Đồng hồ e-ink FES Watch của Sony sẽ bán ra vào 21/11 với giá khoảng 240$

sonlazio
16/11/2015 9:9Phản hồi: 60
Đồng hồ e-ink FES Watch của Sony sẽ bán ra vào 21/11 với giá khoảng 240$
Dạo gần đây thì Sony đã thực hiện khá nhiều dự án gây quỹ cộng đồng cho các sản phẩm của họ ở thị trường Nhật Bản, ngoài chiếc đồng hồ Wena thì Sony còn có FES, chiếc đồng hồ kiểu cổ điển sử dụng màn hình e-ink. Sau khi gây quỹ cộng đồng thành công thành Sony sẽ bán nó ra thị trường với giá khoảng 29.700 Yên, tức khoảng 242$ tại Nhật. Chưa rõ họ có ý định mang nó ra thị trường quốc tế hay không.

Sony FES Watch rất đặc biệt vì nó dùng màn hình e-ink không chỉ ở mặt đồng hồ mà còn là dây đồng hồ. Sony sẽ cung cấp 24 mẫu dây và mặt đồng hồ khác nhau cho chúng ta lựa chọn.

Dự kiến thì Sony sẽ chỉ bán chiếc đồng hồ này tại cửa hàng của bảo hàng MoMA Desgin ở Omotesando vào thứ 7 này. Ngoài ra, bạn chỉ còn một lựa chọn nữa là trung tâm thương mại cao cấp Isetan ở Shinjuku vào 1/12. Họ lựa chọn hai cửa hàng này có lẽ vì nó liên quan tới nghệ thuật và thời trang.

Nếu muốn mua đồng hồ FES mà không muốn ra cửa hàng, các bạn vẫn có thể mua nó tại trang online của MoMA Nhật Bản hoặc hỗ trợ thông qua kênh góp vốn First Flight. Giao vào 21/11, tức thứ 7 này.

Chiếc đồng hồ FES Watch của Sony sẽ dùng pin CR201 để các bạn có thể thay dễ dàng, dùng được 2 năm nếu mỗi ngày bạn thay đổi các biểu tượng kim đồng hồ & dây đeo một lần, xem giờ 25 lần.

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ý tưởng quái đản 😔

Không hiểu lắm ý nghĩa của ý tưởng đồng hồ này, nhưng khá đắt so với 1 chiếc đồng hộ điện tử +___+
@EvilCrab quái đản @@, liệu bạn tìm được con smw nào pin trên 1 tháng chưa, 1 tuần còn khó nói gì 1 tháng. Đã là đồng hồ, tối thiểu nhất phải để xem giờ. Pin không có giờ kh xem được thì còn xài làm gì. Tích hợp 1 đống vào rồi để ngốn pin, vậy xài có tác dụng gì, chả lẽ, mang ra khoe @@.
nếu như hình vậy thì QUÁ ĐẸP
bantayden
TÍCH CỰC
8 năm
Xấu quá 😔
Đẹp, cơ mà thế mua đồng hồ thường cũng như vậy
Không phải là xì mát wat hả? @@
buihungkb
TÍCH CỰC
8 năm
Giá này xúc 1 em Automatic có phải ngon hơn vạn lần ko?
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu ko có tính năng của đồng hồ thông minh thì mua đồng hồ thường cho nhanh chuyện. Cơ mà chắc Sony cũng sẽ làm nó đầy đủ khi ra mắt !
dqminhtt1
TÍCH CỰC
8 năm
đẹp quá
finallove252
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẹp thì có đẹp mà cơ chế chỉ có đổi đen trắng - trắng đen mà ko có cái khác hơn thì Pebble vẫn nhứt 😃
Xấu tệ quá 😁
Để 240$ mua 1 em automatic hơn
Theo cảm nhận của mình thấy rất đẹp ^^
princez
CAO CẤP
8 năm
Vote cho ai mua cái này 242$ về VN mình mua lại với giá ... 242k VND 😁
1 ý tưởng khá vô dụng
đồng hồ ko thông minh thì cứ làm truyền thống cho lành, giờ sử ra cái màn này mắc công sạc pin vc
NháyLoneLy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@homqua112 2 năm thay pin chứ kô sạc bác ơi
Eldimio
CAO CẤP
8 năm
@homqua112 Màn e-ink không hao pin khi không thay đổi trạng thái.
Eldimio
CAO CẤP
8 năm
@homqua112 Màn e-ink không hao pin khi không thay đổi trạng thái.
N.D.A
ĐẠI BÀNG
8 năm
@homqua112 Đọc kỹ bài viết dùm ạ, ném đá thì ném cho hợp lý chút:
"Họ lựa chọn hai cửa hàng này có lẽ vì nó liên quan tới nghệ thuật và thời trang."
"Chiếc đồng hồ FES Watch của Sony sẽ dùng pin CR201 để các bạn có thể thay dễ dàng, dùng được 2 năm nếu mỗi ngày bạn thay đổi các biểu tượng kim đồng hồ & dây đeo một lần, xem giờ 25 lần."
@homqua112 ko đọc hả bạn? pin 2 năm đi kèm điều kiện, nếu dùng xả láng ít cũng phải 6 tháng chứ đùa
Giá quá ảo tưởng với một cái đồng hồ điện tử chỉ để xem giờ.
Hơn nữa là nó quá kém bền.

Một ngày một người đàn ông xem giờ đến cả trăm lần ấy chứ.
Đây là một chiếc đồng hồ điện tử đẹp, độc, lạ, và đắt, tưởng nó xì mát một tí thì còn ham
Nếu ko phải sw thì cái đòng hồ này đúng vớ vẩn, mua ngần ấy tiền mua automatic hay đồng hồ điện tử của còn đẹp và có nhiều chức năng hơn, trong khi pin vẫn hơn2 năm
sutimcon91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sonlazio bác chú ý dấu $ đứng trước chứ không phải sau chữ số nhé, vd: $242 chứ không phải 242$. Tuy là đọc hai trăm bốn mươi hai đô la. Còn bài viết của bác vẫn tốt như mọi lần.

Thân
sutimcon91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DoraemonX Đã tinh tế thì phải đúng câu chữ. Dùng dấu $ phía sau chữ số là không đúng. Nói như bạn hiểu là được thì mình chịu. Bạn đúng.

Thân
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sutimcon91 $ là biểu tượng tiền tệ (currency symbol) nhé bạn
vì là currency symbol thì có thể thay bằng các symbol của các loại tiền tệ khác nhé
còn hiện trước hay sau, nó phục thuộc vào ngôn ngữ :v
sutimcon91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phongtranvn Bạn cho mình ví dụ ngôn ngữ đặt dấu $ ở phía sau chữ số nhé.
Thân.
@sutimcon91 Tuỳ nơi thui. Thế nào cũng được. Việt Nam thì có lẽ 242$ sẽ dễ đọc hơn
http://english.stackexchange.com/questions/153677/why-does-come-before-the-number-but-comes-after-it

Việt Nam ảnh hưởng văn hóa Pháp (ví dụ dùng format 1.000.000,00) nên chắc cái này cũng theo Pháp luôn. Theo link trên thì Pháp để dấu $ đằng sau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019