[Giải đáp phim] Bắn bao nhiêu phát súng để phá một ổ khóa?

TDNC
22/9/2015 2:12Phản hồi: 261
[Giải đáp phim] Bắn bao nhiêu phát súng để phá một ổ khóa?
padlock gun.gif
Trong phim: nam diễn viên chính bắn một phát từ khẩu súng ngắn là banh cái ổ khóa, nhiều khi chỉ cần lấy một thanh sắt bất kỳ đập ổ khóa vài cái là cũng đi luôn. Nhưng ngoài thực tế, muốn phá banh một cái ổ khóa đủ xịn chỉ với một phát súng thì tốt nhất bạn nên mua một khẩu súng trường Barrett M82 hoặc chí ít là một khẩu Shotgun dùng đạn .44 Magnum.

Trong video trên, người ta thử nghiệm thực tế bằng cách lấy nhiều loại súng với các loại đạn khác nhau bắn trực tiếp vào ổ khóa. Súng ngắn hay được dùng trong phim lại gần như vô dụng trước ổ khóa, bắn nhiều phát mà vẫn chưa mở được. Súng trường mạnh hơn nhưng cũng chưa đủ lực, súng Shotgun có tác dụng rất tốt, tùy vị trí bắn trúng và loại khóa mà bạn có thể sẽ phá ổ thành công chỉ với một hoặc hai cú bắn. Sau cùng, nếu dùng luôn một khẩu bắn tỉa Barret M82 bắn ở cự ly gần thì sẽ bắn tan nát ổ khóa chỉ với một cú bắn duy nhất.

Theo Gizmodo
261 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chỉ có trong phim mới bắn 1 phát :p:p:p
@TrangThyTran Trong game nữa bác 😁
Thậm chí trong phim, phun nước bọt cái toẹt... đi tong cái ổ khóa!!!
em nhớ là 1 hit thôi mà video hư cấu quá hoặc ổ khóa trong phim là hàng tàu :eek::eek::eek:
hidronak
TÍCH CỰC
9 năm
@nhomadungcam đưa cái ổ khóa tàu cho chú mày bắn 1-2 phát k banh thì tính gì, ấu trĩ vừa thôi nhé
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@nhomadungcam ngoài đời thì nói thật như film, trong film thì nói thật như ngoài đời. 😁
SilverA
TÍCH CỰC
9 năm
@nhomadungcam Về phá khóa tay hay sửa khóa thì các thợ quá bó tay với khóa tàu đó bác! :v Do khóa tàu không theo quy luật nào cả. Còn về phá bằng súng đc k thì e chịu. 😁
@nhomadungcam À ko, ko phải hàng Tàu, hàng Việt Nam cơ.
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
9 năm
Ở việt nam thì cần gì đến súng 😁
@th4nhvtvn Đ** có liên quan c gì hết, nói mãi 1 câu ko thấy nhàm à?
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
Phí quá, bác dư ổ khóa cho e xin vài cái. Thằng trộm nó lấy luôn mấy cái ổ nhà e rồi:oops:
@Rij Một viên đạn mua được chục ổ khoá đó cha.
Loại 30 40k ở vn bắn 1 phát chắc đi tong.....hàng trong hình nhìn chất quá ợ 😆. Vấn đề này ko quan trọng nhỏ h chưa bao h dc sờ cây súng huống chi haha
@High_skyx Thằng nào mà chả có súng 😁. Cái tủ điện gần nhà tớ bị chúng nó bắn cho rụng cả ổ khóa ( Khai lắm 😕)
quangduy2009
ĐẠI BÀNG
9 năm
@High_skyx hôm qua mới đưa con bạn sờ cây súng, bảo rằng ngon, bạn cần sờ qua mình cho sờ
vitkon
CAO CẤP
9 năm
@quangduy2009 Quỷ sứ... Cho người ta cái đi... =))
Trong film ngta đứng sát rạt cái ổ khóa rùi làm cái đùng mà ko sợ nó dội lại 😁 mình tưởng tượng ngoài đời mà dám làm vậy thì chú ấy cũng thuộc loại "điếc ko sợ súng" :D
Gallus
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Danggiatea.com Bắn góc chéo
mang mie khẩu bazoka ra mà bắn thì đi cả ổ khóa lẫn cửa luôn khỏi mất thời gian
phim hơi hư cấu thật, nhưng kể cả ngoài đời, có ai bắn phá khóa lại đi bắn vào thân cái khóa -_- mở cửa với 1 viên hoàn toàn có thể nhưng ko phải theo cách đâm đầu vào tường như thế này, thí nghiệm làm cho vui như chứng minh độ xịn của cái thân khóa thôi, hâm mộ cái là sao tụi nó nhiều súng thế 😆
anhminh_sd
TÍCH CỰC
9 năm
@eternal_vnn Chuẩn, cử đứng như trong film mà bắn từ trên xuống thì tụt ra hết. Bắn kiểu này khác gì bắn cục sắt, mà mở khóa thì phải làm cáimócnó tung ra trc.
TAMMANTRAN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@eternal_vnn Có suy nghĩ trước khi nói không z? Không bắn vào thân khóa thì bắn chỗ nào? bắn vô cái chốt nó vừa nhỏ lại hình trụ, trợt qua cmnr. 1 số phim nó bắn vào cái bản lề để gắn ổ khóa.
hieubf
TÍCH CỰC
9 năm
@eternal_vnn Bắn vào cái móc mà khoá gắn vào thôi nhể
@TAMMANTRAN mình ko quen mạt sát người khác như bạn, nhưng an tâm, mình đã sử dụng súng rồi, và cũng đã chứng kiến các chiến sĩ trực tiếp bắn bung chốt cửa phá khóa đánh án, cũng đã được chỉ cách phá chốt, bạn thấy mình suy nghĩ rồi hay chưa? 😃
welcomyou
TÍCH CỰC
5 năm
@TAMMANTRAN Bắn vào thân khóa nhưng góc từ trên xuống để phá khóa ngàm. Thế bắn khá nguy hiểm
muibu88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bắn vào chỗ móc ấy xem một phát có mở được ko?
@muibu88 Bắn vào cái phần móc cũng ko được đâu bác thứ nhất là khó bắn nên phải đứng rất gần, thứ hai là phần móc ấy hầu như là thép đúc đặc hình khối trụ nên loại đạn đồng bình thường bác có bắn hết cả băng cũng chưa chắc đứt, may ra thì bác bắn bung cái lẩy khoá thì may ra....
Trong phim, chỉ cần 1 cái bình cứu hỏa, hay đặt gần cửa thoát hiểm, thế là xong ổ khóa. The Bourne.
Đối với các anh da đen thì bựa hơn, chỉ cần lùi về 1 tí, tông thẳng vào cửa là banh cửa.
Barret 82A1 bắn 1 phát banh
@baohen1510 Ổ khoá thép mà còn vậy không biết headshot thì cái đầu thành mấy mảnh nữa 😔:(
vatlitre
TÍCH CỰC
9 năm
Vãi cả súng ngắm
vatlitre
TÍCH CỰC
9 năm
Thế mới biết trường phim làm bằng bìa các tông
Ổ khóa đó là ổ USA loại ổ rất là bền. còn trong phim do phải tiết kiệm nên phải dùng ổ trung quốc, 1 cú đánh của báng súng là rụng rồi.
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@machao_mengqi gỗ với kim loại, sao ko bắn vào gỗ. bắn mấy cái chốt hoặc gỗ gần cái ổ khóa, nhanh hơn ko 😁
@cuong642 Các nhà khoa học vẫn chưa lý giải được điều này.
quanvu68
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phim mà. Nếu phim mà vất vả như đời thật thì ai coi nữa.
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@quanvu68 coi tới đoạn nó phá cửa, bắn khóa ko đc, chạy đi kiếm đồ phá khóa, nào là búa, máy khoan, xem xong đoạn phá khóa hết film 😁
nttrantung
ĐẠI BÀNG
9 năm
người ta không bắn trực tiếp vô ổ khoá đâu mấy cha, người ta bắn vô cây đinh bắt vô cửa, khi đó đinh lỏng, đạp 1 phát nữa là cửa bung
@lenam098 đứng gần bình thường chứ bạn, tất cả nép về 1 bên cửa để hạn chế tối đa sát thương đạn nảy, chiến sĩ đứng trong cùng dang tay phải bắn chếch góc từ trên xuống vào mặt trên chiều dọc thân khóa, sức bay đè xuống của viên đạn còn hơn cả 1 phát búa tạ quai xuống thì bung chốt là điều hoàn toàn làm được.
2323293
ĐẠI BÀNG
9 năm
@eternal_vnn Đúng rồi, lực đập của viên đạn làm gẫy cái mỏm giữ cầu khoá, dùng chòng bẩy cũng thế. Chả ai phá khoá lại dùng búa đập ngang thân khoá cả. Nếu dùng shotgun thì cách đơn giản hơn là bắn thẳng vào phần gỗ xung quanh khoá, khuyến mại thêm phát đạp thì bung hết.
@eternal_vnn Bác trả lời chuẩn đấy. Sơ tốc đầu nòng của súng lục cũng đủ để quất sụm các loại khóa tốt.
Ông bắn ổ khóa này hoặc quảng cáo shotgun và B rết, hoặc quảng cáo khóa, bắn kiểu ấy khác nào húc đầu vào đá. Thép dày gần 1 tấc, cứ làm như súng chống tăng.
Tuy nhiên nguy hiểm do đạn nảy ko phải nên coi thường 😃, phải cẩn thận.
nemo1560
TÍCH CỰC
9 năm
@nttrantung lý do sao thấy tụi swat luôn có 1 khẩu shotgun sau lưng. mà sao CSCD của mình ko có ta ??
formica
ĐẠI BÀNG
9 năm
trong game cũng thế mà. làm em nhớ hồi xưa sang nhà thằng bạn chơi có game nó gọi là "lính dù đột kích", game góc nhìn thứ 3 đột kích vào doanh trại của địch, trong đó có đoạn dùng súng lục phá khóa cửa, ai biết game đó không giờ tìm không thấy nữa. ra cùng thời với medal of hornor 1 ấy. @.@
@formica Thử game IGI xem có phải ko?
thao94
ĐẠI BÀNG
9 năm
@formica IGI, im going in ?
DUC07CX2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@formica half - life đó bác! hình như gọi là half-life 2 thì phải. chơi cũng vui có điều đồ họa thời đó giờ không ngó nổi
DUC07CX2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DUC07CX2 mà thằng chủ clip giàu vãi, chơi toàn súng quân dụng thì phải.
có điều đúng là chả ai đi bắn vào thân khóa, nếu làm bằng đồng thau đúc khối như Việt Tiệp thì nghỉ khỏe
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
thích cuộc sống ở mỹ có, dùng súng thoải mái sướng quá
@Amuadi.Com Và chết cũng bất chợt nữa...
ultimatevn
TÍCH CỰC
9 năm
@Amuadi.Com À vâng ra đường m thấy bạn ghét ghét mình tặng bạn 1 viên ngay sọ, thấy vợ bạn xinh tặng thêm viên nữa sướng qua ahihi
@Amuadi.Com
rồi có thằng nào nó tức đêm đang ngồi chơi nó ném cho quả lựu đạn :vvvvvv xong =)))
vodanh184
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Amuadi.Com Rồi có một hôm bạn ăn 1 phát đạn vào đầu chỉ vì có thằng Mỹ nó vui vui thử súng mới mua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019