Giá iPhone 12 và iPhone 12 mini sẽ cao hơn Apple công bố nếu không mua cùng nhà mạng AT&T và Verizon

tangminh.tt
15/10/2020 7:42Phản hồi: 75
Giá iPhone 12 và iPhone 12 mini sẽ cao hơn Apple công bố nếu không mua cùng nhà mạng AT&T và Verizon
Giá iPhone 12iPhone 12 miniApple công bố từ 799 USD và 699 USD sẽ chỉ áp dụng cho khách hàng mua máy và kích hoạt cùng với hai nhà mạng tại Mỹ là AT&T và Verizon. Đối với các nhà mạng khác, hay cụ thể iPhone bán tại Việt Nam (SIM-free) mà anh em hay gọi là phiên bản quốc tế thì sẽ đắt hơn 30 USD cho mỗi chiếc.

Giá iPhone 12 phiên bản quốc tế (SIM-free) từ 829 USD. (Ảnh: Apple)
Giá iPhone 12 mini phiên bản quốc tế (SIM-free) từ 729 USD. (Ảnh: Apple)
Chỉ có iPhone 12 ProiPhone 12 Pro Max giá sẽ như nhau với các nhà mạng và phiên bản SIM-free.

Giá iPhone 12 Pro phiên bản quốc tế (SIM-free) từ 999 USD. (Ảnh: Apple)

Giá iPhone 12 Pro Max phiên bản quốc tế (SIM-free) từ 1099 USD. (Ảnh: Apple)
Lưu ý: Trong buổi giới thiệu iPhone 12 series, mức giá Apple công bố cho từng mẫu iPhone 12 là từ xxx USD, nghĩa là mức giá tốt nhất mà người dùng có thể tiếp cận.

Tham khảo: Apple
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

30 đô so với nghìn đô ăn thua gì.
đấy là mình nói thế chứ mình không có nghìn đô để mua điện thoại đâu.
😂😂😂😂
TKD_KHTN
TÍCH CỰC
4 năm
đã quyết định chơi thì chắc 30$ sẽ ko làm anh em chùn bước đâu
@tuan 95 Mình ở sài gòn nhé
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@Em Giàng A Bông thế ráng đi ăn nhiều chỗ hơn đi ban
@tuan 95 Đi ăn mấy chục tr, bỏ 5k giữ xe cũng hok có, chơi vậy ai chơi chứ...
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@Em Giàng A Bông đọc kĩ trước khi rep
Aston Xeon
TÍCH CỰC
4 năm
Nhờ tinhte đưa tin mà mình biết được mua iphone đời mới sẽ ko có củ sạc & tai phone.
Nếu mình không biết tin này mà mua tặng quà cho ai đó, thì họ sẽ chửi mình có thể như sau:
- mày tặng quà cho tao làm tao phải tốn thêm tiền
- mày tặng cái này cho tao để ngắm hả
@hoangminh2018 đòi nó cho ăn cái vả đấy bồ
Cười vô mặt
HHHIEP
TÍCH CỰC
4 năm
@Aston Xeon Người nhận quà hơi vô duyên nhỉ. Nếu biết vậy bạn có thể làm thêm bộ cáp sạc Anker nữa là xong thôi mà. Nếu có điều kiện thì mua thêm cái tai nghe Airpods. Ối xời ơi lúc ấy lại được khen cụ thể như sau:
- Anh tặng em quà còn chu đáo thế, quả là người thông minh và rất tuyệt vời.
- Anh tặng cho em iPhone 12 đẹp quá anh ah. Cả nhà em cùng ngắm ai cũng thích hay anh tặng cho cả nhà em mỗi người 1 cái nữa nhé.
Năm nào mình cũng đổi iPhone mới cho vợ mặc dù cô ấy không bao giờ đòi hỏi. Lần nào cũng vậy khen mình mãi thôi. Có lẽ đó là thói quen năm nào mình cũng đổi iPhone mới cho vợ ngay từ lúc mới ra.
@dlv.thickgame Ông thật là người tốt.
Run4yrlife
TÍCH CỰC
4 năm
@Aston Xeon Thật đáng xấu hổ.
Chưa tặng mà sợ bị chửi rồi.
kieu cuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bên nhật cao hơn hẳn 2.5 tr vl
Làm giá ghê 😔 mà chất
30$ không làm khó đc các dân chơi
Thảo nào giá tại VN mắc vậy là đúng gòy
thật may vừa rồi đã mua iphone 11 và se. để 5 năm nữa coi tình hình sao rồi tính tiếp.

bán giá như vầy thì rồi dân chúng cũng từ từ xa lánh, trừ khi đó là sự cố ý để tập trung bán iphone 12 và iphone 12 mini thôi.
@officialnguyen 5 năm sau thì khi bán chỉ bán máy không thôi. No sạc, no cáp, no pin
@lamtien338 Nhầm to. Năm sau bán cái hộp thôi bạn nhé.

Trên mạng có bài đăng rồi:

2017: bỏ jack 3.5mm.
2018: bỏ nút home.
2020: bỏ tai nghe và sạc.
2021: bỏ mẹ luôn cái điện thoại.
Tiếc gì 30 đô. Muỗi
Cũng không quan trọng lắm vì ở VN người ta sẽ đổ xô đi mua iPhone 6s plus lock.
jqus
ĐẠI BÀNG
4 năm
rồi sẽ giống giá như nhau thôi, vì máy nhà mạng có thể sẽ tính thêm phí nâng cấp (có thể gọi lên nhà mạng để xin bỏ đi). Còn nếu mua của sprint hay tmobile thì mua luôn unlocked luôn cho rồi. khỏi mất công phải sài 40 ngày với họ. Mà iphone 12 chưa cho mua, nhưng nhà mang att và tmobile đang có khuyến mãi cho free hoặc giảm $500 cho khác mới hoặc cũ rồi (dĩ nhiên là có trade in và 2 năm)
Dự là năm nay iPhone 12 Pro sẽ có doanh số cao hơn bản 11 Pro năm ngoái, vì chênh lệch giá không quá lớn so với mẫu màn hình 6,1" còn lại 😅
@jamescash89 Năm ngoái doanh số của bản iPhone 11 Pro khá thấp nếu so với iPhone 11, năm nay mình nghĩ sẽ không có chênh lệch lớn như vậy nữa😅
@Mr. Đăng Giáp Sản phẩm chủ lực 2018 là Xr, 2019 là 11. Những con Xs, Pro sau đó đều bị khai tử mà, chưa kể dòng pro thì người ta sẽ chú ý 6.7 inch nếu cố chứ ai mua con ở lưng chừng. Nên đợt này nó bán song song với 12 để cải thiện doanh số, tuy nhiên mình nghĩ nó đỡ tình cảnh của Xs, 11 Pro năm ngoái chứ làm gì có chuyện doanh số như 12
@jamescash89 Mình nghĩ khoảng cách về doanh số của 2 mẫu 6,1" này sẽ không quá lớn nữa (có thể iPhone 12 sẽ cao hơn). Nhưng cũng có vài lý do đáng cân nhắc để chọn bản Pro hơn bản 12, vì giá chênh khoảng 5-6tr chứ không phải chục tr như năm ngoái 😁
@Mr. Đăng Giáp Không đâu, ai đánh đổi 1 cam + viền thép lấy 5-6tr kể cả Tây cái bọn chúa thực dụng. Còn ở VN thì 12 pro max với 12 , 12 mini kén người mua còn 12 pro ế
LongLak
TÍCH CỰC
4 năm
Về VN 50tr vẫn có anh em xúc. Quá bình thường. 😆
@LongLak Cức mà có giá đó ý. Trên Facebook nó rao bán ầm ầm kìa bản pro max giá từ 33, 34.
LongLak
TÍCH CỰC
4 năm
@dlv.thickgame Cứt mới đúng bác ạ. Em nói ý ví dụ là về sẽ có người mua bác ạ. Còn bao nhiêu thì để người mua quyết định
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
đã xem
đã vậy còn không có sạc + tai nghe đi kèm, nếu so với các đời trước thì phải bỏ thêm gần 2 triệu để mua cục sạc và tai nghe
@sướng từ nhỏ Đang giảm giá,không tới 2tr đâu cha
iPhone 11+1 ở Việt Nam là 24,99 triệu khởi điểm: hơn 3tr so với iPhone 11 ra mắt trước đây.
@Trung Dt cộng thêm củ sạc tai nghe hơn củ nữa
@Trung Dt Năm nay covit vs luật mới ra nên hàng xách tay sẽ rất ít. Chính hãng cứ quất giá cao thôi
@Trung Dt Vì iphone 12 tiêu chuẩn bị đẩy lên 100 đồng rồi
30$ không làm khó dân chơi mà khi giới thiệu không để sẵn giá + 30$ đi. Phải lừa Cừu đến mua rồi khi mua Cừu mới biết là mình mất thêm 30$ nữa. Rồi thêm vài chục $ mua thêm củ sạc luôn
Cười vô mặt
30usd thì nhiều nhặn gì, thêm 1 tuần ăn mì gói chứ nhiêu. 1 nhân viên công sở cho biết. 😂
khoa_ha
TÍCH CỰC
4 năm
Giá ở nhật vẫn 699

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019