Điện thoại mSpy: cài sẵn phần mềm gián điệp; Giá máy từ 199$ + Phí dịch vụ 199$/ Năm

cuLong
17/3/2014 11:34Phản hồi: 62
Điện thoại mSpy: cài sẵn phần mềm gián điệp; Giá máy từ 199$ + Phí dịch vụ 199$/ Năm

Người dùng chúng ta thường lo ngại điện thoại của mình bị cài các phần mềm gián điệp để đánh cắp thông tin cá nhân, tuy nhiên một công ty có tên mSpy ở Mỹ lại đang kinh doanh những chiếc điện thoại có cài sẵn phần mềm gián điệp, sẽ ghi nhận lại nội dung tin nhắn, hình ảnh, nhật kí cuộc gọi và vị trí GPS của chiếc máy. Dĩ nhiên điện thoại của mSpy đã được đăng kí để làm điều này, và máy sẽ bán cho những công ty, cha/mẹ vốn được phép sử dụng thiết bị để giám sát nhân viên, con cái của mình.

Việc quản lý tin nhắn, hình ảnh, GPS của điện thoại được mSpy cung cấp thông qua một phần mềm chuyên dụng, vốn sẽ cài sẵn trong các điện thoại mà họ bán ra, ví dụ HTC One, Nexus 5, Galaxy S4, iPhone 5S... Ví dụ một chiếc Galaxy S4 sẽ có giá bán 300$ và phí sử dụng phần mềm theo dõi là 199$/năm, chưa kèm cước gọi điện thoại thông thường.

mSpy cho biết những người thử nghiệm báo cáo rằng phần mềm đã hoạt động rất tốt, ví dụ thông báo rất chính xác địa điểm của chiếc điện thoại khi người dùng đang đi hội trại. Cũng vì vậy mà mSpy ý thức được rằng sản phẩm mà họ bán ra sẽ được người mua sử dụng với mục đích bất chính, do đó họ khuyến cáo rằng điện thoại được cài sẵn phần mềm gián điệp chỉ thích hợp với những người biết chịu trách nhiệm việc làm của mình.

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic.. Em Chả thích điều này..
Các anh hay đi "ăn ngoài" sẽ không thích điều này 😁
Và các bà các chị sẽ rất quan tâm , dự sẽ là hàng Hot :p

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
lanhxc2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mi Xì Trét Bà Tám Đi ra ngay đầu ngõ, để yên lặng và nhét vào gốc dừa, khi về nói vợ là uống càfe ở đầu ngõ.
Vỏ quýt dày có móng tay nhọn mà.
@lanhxc2 Thế bx gọi máy thì cái gốc dừa nghe & trả lời hả bạn?
lanhxc2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LionelRichie Nghe thì có mà trả lời thì không. 😔:(:(
sgvietnam79
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mua 1 con tặng cho con bồ nhí mới được
dvthong
ĐẠI BÀNG
10 năm
cẩn thận với hàng tặng rồi đây,
cuemkid
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dvthong Ai tặng em con S4 thì bảo đảm trong ngày nó sẽ được root và cài rom cook luôn. 😁
@cuemkid ý kiến hay =]]
@cuemkid
ba trò đó có con nít mới thích vọc thế thôi! đến lúc bé đạt trình độ cần thiết sẽ thấy đỉnh cao của cook là stock.
cuemkid
ĐẠI BÀNG
10 năm
@honghai12a1 Cái lúc mà tôi cầm được cái điện thoại thì anh chưa là cái hạt cát gì trong bụng mẹ đâu nhé. Anh đừng tỏ ra nguy hiểm thế.
Gay go rồi.....:rolleyes:😁
@tú tầu Không đủ tiền trả hàng tháng à:eek:
199$ cho 1 năm sử dụng, chưa tính tiền thiết bị, mức giá khá cao
Cái này dành cho những ai có nhu cầu thực sự, nếu mua để theo bồ nhí thì xin miễn :p
dangduy123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.kavil 1 tháng họ làm ra 4000$, 1 năm 48.000$ thì 199$ là quá ít

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn mobile app
Mấy cái này hiểm quá
Leduan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mua tặng em hàng xóm 😃

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn mobile app
Dùng quản lý con cái được, hay nè.
Bỏ hẳn 500$ kiếm lớp học cách tin tưởng nhau đi :3
shirley19
TÍCH CỰC
10 năm
Công ty mình nó trả 10000$ tháng mà bắt xài cái này cũng ko xài . Giống đang thi hành án treo >,<
@shirley19 10k $ 1 tháng có ngu mới ko dùng cái đt này 😁 có gì mà phải ngại, trong tG làm việc ko lẻ bạn đi đâu việc riêng ah mà phải ngại nó, còn sau giờ làm cứ ném nó ở nhà có gì phải xoắn, bác cũng chém vãi 10k$ 1 tháng 200tr = 2 đến 3 năm lương ng khác đấy ở đó mà ko làm =]]
@shirley19 chơi luôn, mình có làm gì mờ ám đâu mà sợ
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
@gautrang14 Chuẩn luôn 😆
@shirley19 Bộ bạn làm gì mờ ám hả.nó cũng chỉ hiện lên vị trí thôi mà.

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Show cái gì cũng nhìn thấy hết luôn à?
Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
Ko khéo nói vs người yêu cho nó mua tặng mình cái đt này để có smp để dùng và hứa vs nó a sẽ chung thủy mới đc.. 😁:p
Kể cả quản lý con cái. Lúc nào cũng bị quản vứt bố cái đt đi cho xong
trananh115
ĐẠI BÀNG
10 năm
thế nó tắt máy ko bật 3g thì có tìm đc ko
@trananh115 theo mình biết GPS chỉ cần bật 3G or wifi lúc đầu sau đó cho nó định vị khúc sau bạn ko bật hình như GPS cũng hiển thị bạn đang di chuyển và ở đâu thì phải...Nhưng nếu cái này cty nó bắt dùng thì 100% bạn ko đc tắt 3G đâu vì đã đưa cho dùng là nó muốn quản lý rồi, chứ bt ai mà mua cái này dùng =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019