[Hình ảnh] Thăm cửa hàng bán lẻ của Sony tại Nhật

Didu
15/3/2010 4:4Phản hồi: 64
[Hình ảnh] Thăm cửa hàng bán lẻ của Sony tại Nhật
Đúng như thông tin đã đăng tải trước đây, ngày 13/3 vừa rồi, Sony đã chính thức khai trương gian hàng bán lẻ của mình tại Nhật Bản. Nằm tại thành phố Nagoya, cửa hàng bán lẻ của Sony gồm 2 tầng với thiết kế kính trong suốt, đẹp và ấn tượng. Tầng 1 với diện tích 97 mét vuông, Sony trưng bày các sản phẩm điện tử của mình như máy tính Vaio, máy ảnh Cyber-shot, máy nghe nhạc Walkman, máy quay phim Handycam, PlayStation, điện thoại Sony Ericsson... Trong khi đó, tầng 2 với diện tích 70 mét vuông, ngoài việc bày bán các sản phẩm giải trí gia đình như TV Bravia, đầu đĩa Blu-ray thì còn có một khu dành riêng cho dịch vụ hỗ trợ và tư vấn khách hàng. Cùng với các sản phẩm cực kỳ thời trang của Sony, cách bài trí sản phẩm và thiết kế của tòa nhà đã gây ấn tượng mạnh với khách tham quan. Dưới đây là một số hình ảnh tại cửa hàng bán lẻ của Sony ngày khai trương.

Tầng 1...

Tầng 2...

Nơi bày bán các phụ kiện:

Nguồn: Impress
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kimlong_ot
ĐẠI BÀNG
14 năm
97 mét vuông với 70 mét vuông nhưng sao nhìn rộng thế ....?
Giá mà Việt Nam mình cũng có vài cái cửa hàng như thế này để thỉnh thoảng em vào đấy "hóng mát" nhờ 8->
zozethaimat
ĐẠI BÀNG
14 năm
đơn giản là đất vuông vắn nên thấy rộng bác ạ, phòng học lớp em chỉ có 36 mét vuông nhưng mỗi chiều 6m nên nhìn thấy rất rộng.
VN k biết bao h có chỗ như thế này nhỉ ?
Việtnam mình cũng có sony-center chính hãng sony đầu tư đó bạn ơi. Tuy ko hoành tráng như ở Nhật nhưng cũng đầy đủ đồ chơi cho bạn từ VaiO, walkman, phụ kiện, camera, Bravia, speaker, headphone,...

Ở Hà Nội:

Sony Shop Tràng Tiền
24 Hai Bà Trưng, Q.Hoàn Kiếm, TP.Hà Nội

Sony Center Hoàn Kiếm
38A Hai Bà Trưng, quận Hoàn Kiếm, Hà
Nội

Sony Center Big C
Tầng 1, Trung tâm thương mại Big C, 222
Trần Duy Hưng, Hà Nội

SonyCenter Nguyễn Kim: 10B Tràng Thi, Hoàn Kiếm, Hà Nội

Hồ Chí Minh:

Sony Shop Hai Bà Trưng
247-249 Hai Bà Trưng, Q.3, TP. Hồ Chí Minh

Sony Shop Nơ Trang Long
248A Nơ Trang Long, Q.Bình Thạnh, TP.Hồ
Chí Minh

Ở Hải Phòng: SonyCenter Hải Phòng, 58 Trần Phú
giống PR ...! 😃
manhhaVirgo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Rất đẹp và rất chuyên nghiệp...Đúng là JaPan có khác 😃 ko biết bao h VN mình mới đc như vậy 😔
0915550390
ĐẠI BÀNG
14 năm
rộng đẹp nhg có vẻ vắng khách nhỉ hay là ảnh chụp lúc chưa khai trương vậy bác
Nếu vn mà có thì chắc cũng vào nhìn mà hóng mát, mà có khi nhìn giá xong hết hóng nổi ấy chứ
kelvinlong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đẹp quá, nhìn mê thật
hic thích con vaio màu xanh lá cây :sad9cd::sad9cd::sad9cd:
bên đó chưng X10 đầy rồi sao VN chưa thấy đâu bán nhỉ hix a e nào biết đâu bán ko chỉ mình với
Cuối tháng này có hàng công ty, giá 17 triệu bạn ơi😁
Cạnh cái con Xperia X10 là con gì lạ vậy hả các bác ?
wan
TÍCH CỰC
14 năm
nó là NTT docomo S0-01B phiên bản x10 cho thị trường japan
Hình thứ 7 mua máy ảnh được tặng tivi+ đầu đĩa hay mua đầu đĩa tặng tivi+máy ảnh hay mua tivi tặng đầu đĩa+máy ảnh dậy ta ........
không phải bạn ơi.đó là công nghệ của Nhật Bản đó,khi phối hợp 3 sản phẩm với nhau thì rất là tiện.ví dụ:khi xem một chương trình tivi hay, bạn có thể lưu lại bằng đầu đĩa(vì đầu đĩa có HD khoảng 1T-2T tha hồ mà lưu),còn máy ảnh khi chụp xong có thể xem qua tivi bằng dây cáp,hoặc lưu lai đầu đĩa .quá tiện lợi phải không bạn(không cần phải tốn tiền sắm thêm máy tính )
chắc là mua cái Remote được tặng hết các đồ đó! nhưng giá cái Remote đắt = 3 sản phẩm đó 😔(
Mua cái remote tặng cái tivi + đầu đĩa + máy ảnh đó bác!😁
Công nhận là cửa hàng của người ta sạch sẽ kinh khủng, cái nền gạch in cả bóng!
khang_bk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đẹp quá. Thiết kế và bố trí chuyên nghiệp. Lại đầy đủ các thiết bị và phụ kiện.... Chuẩn không cần chỉnh !
issacnhut
TÍCH CỰC
14 năm
hic cửa hàng điện tử của Nhật có khác...khoái nhất là ở Nhật mình vào cửa hàng điện tử được thử sản phẩm. nhìn hình các bạn có thể thấy họ để sản phẩm cùng ghế ngồi để khách hàng tự do thử và cảm nhận. mình từng đi vào cửa hàng như thế và ấn tượng đến giờ
oop119
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có xiền vào là làm một bộ giải trí toàn sony luôn. Không thiếu thứ gì hết. Nhìn thèm quá!
nhìn đúng Nhật. rất gọn gàng và ngăn nắp. trông chuyên nghiệp hẳn.
thích một dàn vaio quá thôi.
ken0106
TÍCH CỰC
14 năm
nhìn sang kinh khủng hen. không biết có phải là hàng đời nào cũng trưng bày không nhỉ?
ôi trời......Xperia nhìn mê thật
Sony luôn đẹp và tinh tế !
Tôi yêu Sony
e kết nhất cái tầng 1, toàn hàng ngon. SONY việt nam cũng mạnh lắm, ko bít bao giờ mới có của hàng kỉu thế này nhỉ. Hi vọng 😃
thật tuyệt vời............................................................
đẹp nhỉ. ước gì ở VN mình cũng có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019