IFA 2024

IFA 2024

Google Drive đang gặp tình trạng mất dữ liệu mà người dùng đã lưu

Lê Huyền Vân
27/11/2023 17:54Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này mình thấy lâu nay bị hoài mà nhưng mọi người thường không để ý vì đồ free mà kiến cò gì
@Mr Seen Free ? Mình thuê 2TB / tháng á :|
@SoulEvil ệch ộp ớn vậy . oh tại mình chỉ xài free với mình noted lại danh sách data của mình nên lâu lâu mất nên mình biết liền mà mình xài free nên hổng dám kiến cò gì
DieuTuAn
TÍCH CỰC
9 tháng
trước giờ vì công việc mình vẫn lựa chọn Dropbox, tốc độ up down rất tốt, sync nhanh, có cả file version lấy lại file đã xóa trong 180 ngày nên yên tâm. Giá hơi mắc nhưng mới tìm được đường du học Thổ nên giá rất hợp lý
@DieuTuAn Bao nhiêu vậy bác/
DieuTuAn
TÍCH CỰC
9 tháng
@VinaOneX 700k/năm/3TB bạn ạ
tuan13a1
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@DieuTuAn @DieuTuAn có hướng dẫn đi du học không bác ơi?
DieuTuAn
TÍCH CỰC
9 tháng
@tuan13a1 Đây bạn ạ. Có gì chưa hiểu bạn post luôn trong thread đó ở voz
https://voz.vn/t/cach-mua-google-gia-re-bang-thanh-toan-qua-tho-nhi-ky.748734/post-28507600
tuan13a1
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@DieuTuAn Cảm ơn bác nhiều nhé!
Rủi ro [kỹ thuật] là luôn tồn tại, dù xác suất nhỏ. Đen cái dính vào số nhỏ đấy thì phải chịu thôi. Những lúc gay cấn dư này cứ nằm im xem hãng nhớn khắc phục như nào thôi. Dạng háng ra chấp nhận, LOL
Chờ gờ gờ sửa lỗi thôi
Mình cũng đã gặp. Rất là bực mình với google vì file dữ liệu rất quan trọng, đến lúc họp, mở ra thì không thất đâu. Muối mặt.
càng ngày càng đáng sợ mà.
@Jerry Ngo Dữ liệu Cloud cũng không phải an toàn 100%
MumenRider
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Cái này ai dùng Drive for Desktop (Google Drive File Stream) thì mới bị, mà chỉ ảnh hưởng 1 phần người dùng chứ ko phải tất cả. Anh em nào backup thủ công thì có thể yên tâm phần nào
Hay thiệt đúng lúc MEN đang gặp vấn đề, mới đăng ký hôm qua gói 2T, nay vào đọc lại chính sách hoàn tiền hình như nó không cho. MEN tải lên 1 Folder tầm 5GB, trong đó có nhiều Folder con và tệp con. Khi tải về nó nén cái gói Folder đó cho mình để tải về thì đâu nói làm gì, cái này nó chia thành 5 file nén, giải nén ra thì ối dồi ôi folder bên trong phân ra tùm lum chồng lấn nhau không theo cấu trúc, loạn xí ngầu. Nên MEN định bỏ, có ai bị như MEN không
pivibi
TÍCH CỰC
9 tháng
@AĐÙMEN giống hệt e rồi. 1 dự án của e sync lên đâu đó khoảng 10-20k file nhỏ. tải về mất rất nhiều. One thì ko bị lỗi này. e dùng thêm synctoy backup sang 1-2 ổ hdd khác nữa. ngày 1 lần vào 4h sáng, máy chủ tự làm việc này
hên quá mấy tê phim ko mất : ))
dữ liệu quan trọng đầu tiên cứ là local đã, sau mới là cloud.
@supperchym Chính xác, đây là cách lưu trữ đúng
pivibi
TÍCH CỰC
9 tháng
Mình dùng google để backup folder dự án trên pc theo thời gian thực , mấy bản cập nhập của gdrive gần đây ngày càng thụt lùi, file back up lại đẻ ra 1 file giống hệt tên + (1). Back up báo các file được sync hết nhưng nén từ gdrive gửi cho khách thì mất kha khá file.
Trong khi onedrive ngày càng tốt lên, sync chuẩn, đều đặn, ổn định.
Sunrai
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Hik, hồi trước mình backup lên OneDrive cũng bị mất file, mà mất rất nhiều không biết tự khi nào ấy. Hồi đó là mở OneDrive đồng bộ liên tục nguyên cái folder cá nhân. Thời gian đầu rất sung sướng khi cứ vứt vào folder hoặc edit file gì trong đó thì mở trên Onedrive là thấy update ngay. Ai ngờ đâu tới ngày tìm lại các file cũ không thấy tăm hơi đâu nữa. Cạch luôn 😔 Mua key xịn hẳn hoi mà còn thế! Hồi đó lớ ngớ như nào mà ko biết đường khiếu nại chứ.
tetekh
TÍCH CỰC
9 tháng
Mình bị tình trạng một số hình ko xem đc sau back up, rồi file .pdf lỗi không mở ra được...
Không dùng nên không bị
c0ca.c0la
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Buồn ghê...
DRive của mình toàn báo full. Mà thực kiểm ta dữ liệu mình chỉ hơn 5GB. Ai biết cách fix chỉ giùm với
bibo311
TÍCH CỰC
9 tháng
đề nghị Google trả lại tiền, móaaaaaaaaaaaa, tháng trả 45k mà chơi vầy là không được roài
Dữ liệu cá nhân vừa lưu trên Drive, vừa lưu tại ổ cứng cá nhân thì ok hơn. Không nên phụ thuộc nhiều vào công nghệ Cloud. Bản thân mình là lưu cả hai nơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019