GÓC NHỜ TƯ VẤN- TV NHANH HỎNG

skrrrrrrr
2/2/2021 12:47Phản hồi: 13
GÓC NHỜ TƯ VẤN- TV NHANH HỎNG
Hi anh em Tinh Tế,

Như title ở trên, TV nhà mình cứ dùng được 2 năm lại hỏng. Triệu chứng thì khá là giống nhau, dùng được một thời gian thì đều bị sọc màu dọc, lúc đầu thường xuất hiện ở chỗ hiển thị màu đen trên TV, sau đó sẽ lan ra cả màn hình và cuối cùng là mất hết hình.
Trước đó nhà mình dùng Sony, cứ nghĩ Sony đểu nên sau khi hỏng đổi sang Samsung, ai dè dùng được 3 năm cũng hỏng y hệt.

Không biết có bác nào bị giống nhà mình không, hiện tại mình cũng chưa biết lý do tại sao. Sợ mua TV mới về dùng một thời gian lại bị tiếp. Nhà mình đặt TV ở phòng khách, cách nhà tắm 5m. Cục wifi nhà mình để ngay sau TV.

Update: Gọi bên bảo hành Samsung thì bên đó báo là thay màn mất 14 triệu rưỡi. Với cái giá đó các bác tư vấn luôn em nên làm gì ạ.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuanhtu2811
ĐẠI BÀNG
3 năm
Smart TV hay TV thường thế bạn?
skrrrrrrr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vuanhtu2811 smart TV bạn ơi
lat4ever83
TÍCH CỰC
3 năm
Giá đấy ra ngoài thay màn link kiện cũ rẻ hơn
lat4ever83
TÍCH CỰC
3 năm
Ko mua máy đòi mới dưới 10 triệu ngon hơn
Con này nhìn chân đế mình đoán là dòng flaship KS9000 ra năm 2016. Lúc có euro 2016. Dòng này flaship ngon nhất của samsung lúc đó.
Con này bảo hành 2 năm + tặng 1 năm bảo hành là 3 năm.
Mình cũng đang xem con này từ 2016 đến giờ bị sọc 1 đường nhỏ như que tăm từ trên xuống dứoi. Vẫn xem bt.
Hàng cao cấp này mình nghĩ nó phải làm linh kiện cao cấp nhất chứ ko như hàng phổ thông.
Bạn mua lâu chưa mà bị vậy. Có bị va chạm j ko?
skrrrrrrr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tronghoang8705 Không bác ơi, từ lúc mua về tới giờ vẫn nguyên vẹn. Nhưng không hiểu sao 2 con TV đều hỏng.
skrrrrrrr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tronghoang8705 Mình mua cũng từ tầm 2017 rồi, hết bảo hành cái bị vậy luôn
@Hung Ho Xuan mình mua lúc mới ra luôn, dc tặng 1 năm bảo hành là 3 năm, mà giờ dùng 4 năm rồi.
Hình này mình chụp lúc mới mua
skrrrrrrr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tronghoang8705 đúng con nhà mình luôn bác ơi
@Hung Ho Xuan 55KS9000 đúng ko bạn, con này hàng cao cấp tưởng bét cũng phải dùng dc 7-8 năm chứ, 3 năm lăn ra hỏng thế kia thì chết tiền ah, lúc mới ra con này 70tr
Hehe07
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua con rẻ rẻ tầm 4-5tr, hư quăng thôi bác. Bệnh chung dòng LCD LED rùi
xui thôi, tv bây h hên xui lắm.
hãng nào cũng bị thôi.
hên xui mà nên là mua loại vừa tiền thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019