Google không cho máy Android đã Root thuê phim từ Market

TDNC
23/5/2011 2:26Phản hồi: 48
Google không cho máy Android đã Root thuê phim từ Market

Một tin không vui cho những ai đã Root chiếc điện thoại hay máy tính bảng Android của mình vì họ sẽ không thể tải phim từ dịch vụ cho thuê phim trên Android Market. Bất kể khi nào dùng một thiết bị Android đã được Root để tải phim thuê ở đây, bạn sẽ nhận được thông báo lỗi "Failed to fetch license for [tựa phim] (error 49)". Theo Google, hiện các máy đã Root không được hỗ trợ để tải phim thuê vì vấn đề bản quyền.

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế này thì thiệt thòi nhiều cho các vọc thủ quá, vì phần lớn các máy android đều phải root thì vọc mới đã 😁
1 gáo nước lạnh đổ xuống Ander..
không ảnh hưởng dân Việt mình là mấy, trong máy có cả kho phim HD tải trên chùa về thì đâu cần thuê phim 😆
apollo0802
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy thì đến với hdvnbits.org cho rùi.
ối zời ơi lắm chiện quá đi mất
BànhKi
TÍCH CỰC
13 năm
Cái gì cũng có thể 😁, không thể thì ta làm cách khác :D
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
ui dào chả ảnh hưởng gì đến VN. Với anh em ta thì chỉ bỏ tiền ra mua máy thôi còn phải free hết. Có trả tiền thì trả tiền dùng internet để download thôi.🆒
Ơ thế có ai ở VN định thuê phim à, nói em bít với. Hehe
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
k tải đc thì thui,lên youtube xem cũg đc mà ^____^
may quá ...mình root tạm thời...hehe ...restart lại là ngon! cần lại root típ
cái này chỉ ảnh hưởng đến những người xài hàng có bản quyền,có key đàng hoàng thui chứ,anh em VN lên down torrent về chuyển dzô máy coi còn lẹ hơn mà không rắc rối nhìu vậy nữa,với lại ai lại coi HD trên đt nhỉ,màn hình nhỏ,coi chán thấy mồ! ^^!
lại khổ cho google , bọn hacker undergrond dỗi việc thể nào cũng trả thù .
Cứ từ từ rồi sẽ có cách. Dùng android mà không "voọc" thì uổng phí cả cuộc đời, hi hi hi
Chuyện nhỏ như con thỏ ăn cỏ :mstickle:
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Em không xem được phim không có phụ đề tiếng Việt nên bác Google không cho thuê cũng chẳng ảnh hưởng nhiều. 😁
90% dân số android toàn root @.@ vậy goole cũng mất 1 khoảng kha khá rồi.
Ở VN mình có ai dùng dịch vụ thuê phim đâu, nên cứ việc lock thoải mái 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
google sợ bị ăn cắp nội dung số trên máy đó mà cũng như itune của apple. Đối với VN thì ko thành vấn đề.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019