Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Google cuối cùng cũng tích hợp hồ sơ người dùng lên Google TV

Lê Huyền Vân
25/5/2022 8:14Phản hồi: 11
Google cuối cùng cũng tích hợp hồ sơ người dùng lên Google TV
Theo 9to5Google, Google xác nhận sẽ chính thức triển khai tính năng hồ sơ người dùng cho Google TV. Năm ngoái Google đã đề cập đến tính năng hồ sơ Google TV, cho phép người dùng cá nhân hoá tài khoản của họ. Nhưng mãi đến nay dịch vụ này mới chính thức được giới thiệu đến người dùng.

Google TV là nền tảng cho phép người dùng tạo danh sách những nội dung yêu thích của họ cùng với đó là đề xuất các nội dung phù hợp. Tuy nhiên mỗi thành viên trong gia đình không phải ai cũng có sở thích về các thể loại giống nhau. Ví dụ như bạn thích xem phim kinh dị nhưng vợ bạn lại thích xem phim tình cảm. Đó là lý do việc có một hồ sơ riêng chứa sở thích riêng là việc rất quan trọng. Một số nền tảng phát trực tuyến như Netflix đã thực hiện tính năng này, nó rất hiệu quả và nhận được sự đón nhận mạnh mẽ, đây là một ý tưởng tuyệt vời nếu Google cũng thực hiện nó.

Về cách thức hoạt động của dịch vụ này, trong Google TV, bạn có thể đăng nhập nhiều tài khoản Google khác nhau tương ứng với mỗi cá nhân khác. Mỗi hồ sơ sẽ có các đề xuất nội dung riêng, điều này dựa theo sở thích của mỗi tài khoản.

Google đang nỗ lực mở rộng Google TV đến các thành viên trong gia đình. Trong đó công ty có bổ sung Hồ sơ dành cho trẻ em, hồ sơ này không có quyền truy cập vào các tài khoản khác trong Google TV. Bên cạnh đó phụ huynh cũng có cài đặt giới hạn xem cho hồ sơ trẻ em và chọn các ứng dụng để con trẻ sử dụng.

Mỗi tài khoản đăng nhập vào Google TV sẽ có quyền truy cập vào tất cả các ứng dụng được cài đặt trên thiết bị, tài khoản đó cũng có thể truy cập vào các tài khoản khác đã đăng nhập trong Google TV. Nếu bạn đăng nhập vào Google TV, ứng dụng Youtube trong cùng một thiết bị cũng sẽ sử dụng tài khoản Google của bạn.

Google cho biết họ sẽ triển khai tính năng hồ sơ người dùng từ ngày 23/05 và mang nó đến với tất cả mọi người. Dự kiến nó sẽ phủ sóng toàn cầu trong vòng vài tuần tới. Tất cả các thiết bị từ Chromecast đến TV TCL đều được hỗ trợ.

Để cập nhật cho thiết bị của mình, vài Cài đặt > vào Hệ thống > Giới thiệu > tại đây bạn sẽ thấy tùy chọn Cập nhật Hệ thống nếu bản cập nhật đã tới với máy của bạn.

Nguồn: AndroidHeadline
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chờ mãi cái apple musi trên gg tv mà ko thấy
@huykhanh95hup Mua luôn apple TV đi pa
@HyH Đắt gấp 5 lần chỉ để nghe nhạc thì thôi 😆
Ko có cửa so với Apple TV+ 😆
@tía-thằng-cu-hói Bác ngáo ah. Apple tv+ là dịch vụ xem phim mà. Google TV ở đây là hệ điều hành
Cười vô mặt
@BlackMan00x Thằng nhỏ gõ dư dấu + thôi mà
@HyH Thì vẫn ko đúng. Nếu nói hệ điều hành của Apple thì phải là tvos chứ nhỉ. Haha

Apple tv, tvos, Apple tv+ là 3 thứ khác nhau
@BlackMan00x apple TV nó chạy chỉ mỗi tvos thì cũng thông cảm đi
Các anh chị cho em hỏi: em có tv không thông minh, muốn tìm chromecast để biến nó thành tv thông minh thì mua loại nào là mới nhất. Xin cám ơn
Bút xanh
TÍCH CỰC
2 năm
@haingc Chromecast with Google TV là loại mới nhất. Nếu bạn để ý thì thấy người ta sẽ bán lại cái loại mới nhất này nhiều hơn các loại Chromecast trước vì nó đem lại phiền phức nhiều hơn so với các đời Chromecast trước đó. Giao diện của nó luôn xuất hiện Netflix để quảng cáo, bạn sẽ cực kỳ bực mình vì phải dùng tới 2 cái remote để điều khiển TV có gắn cái này. Nó hơn các đời trước ở chỗ là bấm vào remote để nói chọn nhanh hơn. Mình có 3 cái, cả cái đời mới nhất này, cái đời mới update làm cái đời đầu bị trục trặc không nhận wifi và đặc biệt là phải cắm nguồn điện ngoài ( thay vì cắm cổng USB trên TV ) cho các đời cũ. Mình rất bực vì đã lỡ mua đời mới nhất này. Nếu bạn vẫn thích nó thì chỉ cần tìm sẽ thấy người ta bán lại nó chỉ với giá chưa bằng 1/2 cái mới.
@Bút xanh Xin cám ơn.
Vậy theo anh (chị) Bút Xanh thì nên mua loại mới vừa thôi, cho em hỏi mua ở đâu được. Nếu được cho em xin link chỗ bán. Cám ơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019