Hình ảnh & Nội dung buổi Workshop Camera hướng dẫn chụp ảnh Tết (20/01/2018)

TDNC
20/1/2018 7:21Phản hồi: 17
Hình ảnh & Nội dung buổi Workshop Camera hướng dẫn chụp ảnh Tết (20/01/2018)
Mời các bạn xem hình ảnh của buổi Workshop sáng nay, kèm theo đó là nội dung trình bày của anh Đặng Tuấn @tuanlionsg, anh Hoài Bảo @Non@me@Gia Tường.

Phần chia sẻ của anh Đặng Tuấn:

Anh Tuấn chia sẻ 3 nội dung chính về chụp ảnh ngày Tết: Chụp gì, chụp ở đâu và chụp như thế nào. Mời các bạn xem nội dung đầy đủ tại đây: [Chụp ảnh không khó] Du lịch ngày tết: Chụp gì, ở đâu và thực hiện thế nào? Chia sẻ bởi TuanlionSG.

Phần chia sẻ của Gia Tường:

Bạn Gia Tường chia sẻ cách chuyển ảnh từ máy ảnh sang điện thoại, dùng phần mềm gì để chỉnh sửa ảnh từ đơn giản đến nâng cao, thủ thuật up ảnh chất lượng cao lên Facebook. Mọi thông tin đều đã được tổng hợp lại thành bài viết: Chỉnh sửa ảnh trên di động.

Phần chia sẻ của anh Hoài Bảo:

Phần này là kiến thức đã có từ buổi workshop trước, nhắc lại cho bạn nào chưa xem, gồm kiến thức chỉnh sửa ảnh cơ bản trong Lightroom. Các bạn có thể xem lại trong bài viết này của anh Bảo: Hướng dẫn chỉnh sửa ảnh cơ bản bằng Lightroom.

Còn đây là hình ảnh buổi workshop sáng nay:

MC Hạnh Nguyên mở màn workshop và chào đón mọi người đến tham dự

Anh Tuấn mở đầu phần chia sẻ, lúc này anh đang khoe Tường Ảnh Tinh Tế có được từ cuộc thi ảnh "Đường phố - Đời sống". Dù chụp theo chủ đề gì, người chụp cũng cần có kiến thức và các nguyên tắc cơ bản về chụp ảnh.

Hiểu về khẩu độ, tốc độ và ISO, khi nào nên dùng thông số nào, cách chỉnh thông số theo từng hoàn cảnh. Hồi xưa các chú các bác phải kẻ bảng trên giấy như thế này để học cho nhớ.

Quảng cáo

Anh Bảo đang hướng dẫn cách chỉnh hình đẹp trong Lightroom.

Quảng cáo

Gia Tường hướng dẫn cách chuyển hình từ máy ảnh Sony sang điện thoại bằng Wi-Fi.

Sau khi đã có hình trong điện thoại, tiếp tục dùng những app như trong hình để chỉnh cho nó đẹp hơn.

Sau cùng là chương trình bốc thăm may mắn với những phần quà do Sony Việt Nam tài trợ gồm 1 điện thoại Xperia XA1 Plus, 1 loa XB20 và 1 loa XB10.

Chụp hình lưu niệm với anh em Tinh Tế.

Cám ơn Sony Việt Nam đã tài trợ quà tặng cho buổi workshop.
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đi cả chục lần chưa trúng cái gì dù chỉ là 1 miếng lót chuột 5k 😔
@anhlucky2 vui chơi thư giãn cuối tuần với ae tinhte là đã ok rồi, em ghét nhất thành phần đi off duy chỉ mục đích quà tặng may mắn😕
@kungfu9999 sáng bán mặt áo gì thế, tui đỏ chét trên tầng 😃j
tuần nào cũng ít 2 cái off thế này...cafe thì free, giải thưởng thì cũng đầy đủ😃, cảm @cuhiep đã tâm huyết cf tt 2.0 ;), phi lợi nhuận thế này có nguồn thu nào khác bù đắp hok vậy😔...
@kungfu9999 Chắc là khắc tên và qc tinh tế
blackyaa
TÍCH CỰC
6 năm
Không có hình bé gái nào nhỉ
Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
HN mà có buổi off bổ ích này chắc em cũng tham gia, học hỏi chụp ảnh cho gia đình đi du lịch cho đẹp thôi ạ
Ko có video à các bác
có ai để ý: 9h30 vừa vừa người - 10h30 lưa thưa người thêm - 11h15 tự nhiên đông nghẹt người. À mà thôi . 😃
@thaido_design đồng ý. tui lúc nào cũng vô lúc 9h. còn nhiều bác cứ đến 10h30 hay 11h mới vô. bó tayyyy
@TDNC cảm ơn anh Tài đã reply, mình cũng từng đứng ra offline cho group sony z1 của mình, cơ bản đã off hay chia sẻ với nhau nên thật vui vẻ trọn vẹn.

Quà tặng cũng là 1 phần tất yếu và tạo nên không khí cho buổi off, mình cũng từng đi xin tài trợ và tự làm ra tặng anh em, có lẽ điều bận tâm của mình không phải là Quà tặng theo ý của anh, mình nhất trí vấn đề này. Cuối cùng cũng mong anh em có nhiều buổi off thành công như thế. Chúc sức khoẻ mod và team tinhte.
@anhlucky2 mình thấy kỳ kỳ, bữa đọc đâu cmt trên bài chợ Lạc Xoo g, có bác cmt nói: canh gần giờ quay may mắn mới lên quay, chứ lên chi sớm đông nghẹt, ..... mình xin chấp tay lạy . _()_
@anhlucky2 Người ta thường nói: Không ăn đậu không phải là ngươi mễ Không đi trễ không phải là người vn Tật này thuộc bệnh gia truyền chưa có thuốc trị... buồn vãi
leewanhee
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao không thấy đưa lên youtube ad ơi.
dangtu4444
TÍCH CỰC
6 năm
xin lỗi các bác cho em tý ý kiến cá nhân :
là các bác chụp ảnh chuyên nghiệp mà để cái ảnh thread mà bên phải thì méo hình,mất nét, bên trái thì màu tóc cái anh trai áo xanh tương phản rất mạnh,làm nổi hẳn lên như kiểu cắt ghép hình ý....!!!! các bác có thể giải thích tại sao giúp em dc ko ạ...
hay các bác chụp chơi chơi nên nó vậy ạ 😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019