Flickr ra mắt công cụ upload ảnh cho OSX/Windows và tính năng quản lý ảnh hàng loạt Camera Roll

Duy Luân
7/5/2015 22:54Phản hồi: 77
Flickr ra mắt công cụ upload ảnh cho OSX/Windows và tính năng quản lý ảnh hàng loạt Camera Roll

Flickr hôm nay vừa đưa ra một số công cụ mới. Đầu tiên là Flickr Uploadr (cho OS X và Windows), app hỗ trợ chúng ta upload nhiều ảnh lên Flickr cùng lúc với giao diện đơn giản, dễ dùng. Bạn có thể chỉ định cho Uploadr theo dõi một thư mục nào đó, và mỗi khi bạn bỏ thêm ảnh vào đây thì ảnh mới cũng sẽ được tự động tải lên tài khoản của bạn. Mặc định quyền xem của các ảnh này chỉ là private mà thôi nhằm đảm bảo tính riêng tư của bạn. Ứng dụng Flickr trên iOS và Android cũng đã được cập nhật để hỗ trợ tính năng "Auto-Uploadr", và mỗi khi bạn chụp xong ảnh mới bằng thiết bị di động thì nó sẽ tự đưa lên Flickr ngay. Uploadr có khả năng phát hiển ảnh trùng lắp rất hay, bạn không phải lo về vấn đề này.

Công cụ thứ hai là Camera Roll, nó là một phần của app Flickr trên di động và Flickr nền web. Công cụ này cho phép chúng ta duyệt qua các ảnh đã chụp của mình theo nhiều chế độ khác nhau, thậm chí còn hỗ trợ chỉnh sửa đồng loạt thông tin của nhiều ảnh cùng lúc (tiêu đề, mô tả hay gắn tag). Nút Magic View của Camera Roll thì tự động xài các công nghệ về hình ảnh để xác định xem trong ảnh bạn chụp có gì, từ đó phân loại thành các mục như ảnh phong cảnh, ảnh chụp người, ảnh trắng đen, ảnh trừu tượng, ảnh đối xứng...

Cũng từ Camera Roll, bạn có thể chọn nhanh những tấm ảnh nào muốn chia sẻ và nhấn nút "Share" là xong. Bạn không cần phải tạo album chỉ để chia sẻ nhiều hình cùng lúc nữa. Và cuối cùng, Camera Roll sẽ cho phép bạn tải về nhiều ảnh cùng lúc, một tính năng cựu kì hữu dụng mà nhiều người đã mong đợi từ lâu ở Flickr. Các ảnh đã chọn sẽ được nén lại thành file zip để cho bạn tải về. Camera Roll đã được Flickr thử nghiệm từ tháng 2 với một số người dùng và hôm nay hãng mở nó ra cho mọi người. Đáng chú ý, mình vẫn còn thấy nhãn "Beta" trên Camera Roll.

Tải về Uploadr cho OS X và Windows
Tải về Flickr cho iOS, Android (Camera Roll mới nằm trong này)
Truy cập Flickr nền web

Nguồn: Flickr
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay, đang cần cái này. Chịu khó cop ảnh ttwf 1520 vào vậy. Cái app trên WP vẫn hơi cùi
yuriah
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungcuonghaui mình xài flickr booth thấy oki mà bro
Screen Shot 2015-05-08 at 7.56.30 AM.png
Rất thông minh nhé anh em. Chiến thôi.
@Duy Luân từ lâu flickr thành nơi lưu ảnh của anh em, an toàn và tiện dụng hơn với công cụ upload này.
Em mới cập nhật. Flickr của Yh rất tuyệt vời 😃
Cái Uploadr ko thấy tạo album luôn nhỉ. Flickr bây h còn hỗ trợ cả video nữa, 1T dùng chắc đến mùa quýt 😁
hunghung89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Điện toán đám mây giờ đơn giản hóa quá nhiều vấn đề r 😃, dữ liệu máy tính của mình cũng ném hết lên box,one drive và google...cơ mà cái flickr cloud này free đc 1 TB hả bác?hay phải là premium mới được vậy?
@hunghung89 Lập song tài khoản free luôn 1TB bạn nhé .Còn premium thêm hoặc2TB nữa
thinhmaya
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá hay, chờ mãi công cụ này, trước cứ phải up bằng jUploader hay lỗi quá, không biết thằng này con đẻ của Flickr có ổn định hơn không
Cái này ko phải mới ra hôm nay, mình dùng ít nhất được 1 tuần rồi.
App cho iOS thì mới cập nhật hôm qua.
Bị lỗi gì đây? :|
thehoanglong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao của Windows xài ko đc vậy ta
@thehoanglong mình cũng thế, tải về cài không thấy phần mềm gì cả?
@kyoshiro105hp bạn tải về rồi ấn vào file cài đặt ,sau khi ấn nó hiện ngay ngoài màn hình decktop rồi ấn vào đó đăng nhập tài khoản
ô ngon ! Nhưng sao ko làm luôn kiểu dropbox nhỉ, auto-sync.
@dualshock cái này như dropbox rồi đó mình vừa cài song chưa kịp dụng giờ nó đã tự động tải ảnh lên flickr rồi bạn nhé
quá tuyệt vời, mình mong đợi app như thế này của flickr lâu rồi
Ngon. Giờ khỏi phải lên web upload hình ảnh 😆
Lỗi khi vào app để "Sign in" :/
@Thai_Newbie lỗi đó là do mạng chậm dấy
@sonth1611 OK. Mạng ok rồi 😁
ra soft thì quá tốt rồi. up ảnh và quản lý tiện hơn.
Em mới sign in phát thì bị lỗi bác @Duy Luân ơi

Screen Shot 2015-05-08 at 9.00.28 AM.png
dvthong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em chỉ chờ app cho WP thôi, hóng mãi mà vẫn chưa có. 😔
Flick Uploadr có lâu rồi mà bà con. Mình xài lâu roi
@nnq_mm cái flickr lúc đó chỉ mới có trên nền web với ios và android còn bây giờ phát triển thêm sync trên window vào mac os x bạn ơi ,trên pc ý
@sonth1611 Có lâu lắm rùi nha bồ tèo
Screenshot 2015-05-08 13.28.40.png
Ngon lành cành đào nhé anh em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019