Honda giới thiệu PCX mới: Bổ sung động cơ eSP, kiểu dáng giữ nguyên, giá 52 triệu đồng

El Ku
2/10/2012 6:9Phản hồi: 298
Honda giới thiệu PCX mới: Bổ sung động cơ eSP, kiểu dáng giữ nguyên, giá 52 triệu đồng
Hôm qua (01/10), Honda Việt Nam đã chính thức tung ra phiên bản mới cho chiếc xe tay ga PCX 125. Trên phiên bản mới này, nâng cấp đáng kể nhất chính là việc tích hợp động cơ thông minh thế hệ mới eSP (enhanced Smart Power) với các ưu điểm như thiết kế nhỏ gọn, vận hành êm ái, tiết kiệm nhiên liệu và thân thiện với môi trường. Về cơ bản, nó hoàn toàn giống với động cơ trên chiếc SH 2012 125cc, chỉ khác một chút ở công suất đầu ra và mô-men xoắn mà thôi.

Cùng với động cơ eSP thì PCX mới còn có một số thay đổi nhỏ như yên xe lớn hơn và chỗ để chân rộng hơn. Ngoài ra, xe vẫn giữ nguyên kiểu dáng và không có bất cứ thay đổi gì so với phiên bản cũ. PCX mới có bốn tùy chọn về màu sắc gồm đen, trắng, đỏ và nâu. Xe đã được bán ra ngay từ hôm qua với giá 51.990.000 đồng cùng chế độ bảo hành 2 năm hoặc 20.000 km. Mức giá trên đã bao gồm thuế GTGT.

Thông số kỹ thuật chi tiết Honda PCX mới:
  • Kích thước: 1.917 mm x 738 mm x 1.094 mm (Dài x rộng x cao)
  • Khoảng cách trục bánh xe: 1.315 mm
  • Chiều cao yên: 760 mm
  • Khoảng sáng gầm xe: 140 mm
  • Trọng lượng: 129 kg
  • Động cơ: eSP, xy lanh đơn, 125cc, bốn kỳ, làm mát bằng dung dịch
  • Công suất cực đại: 8,6 kW, tương đương 11,5 mã lực tại 8.500 vòng/phút
  • Mô-men xoắn cực đại: 11,7 Nm tại 5.000 vòng/phút
  • Truyền động: Biến thiên, vô cấp
  • Hệ thống khởi động: Điện
  • Kích cỡ lốp: Trước 90/90 - 14 M/C 46P, Sau 100/90 - 14 M/C 57P
  • Dung tích bình xăng: 5,9 lít cả dự trữ

Dưới đây là đoạn thông cáo báo chí của Honda Việt Nam:

Nguồn: Honda Việt Nam
298 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thấy có khác gì con trước đâu -.-!
@Vaanres thì trong bài đã nói rồi mà. không thay đổi gì nhiều về kiểu dáng mà.....
@khuongyennhi khác nhiều ghê.......hihi....cái chiêu củ của honda đây mà. quá quen rồi.....mà con này nhìn sang trọng phết...
@Vaanres Không đọc ah? Suốt ngày canh ngồi canh me để bóc tem vs câu like câu bài viết. Rảnh vcc
Nhìn cung được đáy chứ .mà chất lương xe honda ngày càng đi xuống thi phải .😁
@vanduc1602 Chả phải đi xuông đâu bác,vẫn thế.Tại do người tiêu dùng bây giờ thông thái hơn không để bọn chúng lộng hành thôi 😃
H4TLove
TÍCH CỰC
12 năm
Đẹp quá nhỉ 😁
ctn100
CAO CẤP
12 năm
Nhìn vẫn đẹp ^^
SH mới ra rùi thì con này càng ít ngừoi chọn hơn 😃
@vuhai6 Vuhai6 tham gia nhieu Topic nhi.
@htt2000 Vì mình cũng thích pcx 😃
cdang
TÍCH CỰC
12 năm
@vuhai6 Vì vậy aHonda mới phải giảm giá, ko thì ế móc meo vì thị trường VN chắc chắn chuộng SH hơn....
@vuhai6 SH mới Xấu LẮm Anh ơi, Nghe Tụi Honda Nó Nói Ít Người Mua Lắm
nibiru
TÍCH CỰC
12 năm
khoảng cách giữa 2 bánh dài quá, cua gấp hơi bị nguy hiểm
mr.kirokiro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nibiru bác xem mấy con xe đua xem nó dài bao nhiêu 😁
@nibiru ko biết bác đã đi PCX bao giờ chưa nhỉ 😃 nếu ở HN mời đi thử nhé, PCX là touring scooter, nên trọng tâm rất thấp, cua 90 độ vận tốc 40km/h cảm giác cực bám đường.
@nibiru Hê hê, bác nói thế không đúng đâu, em đã dùng con này hồi nói mới ra. Mua 70 củ, đi rất thăng bằng và êm ái, cua gấp tay cứng chút vẫn an toàn. Theo em đánh giá, con này ngon hơn SH về khoản thăng bằng và chắc chắn đấy. Do xe có trọng tâm thấp và dáng thon nên đi rất tốt. Khoái nhất là đi đường trường, xăng lại ít hao.
mình thích con này hơn con SH 66chai
đang cần bán xe xăng mua...xe đạp 😁
Có tiền là múc luôn bố này đấy. Cơ mà nhất quyết không mua nếu HEAD bán giá cao hơn giá niêm yết xuất xưởng.
Thích xe của Honda, nhưng cực kỳ ghét cách Honda và HEAD làm việc. :-w
quangct
ĐẠI BÀNG
12 năm
cùng dòng xe maxi scooter có Piaggio beverly, nhưng giá cả và đẳng cấp thì khác nhau một trời😁
tqh.258
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangct maxi scooter là bánh to rồi. beverly là cùng phân khúc với SH @.@
@quangct chất lượng cũng khác nhau nốt =]]] ông a rể mua AB và bà chị mua vespa LX cùng thời điểm vậy mà con LX xuống cấp thấy rõ trong khi Ab phải trâu bò phàphà =]]
Ca nhân minh nghi thêm chut tiên mua con SH2012 , 125i thi hon:eek:
@khuongyennhi chuân😁
@khuongyennhi thêm gấp đôi chứ chút chít gì bác =))
@rock fire 125 co 66 triêu ma bac
@khuongyennhi Sh đi không thoải mái bằng em này đâu bác. Em đi thử 1 lần rồi quyết định múc luôn đợt đầu em này mới ra gần 70 củ
mới quá, nhìn không quen -> nhận xét xấu và hợm quá
dạo quanh 1 vòng thấy ít bác chém em này (vì đã có SH thay) haha
Con này chỉ dành cho mấy cụ u30 - u40 đi thì ngầu thôi,thanh niên mà đi hơi bị....
Với giá tiền trên,em sắm chú abi đầu bò + 1 cái i phờ thì hợp lý hơn =)) (ý kiến riêng nè)
vodanh_tk
TÍCH CỰC
12 năm
Em thì đang cố gắng gom $ để cưới em cbr150 này. mà chả biết bao giờ mới đủ :eek:
@vodanh_tk Anh mình mới mua 1 chiếc giống vầy mà màu vàng , hình như la yahaha r15 thì phải
@tamidu_nokiafan bác k thấy chữ CBR to đùng ah
@vodanh_tk con cbr này đẹp ghê. chỉ tiếc 150 mà chạy không được bao nhiêu....nản....với lại cái bô êm ru như thế thì moto cái nổi gì nữa.......
b1fadbe00ee2f17433b1d3d0f68128d1.jpg Xe này chỉ hợp với bạn nào có tính cách mạnh .
Nếu cao từ 1m75 trở lên thì trông rất ngầu ít đụng hàng 😁
Em màu trắng nhìn đẹp quá !

Tặng anh em 1 tấm hình độc nè !

8 ANH EM TRÊN 1 CHIẾC XE ÔM .....
XEM KHÔNG ĐƯỢC CƯỜI ĐẤY NHÉ :D

@phuocthanh234566 Bác ơi, những hero này còn trên dương gian không ? 😔
RIM
CAO CẤP
12 năm
SH, PCX và cuối năm là Airblade 125 nữa là đủ bộ eSP. Honda sẽ áp dụng 1 động cơ cho các dòng xe ga này 😆
RIM
CAO CẤP
12 năm
@biniiillliii Chờ được thì cứ chờ nhưng mình e là sẽ sốt giá mất vài tháng :(
RIM
CAO CẤP
12 năm
@nhokrom9x Về cơ bản Click và Vision nằm cùng phân khúc nên chúng sẽ "không đội trời chung" dưới tay HDVN đâu 😆
@RIM Chắc tầm đầu năm sau ra thôi sốt giá mất vài tháng cố chịu vậy :( nhưng minh thấy mấy ông bạn mua ab11 đầu tiên 42củ mà . Cầu mong nó tốt là được em với bác cứ chuẩn bị tiền mà chiến thôi 😁
@RIM bởi vậy mình mới cầu mong là click chứ đừng là visson. nếu là visson thì k có click 😁
zombie4989
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã bác nào chạy thử SH 125 2012 và PCX chưa, xin thưa các bác, em đang chạy PCX và đã chạy SH 125 2012 của nhỏ bạn em đi chơi rồi, và em kết luận 1 điều rằng PCX chạy lướt hơn SH 125 2012 nhiều, tay lái PCX cao hơn đỡ mỏi hơn, ngồi SH 125 mới 1 tí mỏi tay ko chịu nổi, trọng lượng PCX nhẹ hơn nên khi lên ga lướt rất đã, SH thì quá nặng nên đì máy, nếu có mua SH thì mua 150 may ra lướt hơn.
Thấy quảng cáo động cơ ESP trên Sh tiết kiệm nhiên liệu hơn đến 25%,mà PCX đã nổi tiếng về độ tiết kiệm nhiên liệu rồi thì không biết khấu hao thêm 25% nưa thì quá ư là tuyệt vời.
Vấn thích mẫu xe PCX này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019