[Đánh giá phim] 007 Spectre - Giữ nguyên công thức gia truyền

Nam Air
7/11/2015 16:36Phản hồi: 209
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

clapika
TÍCH CỰC
8 năm
quochanh55
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vì mình thích 007, thích Daniel Craig nên mình sẽ đi xem.
hackie
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vẫn sẽ đi xem vì nhiều lý do, quan trọng nhất vẫn là để giải trí.
Danh Kong
ĐẠI BÀNG
8 năm
phim vẫn hay như xưa
muốn cái áo 007
phim này hay lắm
culi phan
ĐẠI BÀNG
8 năm
phim hay
thanhtunguce
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phim này quá chán, quá rườm rà, quá vô lý. Đưa tang ck mà tối đã ngủ với thằng lạ hoắc, cả một trung tâm đầu tư tận răng mà đi từ trong ra ngoài có vài thằng bảo vệ, bắn một bình ga nổ tanh bành cả trung tâm, hành động thì hời hợt, thiếu chiều sâu. Tập phim chán nhất về loạt 007
Mình sẽ trúng quà 😆
Riêng về phim hành động kiểu solo thì ý kiến cá nhân em chỉ thích mỗi series 3 phần Transporter của Jason Statham
quy_deptrai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thớt chém gió giỏi quá, làm mất hết hào hứng coi phim. Uổng công mấy ông kia lại tài trợ mũ áo.
boydtvt32
ĐẠI BÀNG
8 năm
JB nhìn già nhỉ
binhjack
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phim dài 148p nhiều vật vã
--Miunif--
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không nghe bình dàn dv nữ, nhất là... Monica 😃
Không thích 007 lắm nhưng lâu rồi ko đi xem phim mà mùa này cũng ko có bom tấn nào hơn 007 nên sẽ dẫn gấu đi xem 😁
Giống chủ thớt đã nói, mình chỉ không thích 2 điểm của phim:
1 là xxx ngay với vợ của người mình giết sau đám tang, không hiểu gì hết, lời thoại khó hiểu, cũng ko biết sao lại xxx ngay. Bó tay.
2 là đoạn không bắn bồi tay trâu bò kia. Sát thủ mà lỗi cơ bản?
Tổng quan phim cũng xem được. Gay cấn, thi thoảng chen vào vài điểm hài hước cũng ổn.
Em thì thấy mê mấy chiếc xe :p:p:p
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
Ai nói gì thì nói, mình vẫn thích 007 và nhạc phim của nó. Trong các phim bom tấn hành động thì 007 là đứng đầu rồi 😁
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
8 năm
cũng thấy nhiều ý kiến khen chê, đa phần những nguười xem nhiều 007 từ trước thì k thích, còn những bạn xem giải trí thì ok. 😁
// còn em vào cmt chỉ để thử vận may :v :v
zantan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu bạn chỉ xem Spectre như một tác phẩm giải trí thì tự bạn đã hạ thấp giá trị của nó rồi. Vì Spectre nói riêng, hay dòng 007 mới, bắt đầu từ Casno Royale đc đánh giá cao vì cốt truyện có chiều sâu, đi sâu vào nội tâm, suy nghĩ của 007 hơn là đi tới đâu phá hoại tới đó, gặp gái là quất của seri cũ.

Và vì thế mà sau Skyfall, fan cũng như giới bình luận đặt kỳ vọng cao vào spectre, kết quả là họ đã thất vọng

Nếu xét bom tấn hành động nói chung thì 007 còn phải xếp sau nhiều seri khác, như Mission Impossible, Bourne, hay thậm chí Transformer, Fast&Furious, nhưng Bond sống lâu và trở thành biểu tượng vì những giá trị riêng của mình
@zantan Mình thấy phim Bourne hay, nhưng chưa tới chất 007, có lẽ vì ít có những cảnh quay rộng & hoành tráng, ko có cảnh quay tunh hoành khắp 5 châu như 007, nên mình thích Bourne sau 007
Mission Impossible thì đo ni đóng giày cho ông Tom quá, coi mãi cũng có 1 màu, nên ko thích lắm. Chưa kể ko có chất gai góc như Bourne hay 007, nên chỉ coi như phim hành động đơn thuần
Transformer, Fast&Furious thì ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019