnh giúp tư thế và cảm giác gõ của chúng ta không bị mỏi sau nhiều giờ liền gõ phím.

Màn hình chờ hiện thị thông số

Góc phải trên cùng của bàn phím sẽ hiện thị màn hình mini, giúp chúng ta dễ dàng trong việc xem thông tin nổi bật như ngày giờ, thời lượng pin và chế độ hoạn động của bàn phím.
Màn hình tùy chỉnh của bàn phím Monka 3075 Pro cho phép chèn ảnh GIF cá nhân hoá vào bàn phím của bạn một cách dễ dàng. Ngoài ra, bạn có thể thể hiện cái tôi của mình và tạo ra một giao diện độc đáo chỉ thuộc về riêng bạn.

Keycap ABS double shot

Bàn phím này đi kèm với KEYCAP chất liệu dày dặn, mang lại sự bền bỉ và độ bền cao cho phím. Sự kết hợp giữa vẻ đẹp và chất lượng cho phép bạn tận hưởng mỗi lần gõ phím với sự thoải mái và đáng tin cậy.

Switch cao cấp từ hãng cung cấp

Monka 3075 Pro có sẵn các switch RED và Brown từ hãng, cho phép bạn lựa chọn switch phù hợp với phong cách gõ phím và sở thích cá nhân của mình. Từ sự mềm mại và êm ái của Brown switch đến tính nhanh nhạy và phản hồi chính xác của Red switch, bạn có thể tùy chỉnh bàn phím theo mong muốn của mình.

Bàn phím sở hữu mạch xuôi

Bàn phím cơ Monka 3075 Pro với mạch xuôi giúp cho bộ bàn phím có thể có thể sử dung được với tất cả các bộ keycap mà không bị những vấn đề như khi sử dụng mạch ngược.

Quảng cáo

IMG-5443.JPG Bảng mạch (PCB) trên bàn phím cơ có đèn led ở phía dưới (south facing) còn 2 chân cắm leaf của switch nằm phía trên cho bàn phím của chúng ta dễ dàng gõ và thao tác phím với không gian thiếu sáng và ngoài ra còn làm cho góc làm việc của bạn thêm nổi bật hơn với dải màu RGB của bàn phím.

Gasket mount

Với gasket mount, Monka 3075 Pro mang đến sự êm ái và ổn định khi sử dụng. Việc lắp ráp gasket mount giữa bàn phím và bo mạch giúp giảm thiểu rung động và tiếng ồn, tạo ra một trải nghiệm gõ phím trơn tru và êm ái.

Thời lượng Pin tuyệt vời

Theo như nhà sản xuất thì thời lượng 1 lần sạc đầy có thể dùng liên tiếp trong khoảng 160 giờ liền, nhưng trên thực tế, trong quá trình của mình sử dụng cũng chỉ lên đến hơn 100 giờ hoạt động. Có vẻ không như nhà sản xuất công bố, nhưng thật sự thời lượng pin của bàm phím cơ Monka 3075 Pro rất đang kinh ngạc.

Dung lượng pin 4000mAh của Monka 3075 Pro đảm bảo bạn có thời gian sử dụng lâu dài mà không cần lo lắng về việc sạc pin thường xuyên. Bạn có thể tận hưởng công việc hoặc trò chơi của mình mà không bị gián đoạn.

Kết nối 3 thiết bị hoàn hảo

Với 3 chế độ kết nối - Bluetooth 5.1, Wireless 2.4G và Type C, phím cơ Monka 3075 Pro cho phép bạn linh hoạt kết nối với các thiết bị khác nhau. Bạn có thể dễ dàng chuyển đổi giữa các chế độ kết nối để đáp ứng nhu cầu sử dụng của mình chỉ với một lần gạt.

Quảng cáo

Đèn nền RGB sinh động, chế độ chuyển màu linh hoạt

Với đèn nền RGB, Monka 3075 Pro không chỉ mang đến sự tinh tế và thẩm mỹ, mà còn cho phép bạn tạo ra hiệu ứng ánh sáng độc đáo để tạo không gian gõ phím của riêng bạn. Từ ánh sáng nhẹ nhàng và tinh tế đến hiệu ứng đa màu sắc nổi bật, lựa chọn là của bạn.

Tấm plate dày dặn, full foam cap cấp

Cuối cùng, với plate thép và phím đã được lót sẵn full foam từ hãng, Monka 3075 Pro mang lại độ bền cao và cảm giác gõ phím vững chắc. Bạn có thể tin tưởng vào chất lượng và sự đáng tin cậy của bàn phím này trong suốt quá trình sử dụng.

Tổng kết
Monka 3075 Pro là một bàn phím đa tính năng, thiết kế tinh tế và mang lại trải nghiệm gõ phím tuyệt vời. Sở hữu gần như đầy đủ các tính năng cao cấp, công nghệ của các dòng phím cao cấp, với tầm giá phải bỏ ra để sở hữu quả thật là không tệ!

14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp quá. Ngon vậy mà giá cũng ngon ghêhttps://shopee.vn/product/32780266/18890237836
@Vinh xo Thanks bác
Yêu quá
đúng là pháp sư trung hoa, công nhận rẻ mà ko thua gì phím cơ cao cấp
bomduc1
TÍCH CỰC
7 tháng
@Fan Nhà Táo So ra bọn kia nó làm trước, build cũng được mà ăn dày thôi 😆 pháp sư ăn mỏng =))
@bomduc1
Cười vô mặt
đúng là pháp sư trung hoa, công nhận rẻ mà ko thua gì phím cơ cao cấp
Yêu quá
@Technology no1
Cười vô mặt
Công nhận là phím cơ bây giờ rẻ hơn trước kha khá rồi, p/p tốt. Đợt rồi sale 12/12 mình cũng mới chốt con FL CMK75 giá hơn 1tr7. Rất hài lòng với em nó, mình thì không phải dân chơi phím cơ custom nên con nào stock ngon là mua về dùng thôi 😁.
@Kakashiki
Cười vui vẻ
Bạn @Hà Văn Công : Lần sau khi bỏ nhiều hình vào cuối bài viết, bạn dùng cấu trúc này nhé: .. .... then kiu.
Screenshot 2023-12-15 at 09.07.13.png
@Hải Đăng (boygia) em cảm ơn MOD đã góp ý ạ
Cười vui vẻ
bộ keycap astronut này bán ngoài củng gần 400k rồi 😁
Cái này là QC chứ nhẩy =))
Đang xài con này và bị lỗi ở chế độ cắm cáp trên macOS.
Khi sleep macOS thì mở lên lại (ở chế độ cable), bàn phím sẽ không tự kết nối lại, phải tắt bật lại hoặc chuyển chế độ rồi chuyển lại mới được, khá bất tiện. Chưa test trên Windows.
Các chế độ khác bình thường trên macOS.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019