Hỏi về nút home của iphone 5s

tungdollars
26/3/2014 16:41Phản hồi: 36
Mọi người cho em hỏi là ai xài iphone 5s có gặp tình trạng nút home mới nhấn nhẹ nó kêu tách tách, nghĩa là chưa nhấn hẳn xuống mà chỉ chạm nhẹ trên bề mặt thôi. Cũng khô g có gì nghiêm trọng nhưng lần nhấn nó hụt hụt cũng hơi khó chịu
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2 con của mình chạm nhẹ chưa ấn như bạn nói thì chỉ hơi đàn hồi thôi chứ không kêu tạch tạch như bạn nói

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Ấn xuống mới kêu tạch tạch chứ bạn?chứ chưa ấn đâu có nghe gì đâu
Chuyện này bình thường mà bác... 5s nào cũng vậy mà.. Lắc lắc ở camera còn nghe tiếng nữa cơ 😆
@sonny_martin iPhone nào lắc cũng nghe tiếng kêu ở Camera chứ không riêng gì 5s.
tungdollars
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ý mình là như thế này nè. Mình chỉ chạm nhẹ chứ hok nhấn đè xuông, nếu đè xuống thì màn hình đã sáng lên. Có cám giác nhấn nó hụt hụt
@tungdollars Vậy là của bạn kêu to hơn máy mình.mình ấn như vậy phải để sát gần tai mới nghe thấy nếu ấn có tiếng kêu như của bạn thì màn hình đã sáng lên rồi.
@tungdollars Ủa tưởng tắt máy bạn. hihi. Thế thì hơi có vấn đề rồi. Của tớ bấm vào mới nghe thấy cạch cạch. Có lúc dí vào cạnh thấy cịch cịch k thấy cạch cạch 😆
Ấn chính giữa nó vẫn kêu to thì có vấn đề bạn à. Mình chưa xem đc video. Nút home ip5 trở lên mình thấy bền hơn trước nhiều. Nhiều khi cố tình ấn mạnh để đc bảo hành mà mãi nó ko chịu hỏng đây 😁

Gửi từ iPhone 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn
mamen247
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không thấy như bạn nói...
Bạn bấm ở góc bên trái sẽ thấy nó kêu
cũng có kêu mà bạn xài 1 thời gian nó không nữa mà êm nữa là khác
Xài từ từ bụi bẩn nó đóng vào là êm ru ngay 😁 :D

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
vip198x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình gặp trường hợp này nhiều rồi ý bạn là chạm nhẹ vào cái phím home nó kêu và cảm giác hơi thụt tý đúng k, có con bị con không đó, mình xài 4 4s 5 co con bị như thế, bạn day đều thật mạnh ấn xuống vài lần day đều đồng tâm , mình làm thế 2 con khỏi
@vip198x Mình bị như bạn nói. Bh phải ls nhỉ?? Ra bảo hành k biết có hết k.
vip198x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xau000zai Cái đó là do nó lắp cái chân tiếp xúc phím home lêck nên bị kênh. Ấn nhiều mình thấy đa phần là hết nếu k bóc ra chỉnh lại phím home là dc nhưng mất zin.
@vip198x Cần 1 lời khuyên. M lm như bạn nói thì đỡ tạch tạch. Nhưng lắc nhẹ phím home thì n hơi bị dơ
nút home mà hỏng thì cũng bán điện thoại rồi
Ai cho mình lời khuyên mới. Có lên mang máy ra bảo hành k vậy.
flyter12
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình cũng bị kêu nnẹ như thế này nhưng lúc kêu lúc êm dùng tay trái ấn thì rất êm tay phải bấm lại kêu cạch cạch 😁
2 máy trước của e đều dùng đc 2 tháng thì bị y như bác. mà e dùng hầu như chả bấm gì luôn toàn dùng nút home ảo. hiện tại thị máy em chưa bị lsao nhưng mà lần này em bấm tẹt ga. càng giưx càng bị bác ạ.

Máy mình cũng bị vậy á @@ có cách nào k vậy @@ vứt ra bh đc kkkkkk
Máy mình đang dùng 2 tháng ngon thì hôm nay lại bị vụ bấm nhẹ kêu tạch tạch này. Giống như hở gì bên trong ấy, hy vọng xài lâu bụi vào là hết. À từ khi dán miếng cường lực là touch Id lúc được lúc ko, chắc là tại miếng dán rồi.
Máy mình đang dùng 2 tháng ngon thì hôm nay lại bị vụ bấm nhẹ kêu tạch tạch này. Giống như hở gì bên trong ấy, hy vọng xài lâu bụi vào là hết. À từ khi dán miếng cường lực là touch Id lúc được lúc ko, chắc là tại miếng dán rồi.
@tiachopmiennhietdoi Máy mình kêu ngay từ đầu
@sonny_martin Là lá la, thế thì " mọi chuyện đều ổn "

@tiachopmiennhietdoi Có mỗi máy bạn vậy.
Kinh nghiệm là đừng để ý quá các bạn ạ 😆
Máy tớ sài hết bh 1 tháng ròi mà chả thấy lỗi lầm gì cả. Pin thì vẫn như vậy
traxuls
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho hỏi. con 5s của e nút home ấn cứng lắm 😔. cho hỏi tại sao ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095