Email đầu tiên của Satya Nadella gởi đến toàn thể nhân viên Microsoft với cương vị là CEO mới

bk9sw
4/2/2014 18:56Phản hồi: 60
Email đầu tiên của Satya Nadella gởi đến toàn thể nhân viên Microsoft với cương vị là CEO mới

Hôm nay, Microsoft cuối cùng cũng đã tìm được người thuyền trưởng mới - Satya Nadella sau 5 tháng kể từ khi Steve Ballmer quyết định từ chức. Và ngay sau khi chính thức ngồi vào ghế nóng, Satya Nadella đã gởi email đầu tiên với cương vị là giám đốc điều hành công ty đến toàn thể nhân viên của Microsoft. Dưới đây là toàn bộ nội dung email của Satya:

Theo: Microsoft
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 Nhìn bác này có vẻ hiền hậu chất phác quá...CEO có lẻ chỉ mỗi ngài Huang là đầu gấu thui
menx
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác Châu Á nhà mình lên ngôi nhiều ha, xu hướng các nhà Lãnh đạo tập đoàn lớn phải chăng đang chuộm nguời gốc Á
Năm mới có lãnh đạo mới niềm vui mới.
hoangdc79
ĐẠI BÀNG
10 năm
làm 1 cú giảm giá sốc cho bà con mừng đi Satya Nadella
1 tháng nữa, Microsoft sẽ đổi tên thành Mycurrysauce (sốt cà-ri của tôi), hihi
@sskkb
Vang.. Mycurry 😆

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
nhohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
mấy bác ở Vn mà lên sếp thì việc đầu tiên là tăng phụ cấp cho nhân viên, đc 1 time rồi cụp luôn, bà mẹ ....
thusinh04
TÍCH CỰC
10 năm
@nhohanoi Theo 3 công ty mình từng làm qua, ANZ, Techcombank và VPBank thì việc đầu tiên mà các lão CEO mới về làm đó là cắt giảm chi phí, bao gồm cả chi phí lương, thưởng, phụ cấp, trợ cấp... Chưa nghe vụ tăng rồi cắt bao giờ.
nhohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
@thusinh04 chắc ở doanh nghiệp nc ngoài nó thế, trong các cơ quan nhà nc mình làm toàn tăng rồi cắt 😁
Miễn phí win 8 đi bác CEO

Sent from my K00F using Tinhte.vn mobile app
chắc ông này hồi xưa chuyên văn chứ ko phải chuyên tin
"ngày đầu tiên của tôi tại Microsoft, cách đây 22 năm" và "tôi lấy vợ cách đây 22 năm" --> song hỷ lâm môn nhỉ (lấy vợ và bước chân được vào 1 trong những công ty tốt nhất trên thế giới). Vậy là ông đã hoàn thành 2/3 việc lớn của người đàn ông (tậu trâu và cưới vợ) trong cùng 1 thời điểm rồi.
@fanyingni Trước đấy ông ý làm việc ở Sun, chứ có phải thất nghiệp đâu 😃
@trongvongbankinh Vẫn biết thế, nhưng đang nhấn mạnh thời điểm bác ấy vào Microsoft cơ, vì bác ấy có nói 1 câu là "Microsoft là 1 trong những công ty hàng đầu thế giới" cơ mà, thế nên cũng coi như Microsoft mới là con trâu mộng béo bở mà bác ấy muốn tậu được.
tuyệt 🆒 cái khác thì chưa biết chứ thấy truớc mắt là văn hay chữ tốt 😁

Gửi đi từ "bom xịt" làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
Bác này phát biểu nghe vãi chưởng
- Hợp nhất các dịch vụ của Microsoft lại
- Đẩy mạnh mảng di động
Có khi nào "đằng sau sự thành công của một người đàn ông, luôn có bóng dáng của một người phụ nữ" không nhỉ, vì mình thấy có nhiều nhà lãnh đạo phát biểu trước nhân dân, hoặc mấy sếp lớn phát biểu trước hội nghị nghe rất là hoành tráng, nhưng thực chất bài phát biểu đó có cả một đội ngũ thư ký, trợ lý gì gì đó soạn thảo và chỉnh sửa hết rồi:rolleyes:.
iApples
TÍCH CỰC
10 năm
Quả là một sự khiêm nhường lớn lao (đầu email). Một cái mà ko bao giờ thấy ở các CEO, lãnh đạo ở ta
Ông CEO này hơi khiêm tốn thì phải
@Lê Hữu Khánh khiêm tốn sau này mới tỏ ra nguy hiểm, các hãng khác trở tay vs ko kịp đối phó 😁:p
dài-không đọc
bác gate vẫn còn quyền lực phết
iApples
TÍCH CỰC
10 năm
@hienhpline Mình cũng có tật như bạn với những bài báo dài dòng nhưng với nội dung này mà bạn bỏ qua thì thật là hơi tiếc. Độ kiên nhẫn và ý thức cầu tiến khá thấp ! (Bỏ qua nếu bạn cảm thấy bị coi thường nhé, ý mình ko phải thế đâu !) 😃 Cuối thư ông í có nói đến 3 yếu tố trong đó có cả sự kiên nhẫn, hehe !
hhhh1111
TÍCH CỰC
10 năm
yeah, pls work more on wp8 ux
Hy vọng không còn cảnh seeder khen bàn phím WP chê telex , hy vọng có jb cho WP để ng xài WP test game trước khi mua. :p , hy vọng không còn chú seeder khen nủt Start của windows 8 là "cần gì gõ vào là ra hết" ( xin lỗi vậy thì người lớn tuổi xài kiểu gì ? ) :oops:
@galabuon bàn phím WP thật sự chưa ngon bằng ios nhưng cách gõ TV của WP nếu dùng quen gõ cũng khá nhanh. nhất là cách đoán từ của nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019