Đọc ebook với Calibre (PC) + Stanza (iPhone)

vuhai6
19/8/2009 3:9Phản hồi: 47
Đọc ebook với Calibre (PC) + Stanza (iPhone)
Calibre là một phần mềm quản lý thư viện sách điện tử khá là chuyên nghiệp và hiệu quả. Ngoài việc quản lý thì bạn có thể dùng nó để đồng bộ sách với iPhone qua wifi, rất tiện.

Tham khảo:

1. PC - http://www.tinhte.com/forum/t258558/
  2. iPhone - http://www.tinhte.com/forum/t109590/
Các bước để chép sách vào iPhone qua Calibre và Stanza:

Tinhte.vn

Cộng đồng Khoa học & Công nghệ, Diễn đàn thảo luận về Điện thoại, Máy tính, Máy ảnh và các thiết bị Khoa học & Công nghệ.
tinhte.vn

1. Cần làm: cài Calibre trên PC và Stanza trên iPhone (Stanza có thể cài thông qua AppStore, free). PC và iPhone phải cùng mạng wifi.
  2. Lưu ý: Những chuyện bạn muốn chép vào iPhone thì đã được add vào thư viện của Calibre và đảm bảo là đã được convert sang định dạng ePUB.
  3. Kích hoạt chế độ server trong Calibre bằng cách vào Preferences -> Content Server và Start nó. Bạn có thể bỏ trống phần user và pass.
  4. Trên iPhone chạy app Stanza -> Shared Books -> Bạn sẽ thấy thư viện Calibre của mình và có thể down về ebook cần thiết.

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks bác. cái này hay ở cái hịu ừng lật page. Thấy thằng bạn có mà cũng chả bik là gì, mới đi cafe với nó xong về thấy cái này 😁
Stanza phiên bản mới nhất rất đẹp nhưng vẫn không đọc được sách prc đã mã hóa (tiếc ... 😔(
Cái này so với Kindle thì thế nào bác nhỉ, đọc qua mô tả tính năng thì ko thấy có gì nổi bật hơn cả 😁
Iphone35
ĐẠI BÀNG
15 năm
-Bạn chủ topic có cách nào dùng để ghép nhiều file .htm, .html thành 1 file không?
Bác có thể copy and paste 😁 .
Iphone35
ĐẠI BÀNG
15 năm
-Bótay.com nếu đơn giản như vậy thì.........?
xkurtx
TÍCH CỰC
15 năm
Cái này có nhược điểm là phải có laptop hoặc USB wifi cho PC thì mới sync truyện sang cho iPhone được. Hơi bất tiện. Mình thấy Kindle vẫn là trình đọc ebook prc tốt nhất hiện nay.
cho em hoi luc shared book thi cai IP cu chay search hoai khong thay duoc la sao vay?
xkurtx
TÍCH CỰC
15 năm
Thế bạn dùng laptop hay là máy tính để bàn để sync? Phải nhớ là cả IP và Laptop hoặc PC phải cùng chung mạng Wifi.
Nếu là laptop thì chắc chắn là search được. Chắc bạn dùng máy để bàn rồi. Máy để bàn muốn sync được thì cũng phải có wifi như laptop. Phải đi mua một cái card Wifi cắm vào (PC dùng mạng Lan mà)
hieudd
TÍCH CỰC
15 năm
Các bác cho hỏi làm sao để chuyển file .pdf thành .prc vậy?
hailongk44
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mọi người cho mình hỏi chút:
- Mình đã kết nối iphone và laptop vào cùng 1 mạng wifi.
- Trên máy đã cài chương trình calibre và add sách vào thư viện (18 chương phần 2 herry potter 😁 ). Và start server.
- Trên iphone đã cài Stanza, vào phần Shared Books đã thấy server nhưng vào tiếp thì lại không thấy book....
Ai giúp mình với...
Sau khi add sách thì bác phải conver nó qua ePUB nhé, không là trên iphone không thấy.
Bạn dịch tiếng việt sao hay thế ,. mình có dơn stanza về để đọc thấy toàn là tiếng anh thôi . May mà cũng khá anh văn nếu không chẳng hiểu người ta nói gì hết
Mình vẫn copy file vào Stanza qua cổng USB đc mà. Các bạn chỉ cân tạo folder Stanza như sau:

Code:
var/mobile/Media/DCIM/Stanza
Copy file ebook (.ePub) vào folder đó là Stanza sẽ nhận đc 😁

http://www.lexcycle.com/faq
nambun
TÍCH CỰC
14 năm
ko jaibreak có sài được ko mấy bro?
Bác cho hỏi có hiển thị đc tiếng Việt không nhỉ?
thematrixhn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tính năng copy qua USB này (Stanza sẽ tự động import vào thư viện và xóa file .epub trong ...DCIM/Stanza) đã bị loại bỏ trong version mới nhất 2.1, dated 1/2/2010.
Chỉ có cách là đừng nâng cấp lên version mới này (nếu đã cài rồi) hay cài version cũ.
KH.

Cài Ifile trong IP, mở truyện bằng Ifile sẽ có tab chọn mở bằng Stanza, khi đó truyện sẽ được cập nhật vào mục đang xem
Dian
ĐẠI BÀNG
14 năm
cám ơn nhiều. ;)
zaiter
ĐẠI BÀNG
14 năm
stanza giờ tim ko thấy trên app store nữa rồi :-<
HI,

Sao mình đã làm mọi cách theo hướng dẫn trên forum mà sao vẫn iphone và laptop [dùng qua wifi] vẫn không nhìn thấy nhau. Không biết còn thiếu món nào nữa không, nhờ các bạn hướng dẫn giúp.
Laptop mình đang dùng Win7.

Thanks.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019