[Game] Mời bạn chia sẻ: Tại sao việc ăn côn trùng chưa phổ biến?

ken0106
5/6/2023 4:27Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Do chưa quen thôi, chú qua bên Cam người ta ăn cả kg luôn ấy.
Ngoài ra mình thấy một lý do khác kiểu như quả trứng có trước hay con gà có trước. Bây giờ mình có muốn mua côn trùng ra ngoài thị trường cũng thấy rất ít nên khó tiếp cận.

Nếu dễ tiếp cận hơn thì sẽ đông người mua hơn hoặc mọi người sẽ thấy bình thường.

Nhưng để nhiều mặt hàng thì cũng lại cần nhiều người mua thì họ mới sản xuất.
🤓😆
JetFir3
ĐẠI BÀNG
một năm
Dế ngon, kho quẹt thì hơi bị bắt cơm. Đã từng ăn qua bò cạp, nhện đều ngon cả mà bây giờ hơi khó kiếm.
vừa có cháu nhà bạn ông anh bị shock phản vệ do ăn nhộng 😔 pùn, pùn cho cái tương lai này lém-
Thực tế, bản thân cơ thể côn trùng sống trong tự nhiên dễ dính các tạp chất bẩn và có thể có các sinh vật khác ngoại ký sinh. Hơn nữa trong cơ thể côn trùng còn có các dịch, phân và chất độc mà ta chưa biết rõ. Thậm chí ngay khi đã nấu chín, nhưng lẫn côn trùng đã chết bị nhiễm nấm độc, cũng có thể gây ngộ độc
Ăn côn trùng bị tâm linh ?
Mình mới ăn nhộng thôi. Món đó thì ngon phải biết. Mấy con khác chưa ăn bao giờ.
Ralph
TÍCH CỰC
một năm
Dế chiên mắm thì cứ gọi là hết nấc
lilw
TÍCH CỰC
một năm
mình cũng muốn thử côn trùng, chỉ cần ngon là tới thôi 😁 nhừng vì nhà ko có ai muốn ăn nên cơ hội chưa tới với mình =))
Dế ngon
Cười vô mặt
capety
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình không thích ăn côn trùng vì 2 lý do: 1 là nó ko ngon hoặc ko ngon bằng thịt, 2 là tâm lý đúng là thấy ghê thật. Nhưng lý do ko ngon là chủ yếu. Ngon thì ghê nữa cũng ăn =)))
Hy vọng được trải nghiệm thử ít dế khô 🤤🤤🤤
tuluan
TÍCH CỰC
một năm
Vì thấy ghê thôi, nếu chế biến xoá bỏ hình dáng ban đầu chắc ăn ko kịp làm 😆
Mình thì thaya chả vấn đề gì cả, ăn côn trùng với mình k vấn đề. Nhưng việc cổ vũ hay ủng hộ đẩy mạnh việc ăn côn trùng thì mình thấy hơi nhảm k cần thiết thôi. Tự nhiên có cơ chế của tự nhiên. Từ thời xa xưa công nghiệp chăn nuôi chưa phát triển mà ngta cũng đâu có ăn côn trùng nhiều, vậy thì lí do ở bản thân chất lượng thức ăn rồi.
Nếu đến lúc nào đó thịt gia súc gia cầm k đủ đáp ứng ngta tự khắc làm quen với thức ăn khác thôi. Gì chứ nước và đồ ăn thì làm sao mà từ chối tẩy chay đc.
Mình không ăn vì sợ thôi, nhưng nhớ là hồi bé có ăn nhộng
Cứ ăn côn trùng một cách văn minh thôi. Mình thích mình ăn, không ép người khác. Mình ko thích mình ko ăn, không cấm người khác.
Mình nghỉ là ngon, bổ dưỡng, chẳng có gì phải ngại 😁
xxmax
ĐẠI BÀNG
một năm
Côn trùng ngon mà. Tuy nhiên cẩn thận cho những người mới ăn vì nó rất dễ bị dị ứng. Lần đầu tiên ăn nên ăn thăm dò chút ít thôi. Còn mình thì ăn qua kha khá rồi đó: dế mèn, cào cào, nhộng ong, bọ cạp, kiến,... thấy con gì cũng tương đối ngon.
Do côn trùng đáng yêu quá, ko nỡ ăn...
ăn gián, như trong phim chuyến tàu băng giá
Mình chưa ăn bao giờ, chắc do tâm lý.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019