Hệ thống Garmin gặp trục trặc, người dùng không đồng bộ hóa dữ liệu với Garmin Connect được

P.W
24/7/2020 5:46Phản hồi: 39
Hệ thống Garmin gặp trục trặc, người dùng không đồng bộ hóa dữ liệu với Garmin Connect được

Nếu anh em đang gặp khó khăn trong việc sync những quãng đường chạy qua ứng dụng Garmin Connect với chiếc đồng hồ thông minh của mình, thì không chỉ mình anh em bị đâu. Hôm 23/7 vừa rồi, Garmin đã tuyên bố chính thức trên trang chủ và trang mạng xã hội của họ, rằng sự cố đang khiến Garmin.com và ứng dụng Garmin Connect gặp trục trặc. Khi mở ứng dụng lên, mọi người sẽ thấy dòng chữ “down for maintenance”, dịch vụ không thể sử dụng được. Thậm chí sự cố này còn ảnh hưởng tới cả hệ thống điện thoại hỗ trợ khách hàng của Garmin, khiến họ không thể nhận được cuộc gọi, email và trò chuyện online từ khách hàng để hỗ trợ.

Hiện giờ Garmin vẫn chưa đưa ra lý do cụ thể vì sao hệ thống của họ gặp trục trặc với quy mô lớn như vậy. Nhưng một vài nhân sự của Garmin nói rằng đây là hậu quả của một cuộc tấn công đòi tiền chuộc của hacker, dẫn nguồn tin ZDNet. Còn trong khi đó, ITHome dẫn nguồn tin nhân sự của Garmin đã gửi thông báo tới nhà máy ở Đài Loan của họ rằng ngày 24 và 25/7 sẽ triển khai bảo trì hệ thống.

Còn ở thời điểm hiện tại, anh em xài đồng hồ Garmin vẫn có thể cập nhật quá trình tập luyện của mình lên Strava hay các dịch vụ tương tự bằng cách thủ công.
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hongphuc9x
TÍCH CỰC
4 năm
Căng đấy
Cũng muốn mua 1 em đo chạy bộ & nhịp tim ổn định chút là ok mà thấy garmin tốt giá cao quá .chi phí e từ 3tr trở xuống
@Lehiepkhach1990 Nếu chỉ cần các thông số đơn giản để chạy bộ đạp xe thể thao bạn có thể tham khảo các đh của huami xiaomi amazfit, vd GTR, Ares, T-Rex...
alex.hn
CAO CẤP
4 năm
@SaiO Con này định lấy mà đọc trên hội chơi garmin thấy kêu lỗi nhiều đâm ra nản nản.
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lehiepkhach1990 Mua amazfit GTS ý bác, ngon bổ rẻ luôn 😆
pingcu
TÍCH CỰC
4 năm
@Lehiepkhach1990 Mục đích đơn giản thế thì con miband 5 bạn xem có đáp ứng đc ko?
vẫn chưa được trải nghiệm
Các bạn trên này có ai dùng cam hành trình xe đạp mà có hiện thị tốc đọ tua chân nhịp tim thì cho mình xin thông tin dc không ạ, em nghĩ system này là của garmin ạ hihi
halviss
ĐẠI BÀNG
4 năm
@alibaba1978 Tua chân thì mua thêm phụ kiện của Garmin đó bạn.
@alibaba1978 Camera của garmin có thể kết nối với các phụ kiện của nó để thể hiện tốc độc/ nhịp tim/ guồng chân... được nhé
@badboy_2912 Bạn cho xin model đi ạ
@alibaba1978 Bác tham khảo các dòng Garmin VIRB (vd Ultra 30), dòng nào có kết nối +ANT là có thể kết nối với các phụ kiện sensor khác của garmin như đo tim, guồng chân, đồng hồ khác
@badboy_2912 Thanks bạn
Hôm qua upgrade lên IOS 14 beta 3 tưởng bị ảnh hưởng đến garmin connect 😆. sáng nay lên twitter của Garmin thì biết đang toang.
chắc ông nào hack hệ thống chơi chơi 😁
herophanx19
ĐẠI BÀNG
4 năm
ơ thế lày là thế lào?
Mindzi
TÍCH CỰC
4 năm
lấy được dữ liệu sức khỏe kiểu này, đòi tiền chuộc 1 lẽ, bán cho bên thứ 03 cũng đc ối tiền nhỉ !
MrHải999
TÍCH CỰC
4 năm
Garmin sao đắt thế các bác
huydq6
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cupido Với size đồng hồ từ 40-42 thì có không bạn. Mình có xem qua, toàn size 45.
@MrHải999 “Hịn xò” lắm xài đi bạn
@MrHải999 Con này tầm tầm thôi
@huydq6 Có vivoactive 3, vivomove side 43.
Thảo nào
cupido
TÍCH CỰC
4 năm
Tin chậm thế, bị từ đêm ngày hôm kia rồi
2 ngày nay rồi, chán quá chán
iamcp
TÍCH CỰC
4 năm
Hai hôm nay không thấy tiến triển gì.
Bảo trì mà
Từ chiều hôm qua đến giờ. Lỗi server