Google Docs, Sheets và Slides đã hỗ trợ chạy đa nhiệm đầy đủ trên iPad

Duy Luân
10/8/2016 22:40Phản hồi: 78
Google Docs, Sheets và Slides đã hỗ trợ chạy đa nhiệm đầy đủ trên iPad
Ba ứng dụng văn phòng Google Docs, Google SheetsGoogle Slides trên iOS vừa được cập nhật bản mới để hỗ trợ chạy đa nhiệm đầy đủ trên iPad. Bạn có thể dùng tính năng Split View để chạy một trong ba app này song song với một app khác cùng lúc, tiện những khi vừa cần viết tài liệu vừa tham khảo thông tin trên mạng, hoặc vừa soạn slide vừa chat với đồng nghiệp chẳng hạn. Trong khi đó, tính năng Slide Over thì cho phép bạn kéo Docs, Sheets, Slides ra khoảng 1/3 màn hình để xem nhanh thông tin nào đó trước khi quay trở về app bạn đang xem. Đây là những thay đổi đã được chờ đợi từ rất lâu khi mà Microsoft Office và Apple iWork đều đã cho phép chạy đa nhiệm trên iPad một thời gian.

Ngay bây giờ anh em đã có thể tải về Docs, Sheets, và Slides bản mới nhất trên App Store.
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhrâu123
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tiếc là mình ko xài cái nào cả.hic
Ôi trời tuyệt tuyệt tuyệt
Có cái này nữa thì thiên hạ nổ banh xác pháo Ipad hoàn toàn có thể thay thế PC. Hổ mọc thêm cánh, rồng mọc thêm râu rồi. Công nghệ đỉnh cao quá
@lucifervnn đồ ngốc nữa 😁...
@nhimret Vẽ bằng cái này chắc ngồi đó khóc quá 😃
Chỉ xài trên đt để xem khi không có máy tính thôi 😃
@Giàng A Chuối tuyệt ko
@Giàng A Chuối ngông cuồng. những cái thằng cầm ipad lướt fb chơi game mobile phát biểu.
neo203
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thì mình thấy iPad ko hoặc ít nhất là còn khá lâu mới thay thế dc PC hay macbook bạn ạ
Mình hay phải đi lại, cũng mua iPad pro và bàn phím rồi nhưng rồi cuộc vẫn phải làm con macbook 12' để dùng
hieunhaque
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này có tích hợp Dropbox chưa nhỉ
@Hiếu Tròn DropBox cài vào mà dùng chứ tích hợp gì!?!
hieunhaque
TÍCH CỰC
8 năm
@QLNN Trước nó không tích hợp. Có nghĩa là chúng ta không truy xuất file trực tiếp từ Dropbox được (một số ứng dụng văn phòng khác thì hỗ trợ nhưng tính năng quá kém và thiếu ổn định). Đây là trở ngại lớn nhất của mình khi làm việc với iPad.
mynkp
TÍCH CỰC
8 năm
iPad là cái có thì thừa mà không có thì thiếu 😁
Ông GG lại bắt chước MS cái gì ngon đem hết lên iOS rồi. Tới giờ vẫn không hiểu tại sao Youtube ios có tính năng xếp theo lượt view còn Android thì không.
born2lead
ĐẠI BÀNG
8 năm
có chuột hay bàn phím trên ipad pro ko các bác. Vẫn phải dùng laptop để thao tác dù con pro nằm kế bên
@born2lead Chỉ có bàn phím thôi bạn. Bạn vẫn có thể dùng cảm ứng để thao tác mà 😃
born2lead
ĐẠI BÀNG
8 năm
@alahana bàn phím thì thấy nhiều, nhưng sử dụng excel ko chuột thì phiền. Word thì còn được
Smowtion
TÍCH CỰC
8 năm
vẫn đang ở 8.3 kệ thôi
Hehe ! Hôm qua gọi taxi tải chở bộ bàn ghế mà kêu đường cấm không chở được.
Lấy xe đạp chở cái 1 thay ô-tô luôn 😁
DzatBuon
TÍCH CỰC
8 năm
ngon.
Bác nào chỉ dùng ipad pro ko dùng laptop hay pc để anh em mở rộng tầm mắt cái.

=))
@Apple Haters 2.01 Nó đây [emoji1]. Hôm nay đi xa quên đem theo cái adaptor để sạc cây bút bèn đút nó vô iPad sạc đỡ. Ai dè mới 15-20 phút mà nó báo đầy 100%. Thiệt bất ngờ [emoji106][emoji106][emoji106]
Nói nhanh cho nó vuông là trong mảng Tablet thì Apple không có đối thủ
nhimret
CAO CẤP
8 năm
hehe hoá ra trong này lắm dân kiến trúc phết nhỉ 😆 xem bài ông kia lôi đâu ra được cái video zoom 1s, move 1s, rotate 1s (mà tốc độ move, rotate, vẽ line thì mò mò như kiểu mấy em sv mới học cad 1 buổi ngồi vẽ ý :v) rồi tự sướng với nhau...
chẳng hiểu kts gì nữa.

Tôi 44KD, trường DH Xây dựng nhé, thông tin công việc thì trong avatar QR, dùng điện thoại quét 1 phát là ra. Từ hồi tham gia tinh tế luôn để avatar này, để ai cần thì cứ quét, công khai 😃) Các KTS nào thích giao lưu thì cứ ới, vô tư
VUHEO
TÍCH CỰC
8 năm
Camp down giùm mấy bác ơi, đang bài nói về Office của Google thì lôi cái ACAD ra chí chóe loãng topic của người ta mất.
Cái hay cái dở tùy người dùng thôi, cãi nhau cho tới mùa quít sang năm vẫn chưa hết được đâu. Mình mới quay lại iPad vì dùgn Tab S2 nó sai màu quá, nhưng mình vẫn cay cái vụ chép file vào ipad. 1 Project có cả mấy chục file vừa Acad, excel, pdf, work... chép vô ipad nó không tạo được folder nó rối như canh hẹ. Mới tìm ra trình Document nhưng phần mở rộng của nó đắt tiền quá, không hiểu file aCAD nữa
@Giàng A Chuối Bạn gọi trả lời có kiến thức đàng hoàng gọi là nhao nhao? Còn cái đám chuyên anti bị bắt bẻ nói lg đc quay ra công kích cá nhân thì mới là đúng nghĩa dân công nghệ =)))...
Thôi muốn phán gì phán, mình chán kg muốn nghe, khỏi reply nhé!
@Cupertino Tùy. Nhưng đủ trình để hầu chuyện với bạn chuyên sâu hơn. Bạn cũng gọi mình là mày rồi đó có sao đâu. Thích thì hầu chuyện với nhau kg thích thì thôi. Anti đâu phải là không có trình độ như cái đám apple
neo203
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Giàng A Chuối Cái cỡ chú chắc làm công nhân, chứ quản lý đéo gì mà kêu "đám nhân viên..." tôi chả ý kiến đéo gì vụ chú thích andoid hay IOS, đó là quyền của chú. Nhưng nói thật, dm chú như đàn bà ý, nói khó nghe vãi lìn ra. Để ý thấy chú hình như chả dc cái tích sự đéo gì toàn nhảy vào ném đã hội nghị ko. Cái thể loại thừa thời gian, đầu óc ko bình thường như chú mà đòi làm quản lý thì cái đất nước mình chắc sắp chết mẹ rồi. Nghe chú nói cái đám nhân viên tôi mắc cười quá.
Tôi biết khi chú đọc cm của tôi chú sẽ ko vui, xin lỗi chú, nhưng nếu còn tí nhận thức tối thiểu thì chú cũng đừng nên tham gia diễn đàn với thái độ thế này nữa nhé.
Thân!
@neo203 Tuổi trẻ nhỉ
Thằng ngu nào soạn thảo trên iwork xong đến lúc ra word nó vỡ định dạng tùm lum. Nói chung ifan cứ ép mình phải thích ios như thế là dối lòng vl ra ấy. Đáng thương.

Ngày xưa cũng cặm cụi bàn phím bluetooth iwork để làm bài tập. Về sau lại phải lôi con laptop vaio ra để trình bày lại. Nhục lắm ...

Có đúng cái ppt thì làm trên ipad hiệu ứng đẹp mà đơn giản, show cho cả lớp trầm trồ, nhưng chưa thay đc máy tính đâu nhé. Bất tiện lắm.
@Apple Haters 2.01 Cái đáng thương đấy họ tự hào bảo rằng Trải nghiệm đấy bạn
minhcuong
TÍCH CỰC
8 năm
nói chung mà làm việc nhiều 1 chút thì phải có bàn phím và chuột loại tốt mới được, làm trên iPad rất mệt. Cứ Macbook mà chơi thôi, iPad dùng để đọc sách, giải trí, làm dụng cụ giáo dục, trình bày, .... thì tốt.
born2lead
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tui dân thiết kế, mới làm quen với IOS thtệt là lu bu mấy cái vụ chép file rồi này kia kia nọ rối... Nhưng có điều cái ipad pro này nó hoàn hảo trong vai trò máy tính bảng. AI nói gì nói tui sài android, ios, và win. Từ từ nâng lên Apple hết cho khỏe. Lo mà kiếm tiền, cái nào ngon thì quăng tiền ra rồi thu lại, hơi đâu mà cuồn mà tranh. Apple cũng gần chục năm rồi, chục năm nữa thằng nào ngon thì mình chuyển.
nhimret
CAO CẤP
8 năm
@born2lead Cho hỏi ông thiết kế là chuyên ngành gì vậy? Thấy bảo từ win nhảy sang macos nên phải hỏi 1 tí 😃
born2lead
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhimret tui làm cảnh quan. Mới mò qua thằng IOS chủ yếu để trình bày thôi, và thể hiện ý tưởng chớ làm thật vẫn win...😁. Nhưng thấy sản phẩm thằng apple này làm ngon nên sẽ nghiên cứu sang năm chuyển qua mac
@born2lead Ngon cái gì?
Đang đi học thì nói là đi học nhé. Còn ra đời, design lấy tiền thì có nhiều thứ lắm, đương nhiên kg phải là apple. lạy anh 1 lạy đi anh chỉ cho

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019