Đập hộp bộ định tuyến không dây E1000 và E3000

Hư Trúc
27/12/2010 2:15Phản hồi: 51
Đập hộp bộ định tuyến không dây E1000 và E3000
Bộ đôi sản phẩm kết nối không dây thuộc dòng sản phẩm E-Series mới nhất của Cisco Linksys. Cisco Linksys E1000E3000 là dòng sản phẩm hướng tới người dùng tại nhà và các văn phòng nhỏ. Cisco Linksys E-Series giúp tăng tốc độ cho hệ thống mạng không dây nhờ tính năng router kết nối các máy tính máy chơi game và các thiết bị Wi-Fi bằng tốc độ truyền tối đa lên đến 300Mbps (E1000) và 600Mbps (E3000). Hai sản phẩm này hỗ trợ tối đa người dùng sử dụng nhiều tài nguyên mạng như chơi Game Online hay xem phim HD qua hệ thống Wifi.

E1000

Hộp máy thiết kế khá đơn giản.

E1000 nằm trên….

Thiết kế của E1000 giống với các sản phầm trước của Linksys như WRT54G2,WRT110,WRT 120N…

Tên dòng sản phẩm được ghi rõ thay vì chỉ có duy nhất tên hãng sản xuất Linksys như các sản phẩm trước

Với hệ thống tản nhiệt rất tốt, E1000 không có dấu hiệu bị nóng dù chạy liên tục 24/7.

Phụ kiện bao gồm dây LAN, dây cắm, đĩa cài và sách hướng dẫn sử dụng. Sản phẩm có giá hơn 1,2 triệu đồng.​

Quảng cáo

E3000

Hộp sản phẩm E3000

E3000 có thiết kế khá bắt mắt với viền màu xanh.

Thiết kế mỏng, gọn là những ưu điểm của dòng sản phẩm Linksys và được kế thừa trên E3000

Quảng cáo

Thương hiệu Cisco đã khẳng định chất lượng các sản phẩm của Linksys

Những đường cong mềm mại trong thiết kế càng làm tôn thêm vẻ đẹp của E3000 so với các sản phẩm khác trên thị trường.

Bộ phụ kiện bao gồm dây LAN, dây cắm, đĩa cài và sách hướng dẫn sử dụng. Sản phẩm có giá hơn 3,5 triệu đồng.

So sánh E3000 và E1000

Bộ đôi sản phẩm mới đều chung kiểu thiết kế với ăng ten ngầm quen thuộc của Linksys.

Tuy nhiên, E3000 nhỉnh hơn hẳn về chiều rộng​
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Thiết kế đẹp quá, hy vọng sớm được trải nghiệm tốc độ của thiết bị này.
manlyman
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này hình như là router, không có chức năng modem thì phải
kissoyou
ĐẠI BÀNG
13 năm
chào các bạn , mình là thành viên của linksysteam vn , 2 dòng mới này đều là router wireless , không phải là ADSl wireless router , ngoài những tính năng tuyệt vời như ở trên , 2 dòng thuộc E series còn có rất nhiều tính năng tuyệt vời khác chờ các bạn khám phá .Hiện sản phẩm đã có mặt trên thị trường . thanks
nrk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chào bạn kissoyou. Hiện mình đang tìm cái adapter 3.3v 2A cho cái bộ định tuyến cũ của mình, bạn biết chỗ nào bán không chỉ giúp với?

Cảm ơn nhiều!
Lamvip379
TÍCH CỰC
13 năm
ra chợ nhật tảo mà mua..cái gì mà không có..mình toàn mua mấy cái này ở đấy..

Đồ linksys bền khỏi chê..mình mua WRT54GS dùng 4 năm rồi chả có trục trặc gì..chạy 16/24 tiếng...sóng rất khỏe
ngxthxtung
ĐẠI BÀNG
13 năm
tính năng tuyệt vời khác là gì vậy bác....?
@ Hư Trúc: bác toàn đưa hình em nó, mẫu này thì nhìn em nào cũng giống nhau hết, thêm vài thông tin đi bác....!
cuncon11
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình có một con modem ag300 va một router wrt300n nhung ko biet cài đặt 2 em kết nối ra sao, bạn chỉ cách mình với, thx trc
baothong83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang cần cái modem,chứ AP thì phải cắm dây từ modem qua nữa rờm rà quá cái AP ở nhà đang xài hơi cùi định kiếm cái modem wifi xịn xịn đổi luôn mà thấy mấy hiệu như D-Link,linksys giá chua quá
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác kím Buffalo hay tenda cũng khá ổn đó bác! D-link thì k ngon như linksys hehe
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bi h k còn để Linksys nữa rùi! Để hẳn luôn cả CISCO cho ngầu hehe. Để từ từ làm em E1000 vì có nhìu chức năng hay! Khoái nhất là cái chế độ Guest đó
Giống router thì phải,nhưng nó có chức năng giống moderm không nhi?nhìn tròn trịa quá
giá nhiêu ta sao hong thấy giá
1,2 triệu cho loại E1000 và 3.5 triệu cho loại E30000 đó bác.

Công nhận hàng cisco dùng chuẩn, mình sử dụng một cái router TP-Link thì chỉ tầm 2 ngày lại chết, phải reset lại, nhưng với con router cissco thì cả tháng cũng ko sao. Đúng là sản phẩm công nghiệp.
E1000 : Phụ kiện bao gồm dây LAN, dây cắm, đĩa cài và sách hướng dẫn sử dụng. Sản phẩm có giá hơn 1,2 triệu đồng.
E3000 : Bộ phụ kiện bao gồm dây LAN, dây cắm, đĩa cài và sách hướng dẫn sử dụng. Sản phẩm có giá hơn 3,5 triệu đồng.
Ngày xưa mình dùng con Tenda, dùng mới 3 tháng bị hư nên mình đổi TP-Link nè bạn, dùng được gần 1 năm rồi. Dùng tại nhà mình để 24/7 luôn nhưng tuyệt vời. Đặt router ở tầng 2, từ tầng 1 đến tầng 3 sóng lúc nào cũng nét căng.
ptd1808
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác kissoyou cho e hỏi tí , đang dùng con WRT120N ,mà để trên tầng 3, đem laptop xuống tầm 1 dùng thì sóng còn 1 vạch và rất chập chờn, disconnect liên tục, cả 2 cái đều chuẩn N cả ,vậy có phải do con router của e có vấn đề ko? hay dòng này nó kém thế ?
bibidu
ĐẠI BÀNG
13 năm

Bác vô trang " http://www.dd-wrt.com/site/index " kiếm thử xem có FW mode cho con WRT120N của bác ko, nếu có thì down về rồi mode (bảo đảm sẽ khác ngay). Nói zìa độ ổn định thì mấy em Buffalo được mode ddrt chạy là vô đối. Linksys FW gốc ko có cửa 😃
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
mình cũng dùng cái firmware nguồn mở này rồi, phải nói là nhanh hơn bản firmware của hãng luôn (WRT300N)
ilay
ĐẠI BÀNG
13 năm
bibidu hướng dẫn 1 tí về cái này được ko?
hjc, nhà em đang dùng 1 Wifi Linksys này, bị lỗi thế này ko biết lý giải ra làm sao. Ko nhớ rõ model gì, Mua năm ngoái giá 1tr2. Bình thường e dùng 1 mình thì ko sao, 1 thiết bị thì rất tốt, nhưng đã là wifi thì ai lại xài 1 thiết bị đúng ko? Khi connect thêm 1 thiết bị thứ 2 (ví dụ điện thoại, hay laptop khác) vào wifi thì bị lỗi "Limited access", tức là connected nhưng cả 2 máy đều ko có internet luôn. Lúc đầu em nghĩ là do wifi thiết lập trùng IP nhưng thậm chí để IP tĩnh riêng biệt cho từng máy vẫn bị Limited Access. Thế nên mới sinh ra việc bất tiện là khi em muốn update thời tiết, chứng khoán hay down game trên đt thì phải tắt laptop đi mới được. Khổ thế đấy. Ngại nhất là khi có bạn đến chơi có laptop vẫn cứ phải dùng dây ethernet mới buồn 😔 Mang ra Hoàng Cường kêu thì người ta cũng bó tay, bảo là chưa gặp bao trường hợp này bao h.
Reset Moderm lại, có thể là lúc bác đặt tên mạng wifi thì không chú ý đến tính năng mở cổng (có thể bác để có một cổng) Router tệ nhất trên thị trường bây giờ là kết nối cùng một lúc 11 thiết bị Wifi.
tất nhiên là em đã làm reset về mặc định nhiều lần rồi (chọc giữ nút reset khoảng 20s) nhưng lỗi này vẫn xảy ra, bực mình thế chứ. Vào Setting chỉnh maximum là 20 devices rồi mà connect thêm thiết bị thứ 2 vào wifi là bị limited access ngay
Hàng cisco thì từ xưa đã được khẳng định về chất lượng.
Kể con E3000 mà có option thêm 3G thì tốt nhỉ.
Thiết kết không thành vấn đề ở đây, dù sao access point cũng để ở một chỗ khuất, không mấy ai đem ra ngắm mà cần xấu đẹp. Quan trọng là gọn gàng và khả năng chạy 24/7 thôi.
Các bác cứ kén chọn chứ, tôi dùng cái tenda đã hơn năm nay, lúc mua có chưa tới 400k mà dùng đến nay có sao đâu, chạy 24/24/7. Cách đây 1 tuần thằng bạn nó cho cái Linkpro kết hợp cả Moderm ADSL luôn nên bỏ ra ngoài k dùng nữa.
Em chỉ thắc mắc là nếu đem em này so với wireless modem của Apple thì tốc độ em nào hơn nhỉ, hay là chỉ bằng nhau thôi ?
djquang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bên mình mới mua gần 2 chục con về sài, tốc độ rất ngon và ổn định. đang tét thêm...
hamseeboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
[MENTION=45886]vodanhdaisu[/MENTION]: Bạn cũng y như mình, mình xài hồi giờ ko sao (1 máy bàn, 3 laptop, 2 - 3 điện thoại). Nhưng hôm qua có người bạn đem laptop qua nhà mình thì bắt sóng cũng bị Limited Access. Thử lại 2 3 lần kết quả cũng y chang vậy, lấy iP của thằng bạn bắt thử thì chạy ầm ầm. :|:|
Gialam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đang xài con ..160N mới mua cũng bị y chang tình trạng này, đag định post lên đây hỏi ý kiến cái Bác chỉ giúp, ai dè cũng nhiều người bị như em, hic hic. Em thử reset lại, cấu hình lại luôn, xong kết nối 3 laptop vào chạy ngon lành, đến lúc em kết nối đt BB9700 vào xong là mấy con aptop chạy ì ạch thấy ghét, có con thì nghỉ luôn, còn con BB9700 thì chạy ào ào, hic hic. Nhà em xài mạng viettel.
Bác nào có kinh nghiệm giúp em với.
jqkadesign
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho mình hỏi cái này dùng để làm gì? mình mua để tăng tốc cho cái wifi nhà mình được không?
các bác cho em hỏi là thiết bị này dùng ntn vậy?
bác cho em hỏi con E1000, nhà em có 1 router wifi nhưng vì nhà 4 tầng nên sóng yếu, em muốn mua 1 con AP như E1000 nữa để sóng mạnh hơn, em muốn biết là E1000 có thể tự bắt sóng wifi của cái router wifi của nhà em sau đó phát sóng wifi đó không, hay cần phải cắm dây vào cái router wifi kia mới phát sóng wifi được
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
13 năm
hôm trước mình cuax mua một cái modem Linksys có tích hợp wifi (1,4t) trên Trần Anh, về dùng thì thấy mang lap và ddt ra ngoài phòng khách là sóng còn có 1 vạch và chập chờn. Trước đang dùng cái TP Link thì vác đi mọi nơi trong nhà đều ok. Cuối cùng lại phải bán đi để mua cái TP Link khác về 😔.
Em rất thích dùng của linksys. Dáng đẹp dễ cài đặt bền. Dùng con 1 con WAG 2 năm rồi vẫn vèo vèo 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019