Đũa siêu sạch làm từ sợi carbon siêu cứng

TDNC
5/4/2010 3:52Phản hồi: 53
Đũa siêu sạch làm từ sợi carbon siêu cứng

Vệ sinh và sức khỏe và hai trong nhiều mối quan tâm hàng đầu của con người hiện nay, nhất là trong ăn uống. Nếu bạn từng lo ngại về những chiếc đũa làm từ vật liệu có chứa độc tố dễ bị nóng chảy trước sức nóng của việc nấu nướng thì loại đũa làm từ sợi carbon siêu cứng này sẽ làm bạn cảm thấy an tâm.

Có thể bạn sẽ thấy vô cùng sửng sốt khi biết rằng vật liệu để người ta làm nên đôi đũa này được cắt ra từ các khối đá carbon dày và vô cùng hiếm, có khả năng chịu nhiệt độ cực cao và chỉ có thể khai thác được... từ bên ngoài vũ trụ. Carbon Fiber Chopsticks chính là tên của loại đũa này.

Một cặp đũa Carbon Fiber Chopsticks có chiều dài khoảng 21.5 cm, dày 0.63 cm và do được làm từ sợi carbon siêu rắn chắc nên phần thân có thể chịu được sức ép đến 1,8 triệu PSI (hơn 162 tấn trên mỗi cm vuông), một con số lớn khủng khiếp. Chưa hết, khả năng chịu nhiệt đến hơn 400 độ C sẽ khiến đôi đũa này trở thành thứ khó có thể bị hủy hoại hay nóng chảy, ít nhất là trong phòng bếp cá nhân của bạn.

Và cuối cùng, giá của đôi đũa cũng thuộc loại siêu mắc, gần 150 USD cho mỗi đôi đũa làm từ đá vũ trụ này. Bạn có thể đặt mua tại đây. Được biết nhà sản xuất ra loại đũa này đã chi hết 60.000 USD để đặt mua một khối đá vũ trụ có kích thước tương đương 3,6 x 12,2 m để làm nguyên liệu sản xuất.

Nguồn: Carbon Fiber Gear
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thekidRMIT
ĐẠI BÀNG
14 năm
hihixhix 150 cho 1 đôi đũa thì e xin bó tay ah
đũa này chắc chỉ có chủ tịch Kim của Bắc Hàn mới dám dùng thôi...
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Làm gì đến nỗi vậy Bác, cũng như chơi đồ "công nghệ" thôi. Ăn cơm với một đôi đũa từ đá Vũ trụ cũng phê lắm chứ. 150$ vừa! Bạn cũng có thể đợi Mr. Đào ra hàng với giá thấp nhất Vũ trụ luôn 1,5 tệ/đôi!
duyệt duyệt 😁
1.5 tệ thôi
150 hào 1 đôi đũa
nghe mà cũng ... nhỉ
= vàng may ra thì em mua
dùng chán bán lại đc
chứ dùng rồi h bán cho ai?
hay mài ra làm ruột bút chì nhỉ:D
đôi đũa này đẹp thật 😁 nhưng cái giá thì....:cold:

e thấy sài đũa = tre và gỗ là tuyệt rồi ạ :happy:
với độ rắn chắc của đôi đũa này, em sẽ mua về dùng làm vũ khí hộ thân! mà đũa này có chế độ tự diệt trùng hay sao mà gọi là siêu sạch nhỉ, lấy nó nhúng vô abc nó có tự diệt trùng cho mình không?
tungk38h
ĐẠI BÀNG
14 năm
chuẩn làm vũ khí hộ thân lại dùng để ...............ăn đc!
Nếu đúng như đồng chí nói thì BCS ế hết.
Hê hê. Dí vào là diệt đc hết. Thick cái nài
EM cũng đang có cùng băn khoăn như bác..............
Dangxmen
ĐẠI BÀNG
14 năm
vậy thà lấy tay bốc 100$ mà ăn thì ngon hơn
đũa quý quả là đũa quý, đẹp mê hồn
Loại đá này được khai thác từ vũ trụ, tức là sao Hỏa à?
Nếu bõ ra 150$ dùng cả đời thì mình thấy chẵng có gì là mắc cả
đẹp thật, cứng à, dùng làm vũ khí được không ^^!
vespabepbep
ĐẠI BÀNG
14 năm
"Có thể bạn sẽ thấy vô cùng sửng sốt khi biết rằng vật liệu để người ta làm nên đôi đũa này được cắt ra từ các khối đá carbon dày và vô cùng hiếm, có khả năng chịu nhiệt độ cực cao và chỉ có thể khai thác được... từ bên ngoài vũ trụ. Carbon Fiber Chopsticks chính là tên của loại đũa này."

Chắc bạn có nhầm lẫn trong lúc dịch sang tiếng Việt. Theo trang carbonfibergear.com thì vật liệu sợi carbon dùng làm bộ đũa này được tận dụng từ vật liệu của một công ty chuyên về hàng không vũ trụ. Vì là sản phẩm công nghệ cao nên giá trị của đôi đũa rất cao.
Đôi đũa này mà ăn không cẩn thận thì không còn cây răng à nhe!
đem làm vũ khí hộ thân được ấy nhỉ, thằng nào cầm nồi cơm điện phang mình, rút đũa ra đâm 1 phát lủng nồi 😁
dangliti
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chậc chậc! Đũa này phải để gắp... nham thạch hay thức ăn hạt nhân trong lò phản ứng mới xứng........
Một đôi đũ đứt mấy tháng ăn của sinh viên roài........
Có ai có đôi nào cho em với!⭕️o:eek:
Em mới mua 1 chiếc thì đã hết tiền, ai chung tiền với em mua chiếc còn lại ko?
Pico
ĐẠI BÀNG
14 năm
khoa học quan tâm ta ghê, đến từng chiếc đũa:smoke:

Không biết cái siêu sạch là sao đây...ko bám bẩn !
kipper180
TÍCH CỰC
14 năm
sao ko làm cái chén với cái muỗng lun cho đủ bộ nhỉ
yuda
ĐẠI BÀNG
14 năm
trời đất, đây là vũ khí chiến đấu chứ đũa cái gì. Chịu lực tới 162 tấn/cm2 và chịu nhiệt tới 400'C mà đem chế thành trường đao và trường kick. thì sẽ trở thành thiên hạ bá vương thần binh hehhe🆒
pnjdang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nồng nặc mùi ... kiếm hiệp nhễ hehehe. Có đũa tiệt trùng nhưng muỗng và chén ko sạch thì cũng như ko? làm luôn cho đủ bộ "vệ sinh" chứ
hangungu
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao đũa việt nam kem gì đâu mà xài mấy cái này nhỉ....? hàng việt nam chất lượng cao mà mấy bác hihii

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019