Giá iPhone Edition: 999$ bản 64GB và 1199$ cho bản 512GB, anh em có mua không?

Duy Luân
5/9/2017 22:18Phản hồi: 348
Giá iPhone Edition: 999$ bản 64GB và 1199$ cho bản 512GB, anh em có mua không?
Theo lời leaker Benjamin Geskin, giá của iPhone 8, hay còn gọi là iPhone X hoặc iPhone Edition, sẽ như sau: 64 GB - 999$, 256 GB - 1099$ và 512 GB - 1199$. Bản 512GB mới xuất hiện lần đầu tiên còn tùy chọn 128GB giờ đã được loại bỏ. Mức giá này cao hơn nhiều so với iPhone 7 Plus hiện nay, để bạn dễ so sánh thì bản 32GB không khóa mạng của 7+ đang có giá 769$ và đắt nhất là 256GB với 969$. Có người nói Apple định giá iPhone Edition cao như vậy là do hãng xem đây là một thiết bị đặc biệt, còn nếu muốn giải pháp giá thấp hơn thì người dùng sẽ mua iPhone 7s và 7s Plus (có thể sẽ được chuyển tên thương mại thành iPhone 8 khi ra mắt). Nhưng cũng có những ý kiến phản bác lại rằng giá này quá cao và Apple sẽ không điên đến mức áp giá này, đặc biệt là trong bối cảnh đối thủ lớn Galaxy Note 8 có giá khoảng 930$.

Nếu giá iPhone trên là đúng, tức trên 1000$ cho bản thấp nhất, anh em có mua iPhone Edition không?

Nguồn: Mashable
348 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tdt.lol
TÍCH CỰC
7 năm
Mua, nhưng 2 năm sau 😃
@tdt.lol Vậy tiếp tục mơ nhé.
tdt.lol
TÍCH CỰC
7 năm
@Trung Thanh 😃 có gì phải mơ, nó ko xứng với giá đó thì không mua thôi. Ok
Nhà mình có điều kiện nên phải mua thôu các bác ợ
trutan
TÍCH CỰC
7 năm
khi nào mình thu nhập 1k usd/tháng sẽ mua. giờ thu nhập 200 usd đếch dám mua
oanh2906
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Batman47 chắc bác thuộc hàng đại gia rồi
ChuckNorris
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trutan Con này mà ra em mua luôn, coi như nhịn lương mấy tháng :p
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
@trutan Khi nao tớ thu nhậ 1.5k se mua. Gio moi có.
0.15k usd 1 thang. Chưa mưa.
Mua chứ. 😃
Cố tí mua cũng được
Hoàn toàn xứng đáng. Chả nhẽ lại cùng đẳng cấp với note8 😃

Khá tiếc là lại dùng mặt lưng bằng kính. Chắc Apple sợ làm bằng kim loại lại đẩy giá lên quá cao.
@thanhdat3796 Mình biết rồi. Nhưng bạn nóng nẩy quá đấy.
@thanhdat3796 Nhìn người like cmt này thì bạn cần gì phải đôi co với họ 😁
thehien_2010
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhdat3796 Của mình nhìn phát ói ngay. Mình nhìn quen rồi mà lâu lâu vẫn ói. Apple sing khuyến nghị mình dùng cais ốp. Vãi cả khuyến nghị. Nhưng vẫn thích cái chất luợng.
ngocbinhccn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@navy.seal Làm bằng kính để sạc không dây mà bác
75109
TÍCH CỰC
7 năm
Đã biết hình thù, chức năng nó như thế nào đâu mà mua hay ko.
AD hỏi lạ thật :p
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
@75109 Dạo Bphone ra cũng khảo sát giá ntn bị itinhte chửi cho SML, giờ đến phone thì itinhte nâng bi lên tận trời 😁
@=Tử_Hải= Bạn đừng mang quả bom ra so với quả táo. Quả táo làm sao mà đỡ được.
@75109 Mình có đề cập đến vấn đề mua hay không mua đâu. Ở đây là giá trị và uy tín của thương hiệu. Hi vọng bạn đọc kỹ trước khi viết điều gì đó ra.
@Fanboy Samsung Có tên là đc rồi
nâng chỉ tiêu doanh thu thì cũng phải tăng giá sp thôi
@J_Android Nếu giá vậy thêm thuế má nữa thì khoảng 1100$. Tính ra khoảng 25tr VNĐ. Mà giá 7 Plus 32GB giờ thấy vẫn 22tr.
@iAndroids giá đó mới là Apple bán, về VN thì nó hét kinh...seller căn một miếng nữa
mnx190
TÍCH CỰC
7 năm
mua chứ sao không?
Mua chứ!
Một sFan cho hay! 😁
Bao giờ thu nhập nửa tháng mua được thì mới mua, còn giờ mà phải bỏ 2 tháng lương thì thôi, để tiền nuôi vợ con.
ntdung1209
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hung_hy88 Tôi thu nhập 2k trên tháng đây nhưng nếu bỏ ra 1k để mua đt thì cũng cân nhắc chán mới mua ^_^
@hung_hy88 Thực tế rất kết
@ntdung1209 Thích thì nhích thôi bác, như bác là chưa thích rồi
s.club2
TÍCH CỰC
7 năm
7 đã không phải lý do để mình chia tay em 6s + chỉ vì cái ngoại hình 😃
Còn thế hệ tiếp theo nếu đúng ảnh rò rỉ thì có lẽ mình vẫn sử dụng 6s+

- Vì đơn giản os với mình đã đủ và 10.2 đã Và đang jb quá tuyệt rồi 😃
zleo90
ĐẠI BÀNG
7 năm
đau lòng quá! chờ IP8 ra để mà ip6. mà giá cao thế này. IP6 chắc giảm ít 😔:(
@zleo90 Mua lock đi bạn, bữa mình mua có 3tr4, được 6 tháng đang chạy iOS 11 bao ngon 😁
zleo90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dasklney nhưng em lại cứ thích hàng mới giảm giá. =))
Cao quá! Nhưng nếu có tính năng mới hoặc trải nghiệm khác biệt thì sẽ cố!😁
nynohu
TÍCH CỰC
7 năm
Cỡ $850 thì ok chứ $1000 thì cao quá. Anh em nên nhớ là cả tax nữa nhé, giá niêm yết chưa có đâu.
@nynohu Okie mình so vậy cho khách quan hơn: giá trên apple store

Hiện tại ip7+ 256gb cao nhất có giá niêm yết là 969$

Bản ip8 256gb dự kiến 1100 $

Tính ra chênh lệch 131$ khoảng 3tr, tương đương 13.5% . Theo bạn như vậy là rất đắt à 😃

Chưa kể khá nhiều người sẽ chọn bản ip8 64gb giá 999, mắc hơn bản cao nhất của 7+ là 30 $, chỉ có 3%.

Bạn hiểu ý mình chứ? Phần chênh lệch đủ lớn để tạo khoảng cách so với dòng 7+ nhưng không quá cao để khách hàng tiềm năng bỏ qua 7s+ và mua luôn dòng đặc biệt này.
nynohu
TÍCH CỰC
7 năm
@KNP_architects Theo bạn 13.5% là ít? Nếu như vậy thì mình cũng ko còn j để nói, cái này tùy từng người sẽ thấy nhiều hay ít, đối với mình nó là nhiều. Trong tài chính chênh lệch 13% là một con số rất lớn.
Thêm nữa, bạn có thể thấy từ khi ra dòng Plus là Apple đã tang giá Ip 1 lần rồi, bây h thêm dòng này nữa thì càng đội giá nhiều hơn. Có thể bạn làm $5k thấy đó ko phải 1 con số lớn nhưng bạn nên nghĩ tới việc lương $5k nhưng chi tiêu sinh hoạt bình thường đã là một con số khá lớn rồi, vì vậy cũng nhiều người quan tâm tới chênh lệch giá đó. Với mình thì mình thấy chấp nhận được nếu giá khởi điểm IP8 hơn bản Plus $100. Còn hiện tại bạn có thể thấy chênh lệch khởi điểm 2 model sẽ rơi vào tầm $200 (tất nhiên IP7+ bản khởi điểm chỉ 32G so vs 64G của IP8 dự kiến).
Tất nhiên cũng có nhiều người (như bạn) thấy chênh lệch đó chả bõ bèn gì, nhưng mình nghĩ số người quan tâm đến sự chênh lệch đó sẽ chiếm phần lớn hơn đấy. Ở đây mình đang nói đến tập những người đang dùng IP muốn lên đời nhé, còn những người nhảy từ Android sang thì ko rõ lắm đâu. Tất nhiên sẽ rất nhiều người vẫn mua bản này, kể cả mình dù than nó đắt vì nó khắc phục được nhược điểm của bản Plus là quá to (nhiều người thích Plus vì pin trâu hơn + cam ngon hơn nhưng ko mua vì quá to), nhưng mua trong sự ức chế khó chịu vì cảm giác như bị lùa gà vậy. Cơ mà mình sẽ chờ có đứa bạn nào đi chơi có visa du lịch nhờ nó mua hộ để đỡ tiền thuế 😃).
P/S mình ở Nhật chứ ko ở Mẽo nhưng giá IP nó cũng tương đương nhau và muốn lên đời từ 6s nên rất quan tâm giá niêm yết em này.
@nynohu Mình tin rằng ip8 sẽ rất hot, giá 1000 k phải quá lớn đối với dân đi làm có thu nhập khá tại Việt Nam.

Như note 8 cũng giá 990$, so với note 7 chỉ có 800 thì mắc gần 20%, nhưng chắc chắn sẽ bán tốt hơn s8+
nynohu
TÍCH CỰC
7 năm
@KNP_architects Note 7 thì mình ko biết và cũng ko để ý, note 8 thì giá khởi điểm $930 nhé bạn.
Như mình đã nói mình kêu đắt nhưng vẫn sẽ mua, nhiều người khác cũng vậy, lý do mình mua thì mình cũng viết ở comment rồi và ức chế thì vẫn ức chế 😁. Còn nói về người mua nó thì vô chừng lắm, ko cứ VN ở đâu cũng vậy thôi. Có người mua chỉ mất vài ngày đi làm, có người mua bằng cả tháng đi làm cũng con đấy, nói chung ai thích và mua dc thì cứ mua thôi. Chỉ là mình thấy nó hơi bị cao giá quá so vs cái ngưỡng mà mình cho là hợp lý, vậy thôi 😃.
Giá như thận có thể mọc lại được, giờ còn có 1 à, đẹp mà tiếc quá :p
@Du210786 gan có thể phục hồi lại nhé 😁
@chàng trai cô đơn 95 Không ai mua gan 😔
@Du210786 sao không, cắt ra đi rao trên mạng nó mua liền đấy 😁...cắt nửa cái thôi rồi chờ nó phục hồi lại năm sau cắt bán tiếp...
@Fanboy Samsung Rao giùm mình, mình trả phí 30% số tiền kiếm được :p
konken1987
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu có giá này thật, thì là đúng là giá apple tri ân ifan rồi
Gates
TÍCH CỰC
7 năm
@konken1987 Haha
Nó định được giá đó là nó có khảo sát hết rồi, và dĩ nhiên nó đã biết sheeple hưng phấn nhất ko gì khác ngoài thời điểm nó công bố lợi nhuận trên đầu máy.
Cứ tung hô cho lắm vào khi nó bán ít lời nhiều thì giá còn tăng nữa chứ ko chỉ thế đâu.
Trước đây, sản phẩm càng rẻ thì giờ càng ngày càng mắc. Chết vì sỉ hảo.
@Gates Trước đây rẻ? Ông biết trước đây để sở hữu 1 con N97 giá 12tr nó khó khăn thế nào ko?
@konken1987 Apple chỉ định nghĩa lại giá tăng của Note 8 thôi. 😆
Nhóm ấn mua là chắc mua rồi. Quan trọng là bao nhiêu anh trong nhóm không mua chắc chắn 100% không bao giờ xài Apple mới đang quan trọng. Vì những người đang sở hữu hay muốn mua iPhone sẽ chờ ra iPhone 8 mới quyết định.
Đặt gạch đã . ;)
Dù mình k có tiền mua nhưng ít ra cũng phải đợi nó ra mắt rồi mới quyết định đc chứ, dựa theo tin đồn về kiểu dáng của nó thì loại đi đa số những ng thích cái đẹp rồi 😁
@Toilanguoibk Những người thường xuyên quan tâm tới sản phẩm Apple thì đều biết hình leak lúc nào cũng xấu , thực tế khác hẳn, nên k loại đc đâu.
thaik05
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hỏi thiệt, Tinhte.vn bây giờ sao cứ mở ra là thấy "Có phải đây là iPhone 8", hay "Đây là hình ảnh xuất hiện mới nhất của iPhone 8", rồi còn có vụ "Giá iPhone 8 ..."
.
Hổng hiểu?!
EviLxX
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thaik05 Vì nó sắp ra. Như đợt Note 8 cũng cả đống bài về máy và cả về giá 😁. Chắc bạn anti quá nên khó chịu thôi mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019